รบกวนถามเรื่องผ้าเบรคใส่ brembo evo 6 หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย opasu, 1 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. opasu

opasu New Member Member

19
    0
    0
    กำลังจะเปลี่ยนผ้าเบรคครับ ของเดิมเป็นผ้าเบรคแต่งของ AXIS ช่วงเช้าๆ หรือเวลาไม่ได้เหยียบบ่อยๆรู้สึกจะออกอาการเฟด อ่ะครับ
    การใช้รถก้อใช้แบบขับไปทำงานประจำวัน ธรรมดาๆ มีแอบ sport แอบซิ่งเป็นบางครั้งครับ ไม่ได้เอาไปแข่งเลยครับ
    อยากให้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ในบอร์ดแนะนำหน่อยครับ ยี่ห้ออะไร รุ่นไหนดี ถ้ามีราคาจายิ่งดีมากครับ ขอบคุณมากครับ

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    เรื่องเบรค ซิ่ง
    ทั้ง P.MU / Axis / endless / etc. รอพี่โอมาตอบนะครับ
    แกเซียนครับ

3. phu@gods

phu@gods New Member VIP

98
    1
    0
    -ลองใช้ SEI ดูสิครับ ผมว่าโอเคนะครับ

4. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    เห็นตอนนี้มี EBC มาเป็นทางเลือกด้วย มีใครเคยใช้บ้างเอ่ย?

5. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    ผมต้องซื้อพอดีเลย ยังไม่รู้จะเลือกอะไรสำหรับชีวิตประจำวันและแข่งด้วย
    ใส่กับ caliper Willwood 4 pots

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้