ไฟห้องโดยสารไม่ติดครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย mr.tu, 29 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mr.tu

mr.tu New Member Member

17
    0
    0
    ไฟห้องโดยสารไม่ติดครับ พอดีไปรื้อวิทยุเอาของเดิมออก แล้วเอาตัวใหม่ใส่เข้าไปครับ
    อยากได้คู๋มือของ ไมตี้เอ้ก แคป หา download ได้ที่ไหนครับ

ขอบคุณคร้าบ

2. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ฟิว ลองดู นะครับ อยู่ ข้างขา ตรง คันเร่งอะมั้ง ครับ

3. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ฟิวขาดครับ....ลองดึงออกมาดูเดียวก็เจอ

4. surach8

surach8 New Member Member

337
    6
    0
    ดู fuse ข้างขาขวาแบบสมาชิกว่าครับ

5. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    fuse ด้วยคนคับ

6. tjmujahidin

tjmujahidin New Member Member

179
    2
    0
    เช็คที่กล่องฟิวส์ข้างขาคันเร่งอย่างเพื่อน ๆ บอกตำแหน่งที่เขียนว่า DOME แต่ถ้าหากว่าฟิวส์ขาดไฟส่องสวิตท์กุญแจต้องไม่ติดด้วย ถ้าติดแสดงว่าฟิวส์ไม่ขาด
    ต้องถอดแผงไฟหลังคาออกมาดูว่าหลอดขาดหรือเปล่า ถ้าหลอดไม่ขาด ดูหน้าคอนแทคว่า
    สกปรกหรือเปล่า กับ อีกจุดคือหน้าสัมผัสของจุดลงดินที่หลังคากับแผงไฟ อาจจะเป็นสนิม
    ทำให้ไฟลงดินไม่ได้ ก้ไม่ติดเหมือนกันครับ ลองดูครับ

7. Nong Lopuri.

Nong Lopuri. New Member Member

126
    0
    0
    เห็นด้วยครับ

8. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    ตามนั้นครับ

9. tpcc

tpcc New Member Member

895
    13
    0
    ฟิวส์ตัวนี้ใช้ร่วมกับวิทยุคับ ข้างล่างข้างขาตรงคั่นเร่งที่เพื่อนๆบอกไว้น่ะคับ
    ลองถอดดูเลย ฟิวส์ตัวนี้ประมาณ 10 แอมป์คับ

10. FoRDeZ

FoRDeZ New Member Member

132
    1
    0
    ตามนี้เลยครับ

แต่ผมดันซน ไม่รู้ว่าหลอดมันขาดรึป่าว น่าจะเป็นขั้วสกปก

แล้วก้อไปพ่วงเล่นกับLEDอีก 20 หลอด หลอดเดิมเลยขาดไปตอนทำLED

ผลที่ได้คือ สว่างแค่จุดๆเดียว แถมเสียค่าของไปตั้ง 100 นึงแหนะ

สรุปตอนนี้หาซื้อหลอดแบบเดิมๆมาใส่อยู่คร้าบ

แต่ยังหาไม่ได้เลยอ่ะ ไม่รุไปหาที่ไหน

เหอะๆ

11. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    อื้อออ..............

12. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ตามนั้นเลยครับ.......

13. Bigtiger

Bigtiger New Member Member

344
    8
    0
    ตามนั้นด้วยคนครับ

14. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    น่าจะ Ground ขั้วไฟ ไม่ถึงหรือขาด ลองหามิเตอร์
    หรือลอง โมหลอดไฟ ตรวจสอบดูที่เพดาน

15. mr.tu

mr.tu New Member Member

17
    0
    0
    เข้ามาช้าไปครับ
    ไฟติดแล้วครับ
    สาเหตุเนื่องจากตอนที่ผมถอดวิทยุเก่าออกแล้วเอาตัวใหม่เข้าไปมีสายไฟอยู่เส้นหนึ่งต่อพ่วงกับ acc battery lสวิทช์กุญแจ ผมไม่รู้ว่าไปใช้ที่ไหนเลยตัดทิ้ง
    กลับมาทดทวนดูว่ามันไม่ติดหลังเปลี่ยนเครื่องเสียงใหม่ จึงรื้อออกมาดู แล้วต่อเข้าไปติดแล้วครับ ผมจึงย้ายจุดใหม่ ต่อตรงผ่าน battery แทนครับ ไม่ผ่านสวิทช์กุญแจ ตอนนี้โอเคครับ
    ขอบคุณมากครับสำหรับคำแน่ะนำ อบอุ่นจริงๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้