แนะนำด้วยคับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย fiat007, 4 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. fiat007

fiat007 New Member Member

949
    5
    0
    คือผมอยากจะถามเรื่องทำเฮดเด้ออ่ะครับว่าควรจะทำแบบไหนดี

แล้วควรเดินท่อใหม่รึป่าวคับแล้วหม้อพักครวใช้แบบไหนถึงจะดี

ผมไม่กล้าใส่เทอโบอ่ะคับกลัวเรื่องความร้อนรถผมวิงทางไกลบ่อย

มากอ่ะคับกลัวว่าใส่โบแล้วจะล้วงเอาง่ายๆอ่ะคับยังงัยช่วยแนะด้วยนะครับ :):):)

2. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    เดิมๆอะดีแล้ววววว

3. Dae Postcard

Dae Postcard New Member VIP

3,222
    14
    0
    อัพ รอเซียน

4. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0

เฮดสำเร็จรูปส่วนมากสูตร 4-2-1 ส่วนมากเป็นเหล็ก ถ้าเลสคงต้องขึ้นเองครับ ท่อ 2.5นิ้ว ยิงหน้าเพลา

5. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ใช่ครับ รถเอนเตอร์เทรนอ่ะ เดิมๆไว้จะดีกว่าครับ เน้นเสียงมันส์ๆ เครื่องเหนียวๆเดิมๆดีกว่าครับ...อิอิ

6. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ส่วนมากเฮดมันก้อจะมีทำสำเร็จไว้แล้วอ่ะคับ
    หนับหนุนให้ใส่เฮดส่วนท่อ 2.5 ก้อได้
    2.0 ก้อดี จะได้ไม่โล่งเกินไป

7. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    0h........เดิมๆดีกว่า

8. fiat007

949
    5
    0
    แล้วถ้าใส่แล้วมันจะมีผลรัยรึป่าวคราบ

ถ้าใส่ต้องใส่ท่อพักด้วยรึป่าวคราบคือผมยากให้ออกตัวมันดีกว่านีนิดนะคับ

ตอนนี้รถผมวิงยาวๆวิงดีอยู่แต่ออกตัวมันไม่ค่อยจะดีอ่ะคับล้อรถผมมันใหญ่ด้วย

ขอบ 18 อ่ะคับวิ่งทางไกลมันไหล่ดีคืออยากออกตัวตัวให้มันดีกว่าเดิมนิดเดียวพอคับ

แล้วปั้มต้องทำใหม่ด้วยรึป่าวคับเพราะรถสิบกว่าปีแล้วไม่เคยทำรัยมาเลยคับ

9. Belle gti

Belle gti New Member Member

442
    6
    0
    สิบปีแล้ว ก็เช็คซะหน่อยก็ดีน่ะคร๊าบบพี่

ออกตัวน่าจะดีขึ้นน่ะ

^^

10. tjmujahidin

tjmujahidin New Member Member

179
    2
    0
    เ็ช๊คปั๊ม หัวฉีด เฮดเดอร์สููตร one make race แต่เลือกร้านนิดนึง เพราะว่าความยาวของท่อต้องเป๊ะ ๆ
    ไม่ั้งั้นไปไม่เป็นเหมือนกัน ตั้งปั๊มให้แก่นิดนึง
    อีกทางเลือก เดินเซียงกง หาเฮดแต่ง มีเข้ามาบ้างเหมือนกันแต่ไม่บ่อยนัก

11. fiat007

949
    5
    0
    ขอบคุณคับเดียวว่างๆจะไปเดินเล่นเชียงกงดูคับ

12. surach8

surach8 New Member Member

337
    6
    0
    เท่าที่เคยใช้เครื่อง 2L เมื่อสิบกว่าปีที่แล้ว
    เคยทำ Head เปลี่ยนหม้อมิตซู ได้ผลทางจิตใจมากกว่าครับ แต่ที่เสียคือเงินครับ สรุปว่าไม่คุ้ม
    เดิมๆ แหละครับดีสุด รถ 10 กว่าปีแล้วยังใช้งานได้ดีก็ถือว่าใช้มาดีมาก ทางที่ดีใช้แบบนี้ถนอมให้
    มันได้ครบ 20 ปีดีกว่าครับ

13. fiat007

949
    5
    0
    ขอบคุณคราบแล้วถ้าผมอยากได้เสียงที่มันเพราะๆหน่อยจะทำงัยดีคับ

14. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    เปลี่ยนหม้อพัก หาที่มันโล่งกว่าเดิมคับ

แล้วก้อไปตั้งปั้มให้พอมีควันหน่อย

รถไม่มีโบ ถ้าท่อใหญ่ไป หรือ สั้นไป มันจะไม่มีกำลังอัดอ่ะคับ

15. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ใส่แล้ว คงดังน่าดูเลย อัฟให้แล้วกัน ครับ

16. Popboobza

Popboobza Member Member

152
    2
    18
    เหล็กแป๊ปยิงตรงหน้าเพลา2นิ้วพอแล้วครับ แล้วหม้อพักมิตซูสักใบด้วยครับ ไม่งั้นเสียงมันจะ....แพร้ดดดดดดดดดด เหมือนเรือหางยาว

17. tpcc

tpcc New Member Member

895
    13
    0
    เดิมแบบผมแหละดีคับยังได้ 160 เลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้