แปลงอีโว7 เป็นอีโว8 ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป5557, 26 กุมภาพันธ์ 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    ถ้ามีอีโวเจ็ดสักคันแล้วจะแปลงอีโวแปด

อยากรู้ว่าต้องเปลี่ยนอะไรบ้าง เช่น ไฟฟ้า กันชนหน้า .....
    แล้วงบต้องมีสักเท่าใหร่คับ

รบกวนด้วยน่ะคับ

1. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    ถ้าเอาภายนอกอย่างเดียวมีกันชนหน้าหลัง ไฟหลัง ฝากระโปรงหน้า ล้อ ฝากระโปรงหลัง และสปอยเลอร์หลังด้วย ถ้าเอาภายในด้วย เปลี่ยนเบาะ เปลี่ยนสวิทแอร์ และอะไรกระจุกกระจิกนิดหน่อย
    ถ้าจะลงทุนแปลงทั้งที ถ้าหาของ 8 MR ได้ ผมว่าน่าสนใจกว่าเยอะ แต่อันนี้แล้วแต่คนชอบนะครับ น่าจะแพงกว่าพอควรครับ:)
    ส่วนราคาถ้าเอาแค่ภายนอก 8 ก็น่าจะมีสักแถวๆ หกหลักครับ

2. Komi3~vOVo8

Komi3~vOVo8 New Member Member

104
    3
    0
    จาก7ไป8 เห็นที่อู่บอกว่าต้องเปลี่ยนเกือบทั้งคันเลยนิครับ

3. Mr.Dolla

Mr.Dolla New Member Member

141
    1
    0
    อาเท่าที่มองเห็น่ะครับมี ชุดแอร์โร่พาร์ทถายนอกทั้งหมด กันชนหน้า-หลัง ไฟหน้า-หลัง ฝาท้าย+หางหลัง

ล้อ ภายในก้อเปลี่ยนชุดคอนโซล เบาะ เบาะ8 กับ 8MR ไม่เหมือนกันน่ะครับ แล้วก้อถ้าได้หลังคามิเนียม

มาด้วยก้อจะหล่อมากๆ อิอิ :eek: ที่นึกออกก้อมีแค่นี้น่ะครับ

4. ระบบ

แล้ว นอกจากภายนอก ภายในแล้ว

พวกเครื่อง ระบบขับเคลื่อน หรืออื่นๆ

มีอ่ะไร ที่ต่างกันไหมครับ ที่นอกจากรูปลักษณ์

5. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    เครื่องมีการพัฒนาในชิ้นส่วนภายในนิดหน่อย ซึ่งรวมถึงเทอร์โบที่พัฒนาให้มาไวขึ้น ได้บิดเพิ่ม
    และก็ถ้าเป็น 8 GSR ก็จะได้เกียร์ 6 สปีด ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้