ปาดฝาสูบแล้วน้ำในหม้อน้ำยังหายอยู่ช่วด้วยยยค๊าบบบบ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย gtxgearkku, 8 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gtxgearkku

gtxgearkku New Member Member

9
    0
    0
    รถผมEK 2000 ตอนแรกน้ำหายให้ช่างเช็ค คือเวลาเร่งเครื่องมีฟองอากาศขึ้นในหม้อน้ำ เลยสรุปว่าฝาโก่ง พอรื้อออกมาช่างบอกว่าเสื้อสูบทรุด พอซ่อมเสร็จใช้ไปประมาณ 1 เดือนก้อกับมาเป็นอาการเดิม ขอผู้รู้ช่วยด้วยคับ ถ้ามีอู่ดีๆแนะนำช่วยบอกหนอยนะคับ พอดีบ้านผมอยู่แถวนนทบุรี

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    หม้อน้ำทำมาดีแล้วหรือยังครับ

3. Win...

Win... New Member Member

794
    10
    0
    ลองดูที่ ท่อยางหม้อน้ำดูคับ

อาจจะมีซึม หรือรั่วรูเล็กๆ

ของผมก็เคยเป็นน้ำ

หายบ่อยๆ พอไปเปลื่ยนท่อยางก็หายครับ

ยังไงก็ลองดูแล้วกันน่ะคับ

4. hanaga

hanaga New Member Member

203
    14
    0
    ตอนนี้มีพอเครื่องร้อนยังมีฟองออกมาอยู่หรือป่าวครับ

หรือว่าน้ำหายเฉยๆ

แล้วมีอาการน้ำดันออกมาจากถังพักน้ำหรือป่าว

5. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เก็บความรู้ครับ

6. pra_to2000

pra_to2000 New Member Member

54
    1
    0
    ตามสมาชิกบอกเลยครับ++
    ของผมเปลี่ยนปั้มน้ำ(ของผมมันรั่ว) เปลี่ยนท่อน้ำ +เปลี่ยนหม้อน้ำ( หม้อมันซึ่มนิดๆๆครับ) ++
    ++ตอนนี้หายสนิดท ครับ++
    ผมบริการ ช่างเป้ เทพรักษ์ โทรปรึกษาได้ 089-4902997 บริการดี ที่สำคัญไม่แพง หรืเราจะซื้ออะไหล่มาเองก็ได้ครับ

7. ballasung

ballasung New Member Member

283
    1
    0
    ปั๊มน้ำ วาล์วน้ำ ประเก็นฝาสูบ ปาดฝาสูบ ท่อยางหม้อน้ำ เหล่านี้จำเป็นครับทำส่วนไหนมาบ้างครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้