จะวางเครื่องตัวไหนดีครับ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย JaaO_U12, 17 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JaaO_U12

JaaO_U12 New Member Member

352
    0
    0
    คือเครื่องผมพังน่ะครับ ca18

แล้วตอนนี้ว่าจาลง sr20 แต่ยังไม่รู้ว่าจาลง โบ หรือ ไม่โบ

แต่ใจอยากได้โบ

แต่ติดปัญหาเรื่องการกินน้ำมันอ่ะครับ กินพอๆๆกันหรือป่าว

ผมใช้รถแค่ใกล้ๆๆอ่ะคับ ไปไกลบ้างบางครั้ง

เห็นเพื่อนมันบอกว่า โบ มันกินน้ำมันมากตอนรอบเครื่องต่ำๆ

ส่วน ไม่โบ กินน้ำมันมากตอนรอบเครื่องสุงๆ

ถ้าผมใส่โบ ว่าจะ set โบให้ทำงานตอน 3000 รอบอ่ะครับ

set ไว้สูงๆๆอ่ะ จาได้ประหยัดหน่อย

เพราะผมยางมะได้ทำงานเต็มตัว เลยยางมะอยากเสียงเงินตรงนี้มาก

แต่พอทำงานแล้ว ก็ค่อยว่ากันว่าจาเป็นไงก็ว่ากันอีกที

(ตอนนี้ตังยังน้อยอยู่นะครับ) รบกวนพี่ๆๆฃ่วยแนะนำหน่อยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะ

2. JaaO_U12

352
    0
    0
    ใส่รถผมเลยนะครับ

3. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    อัตราการกินเชื้อเพลิง อาจจะไม่แตกต่างกันมากครับถ้าขับในรอบที่เท่าๆกัน(ขึ้นอยู่ที่การขับ)

4. JaaO_U12

352
    0
    0
    โอเคครับ

5. JaaO_U12

352
    0
    0
    ถ้ามันไม่ต่างกันมากก็โบไปเลยดีกว่า

แล้วพอจาทราบราคาไหมอ่ะครับ

คือตอนนี้ผมเช็คมันอยู่ที่

24k โบ หรือมีพี่ท่านไหนมีราคาที่ถูกกว่านี้อีก

รบกวนหน่อยนะครับ โทรหาผมเลยก็ได้ 0876057280 โอ๋

6. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    เออ 24k นี่มีเกียร์ด้วยไหมครับ............แล้วเกียร์อะไร............

7. JaaO_U12

352
    0
    0
    เด่วหาคำตอบมาให้ครับพี่น้อง แล้วจามาโม้ต่อ อิอิ

8. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    เกียร์หาไม่ได้ผมมี เกียร์ขาย คับ อิอิ

9. new@nymph

12,042
    38
    0
    เอาเชียว

10. JaaO_U12

352
    0
    0
    รองสอบถามพี่มาแล้วพี่เค้าก็ยางมะแน่ใจเค้าไปถามช่างมาอีกที

แต่เค้าว่าน่าจะมีเกียร์นะ เป็น ออโต้ อ่ะครับ

แล้วพี่หาเครื่องให้ผมได้ป่าวอ่ะครับ sr20 det พร้อมเกียร์ธรรมดา

เอาราคาที่แน่นอนเลยอ่ะครับ ถ้าถูกก็จาได้คุยกันยาวๆเลยอ่ะครับ

เอาแบบที่รับประกันด้วยนะครับพี่

11. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    อยากวางมั่งจัง........... :D

12. JaaO_U12

352
    0
    0
    แหมเหงพรี่ๆๆ

รถแต่ละคันแรงๆๆกันทั้งนั้นอ่ะ

ผมก็แค่คลานตามต้อยๆๆๆ อยู่ข้างหลังอ่ะครับ

แบบว่าคลานตามผู้ใหญ่หมามะกัดอ่ะครับ

อิอิ เออพรี่ๆๆอย่าลืมเช็คราคาให้ผมนะครับ

ต้องการความช่วยเหลือเล็กๆๆน้อยๆ ถือว่าสงเคราะห์

เด็กผู้ยากไร้เถอะครับพรี่ งิงิ

13. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    อย่าไปตามผู้ใหญ่ที่มันไม่เป็นผู้ใหญ่ นะครับ.....
    เพราะเดี๋ยว มันจะแว้งกัดเอา..........
    :D

14. new@nymph

12,042
    38
    0
    .............อืม.......เกียร์ธรรมดา.............เกียร์ออโต้ขับ 4 ................ไม่สามารถนำมาใส่ได้เลยนะครับ.............ต้องถอดเกียร์ที่ติดมาทิ้งสถานเดียวครับ............และชนเกียร์ขับ 2 ของsr18-20 de มาชนนะครับ..........................

