สมาชิกใหม่ มารายงานตัวพร้อมกับคำถามเรื่อง "แอร์ไม่เย็น"ค่ะ....

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย parinda_aey, 3 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. parinda_aey

parinda_aey New Member Member

1
    2
    0
    สวัสค่ะเป็นสมาชิกใหม่ ที่มีคนแนะนำเว้บไซค์นี้อีกทีมาแนะนำตัวค่ะ ชื่อ เอ๋ นะคะ วันนี้มีคำถามน่าปวดหัวสำหรับเจ้าของกระทู้มาฝากค่ะ

รบกวนสอบถามนิดนึงค่ะ พอดีว่าเมื่อวานนี้ตอนเช้า ขับรถมาจากบางบัวทองมาทำงานที่รัชดา ขับมาได้ตลอดทาง อยู่ ๆ แอร์ก็ไม่เย็น แต่ความร้อนไม่ขึ้นนะคะ แล้วคอยฟังเสียงว่ามีอะไรผิดปกติหรือเปล่า ก็ไม่มี....พอตอนเย็น...ขับรถกลับบ้าน แอร์เย็นมาตลอดทาง พอถึงแยกวงศ์สว่าง อยู่ ๆ แอร์ก็ไม่เย็นอีก ออกแต่ลม..... เมื่อเช้านี้ก็ตามปกติเปิดแอร์ แอร์เย็น แล้วพอมาถึงสะพานรัชวิภา แอร์ก็ไม่เย็นอีก.... อาการแบบนี้น่าจะเกิดจากอะไรได้บ้างคะ...รบกวนถามผู้รู้หน่อยค่ะ

เป็นรถ nissan sunny ex saloon ปี 97

sunny_green และ NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  2. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    ขอตอบ เป็นได้ 2กรณี

1 เทอร์โมสตรัท ควบคุมอุณหภูมิ เสีย
    2 ตู้สกปรกเป็นน้ำแข็ง

ปล. ยินดีต้อนรับเพื่อนสมาชิกใหม่ด้วยคร๊าบบบ

3. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ตามพี่ข้างบนไปค้าบบ

ยินดีต้อนรับนะค้าบ

4. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    สมาชิก ใหม่

ยินดี ต้อน รับ คร๊าบ

5. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    แอร์ปกติครับ แต่ 2แยกนี้มันมีคลื่นแกมม่ารบกวนแอร์

:p :p :p

6. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113

เป็นเรื่องจริงหรอ..:D

7. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    ง่ะพี่ เฟริสส

8. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    น้ำยาแอร์ใกล้จะหมดหรือเปล่าครับ

9. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    งั้นรถผมคงโดนคลื่นแกมม่ารบกวนตลอดเวลาแล้วล่ะพี่1st

10. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    จริงครับ 2แยกนี้ สังเกตุดูุ ตรงทางแยกจะมีห้างอยู่ ตรงมุมถนน

วงศ์สว่าง มีบิ๊กซี

รัชโยธิน มีเมเจอร์

จากการมีห้างอยู่ ทำให้เกิดมุมอะซิมุส แผ่รังสมารบกวนแอร์ในรถได้

วิธีแก้คือ เอาตังค์มาให้ผม 200 เดี๋ยวผมจะสั่งไป องกร์นาซาผ่านทาง กูรูb11

ให้ไปเพิ่มระยะห่างระหว่างดวงอาทิตย์กับโลกอาจจะช่วยได้

ทั้งนี้ทั้งนั้นวิะธีที่ง่ายกว่า คือ ไปร้านแอร์ครับ อาการก็ตามที่ พี่กานบอก

11. เอสSUNNY-GA16

เอสSUNNY-GA16 New Member Member

412
    153
    0
    มีอีกอย่างคับพี่น้องวาล์วฉีดน้ำยาตันคับ

12. sunny_green

sunny_green New Member Member

330
    50
    0
    เอาใจช่วยครับ คุณเอ๋...

ผม คนจ๊นจน นะครับ (อีกบอร์ดนึง) แหะๆ...

พี่ๆ ครับ ทำไม ผม บวก ให้คุณผู้หญิงเค้าไม่ได้ ครับ มันเป็นอันหยังหว่า....

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 22:52:07 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:51:49 ----------

เอาใจช่วยครับ คุณเอ๋...

ผม คนจ๊นจน นะครับ (อีกบอร์ดนึง) แหะๆ...

พี่ๆ ครับ ทำไม ผม บวก ให้คุณผู้หญิงเค้าไม่ได้ ครับ มันเป็นอันหยังหว่า....

13. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    หุหุ .. . มุมอะซิมุส :D:D:D

14. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    เกือบเชื่อน่ะเนี่ย

15. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    เกือบเชื่อน่ะเนี่ย

16. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    :D :D :D

ลองดูพัดลมหม้อน้ำ มันทำงานตัวเดียวรึป่าวค้าบ... อันนี้เคยเป็น

แล้วมันจะเย็นเฉพาะเวลารถวิ่งเร็วๆ

อีกกรณีนึงก็อย่างพี่กานว่า เพราะตอนนี้ประสบอยู่ คือ ..

เวลารถติดหนักๆ คอยล์เย็นมันเป็นน้ำแข็ง แอร์ร้อนจนจะเป็นหมูอบแล้วค้าบ ...

17. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    รีบไปถอดล้างซะน่ะคร๊าบบ จะได้สบายย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้