กล่อง ECU ราคาสามหมื่น

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย pasneon, 3 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pasneon

pasneon New Member Member

3
    0
    0
    รถผมมีอาการแบบดับๆ ติดๆ ก็เลยไปให้ช่างที่โคราชทำให้ เขาก็เดินระบบสายไฟให้ใหม่หมด คิด ราคา 3000 บาท เอามาขี่ได้ 2 วัน เป็นอีกแหละ คือตอนที่ขี่ได้ไม่ดับ พอจอดแล้วจะสตาร์ทใหม่ดันสตาร์ทไม่ติด ต้องลากมาบ้านระยะทาง 50 กม. เซ็ง โทรเรียกช่างคนเดิมมาดู เขาก็มารื้อดูอาการ และก็แกะกล่อง ECU ดู แล้วชี้ให้ดูรอยไหม้ในแผงวงจร เออ..มันก็ไหม้จริงๆ ต้องเปลี่ยน ช่างก็บอกราคา ของใหม่สามหมื่นกว่า ของมือสองหกพันกว่า ผมบอก ไม่ต้องทำหรอก (แล้วไอ้ที่ทำไปสามพันมันค่าอะไร?)

ใครมีกล่อง ECU ของน้องออน บ้างครับ รถผม

นีออนขาว ติดแก๊ส วางเครื่องใหม่ Toyota 3s

2. pant-hera

pant-hera New Member Member

11
    0
    0
    ทำไมต้องใช้กล่องนีออน ในเมื่อลงเครื่องใหม่แล้ว เป็นToyota 3s ดูที่กล่องว่าใช้ของอะไรแน่ ผมว่าไม่น่าใช่กล่องนีออน ถ้า 3s หาของได้เซียงกงบางนา ดูว่ารหัส 3s อะไรมีเทอร์โบมั๊ย เกียร์ออโต้หรือธรรมดา ราคาไม่น่าเกิน 3000 ส่วนที่ว่ากล่องช็อตมาจากการวายสายไฟไม่ถูกหรือเปล่าเลย ช๊อตลงกล่อง

3. narian

narian New Member Member

99
    0
    0
    ผมก็วางมาใหม่ ไม่ใช้กล่องECU นีออนแล้วครับ เพราะเครื่องไม่ใช่neon
    แล้วถ้าเป็นของ 3s ไม่น่าจะแพงครับ
    แล้วคุณ pasneon ลงเครื่องมานานรึยังครับ

4. ekk@5852

ekk@5852 New Member Member

525
    0
    0
    .....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้