15. yy_u12

18,827
    95
    48
    ถ้ารถมีประกัน ชนกันแล้ว ก็ต่างคนต่างเรียกประกันมาเลยนะครับ.......

16. JaaO_U12

352
    0
    0
    เออแล้วเรื่องราคาอ่ะครับพรี่ๆ

ผมยางมะทราบราคาเครื่องที่พรี่ๆหามาเลยครับ

17. marko555

marko555 New Member Privilege

3,491
    10
    0
    ยินดีต้อนรับครับชมรมงูเห่า คริๆ

18. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    เหมือนเครื่องBP-Tเลย ต้องถอดเกียร์ที่ติดมากับเครื่องทิ้ง แล้วชนเกียร์BP-ZE

19. Boong

Boong New Member Privilege

4,015
    9
    0
    เทอร์โบดีที่ซูดดดดดดดดดดดดดดดด

20. yy_u12

18,827
    95
    48
    :confused: ไร...........

:cool: ไม่จริงเสมอไปหรอกครับ....... :cool:

21. new@nymph

12,042
    38
    0
    ราคาเครื่อง.................................พร้อมเกียร์ ...........................วางเสร็จ.....................ไม่เท่ากันหรอกครับในแต่ละที่

22. JaaO_U12

352
    0
    0
    คือผมมีร้านวางอยู่แล้วอ่ะครับ แต่เครื่องต้องซื้อไปให้เค้าวางอ่ะครับ

จาได้ราคาโดยรวมลดลงพอสมควร ปัญหาของผมตอนนี้คือ

อยากได้ เครื่อง+เกียร์ เท่านั้นครับ ส่วนเรื่องอื่นๆๆ น่าจะมะมีปัญหาแล้วอ่ะคับ

น่าจะจัดการได้ลงตัวอ่ะครับ รบกวนพรีๆๆช่วยแก้ปัญหาให้ผมหน่อยนะครับ

ราคาของเครื่อง+เกียร์อ่ะครับ (ขอแบบเครื่องที่สมบูรณ์แบบอ่ะครับ)

เพราะผมมั่นใจพรี่ๆๆ ว่าพรี่ๆๆต้อง เก๋า พอตัวแน่นอนกับเครื่อง ตะกูล sr

หวังว่าพรี่ๆๆคงช่วยเหลือผมได้นะครับ ขอบคุณครับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 14:14:12 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 14:13:57 ----------

คือผมมีร้านวางอยู่แล้วอ่ะครับ แต่เครื่องต้องซื้อไปให้เค้าวางอ่ะครับ

จาได้ราคาโดยรวมลดลงพอสมควร ปัญหาของผมตอนนี้คือ

อยากได้ เครื่อง+เกียร์ เท่านั้นครับ ส่วนเรื่องอื่นๆๆ น่าจะมะมีปัญหาแล้วอ่ะคับ

น่าจะจัดการได้ลงตัวอ่ะครับ รบกวนพรีๆๆช่วยแก้ปัญหาให้ผมหน่อยนะครับ

ราคาของเครื่อง+เกียร์อ่ะครับ (ขอแบบเครื่องที่สมบูรณ์แบบอ่ะครับ)

เพราะผมมั่นใจพรี่ๆๆ ว่าพรี่ๆๆต้อง เก๋า พอตัวแน่นอนกับเครื่อง ตะกูล sr

หวังว่าพรี่ๆๆคงช่วยเหลือผมได้นะครับ ขอบคุณครับ

23. JaaO_U12

352
    0
    0
    โอเคครับพรี่ๆๆ จาลองดูครับ มีไรเด่วมาปรึกษาใหม่ครับ

24. yy_u12

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อืม......
    คุณเข้าไปถามใน Pantown ด้วยใช่ป่ะครับ......... :rolleyes:

25. JaaO_U12

352
    0
    0
    ช่ายครับคุณพรี่

26. new@nymph

12,042
    38
    0
    ราคาแถวๆบ้านผม............เครื่องพร้อมเกียร์.............30000 บาท ครับ

27. Boong

Boong New Member Privilege

4,015
    9
    0
    อยากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกจัง

28. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    อยากปรี้เหรอครับ พรี่...:D

29. new@nymph

12,042
    38
    0
    ไปมะ..............อิอิ

30. yy_u12

18,827
    95
    48
    :cool: ไปๆ กันซะ...... จะได้ จบๆ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้