รอบเครื่องมีปัญหาครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย invoice, 2 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. invoice

invoice New Member Member

36
    0
    0
    รอบเครื่องผมอยู่ดีๆก็ขึ้นไปที่ 1500 แล้วก็ตกลงมาที่ 200 จนเกือบดับเป็นอย่างนี้ตลอดตอนติดไฟแดงครับผมก็เลยลองปิดแอร์ดูปรากฏว่าไม่เป็นไรครับปกติดีไม่รุ้ว่าตกลงเป็นเพราะอะไรครับ(รถผมติดแก๊สมาเข้าไปจูนหลายครั้งแล้วก็ไม่หายล้างลิ้นปีกผีเสื้อกับรอบเดินเบาแล้ว ขอโทษนะครับที่ถามยาวไป

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    เอาตอนนี้เลยนะครับ ถ้าใช้น้ำมัน ปกติดีหรือเปล่า ถ้าปกติ ก็เป็นที่แก็สอย่างเดียวเลยครับ
    ขอรายละเอียดเยอะๆครับ ใช้แก็สอะไร หัวฉีดหรือดูด(น่าจะเป็นระบบดูด)ทำอะไรไปบ้าง

3. earzy

earzy New Member Member

154
    2
    0
    ผมก็เคยเป็นอาการอย่างนี้อะครับ ช่างบอกว่าตัวชดเชยรอบแอร์มันเสีย เปลี่ยนก้อหายอะครับ ลองเช็คเองก็ได้ครับลองถอดปลั๊กตัวชดเชยรอบแอร์ดูครับ ถ้าเครื่องไม่ดับแสดงว่าเสีย(ช่างเค้าบอกมาแบบนี้อะครับ)

4. ballasung

ballasung New Member Member

283
    1
    0
    บางทีก็อาจจะเป็นที่ปลั๊กรอบเดินเบาอย่างที่กระทู้บนบอกอะครับถ้ามานหลวมๆก็เป็นไปได้ครับ ถามอีกนิดนะครับเปิดแอร์แอร์ยังเย็นอยู่เปล่าครับ ถ้าไม่ก็อาจเป็นที่คอมฯแอร์ก็ได้ครับมานจะฉุดรอบอะครับ

5. invoice

invoice New Member Member

36
    0
    0
    รถติดแก๊สแบบหัวฉีดครับ แอร์เย็นเฉพาะตอนเช้ากับเย็นครับถ้าจอดรถไว้ตตากแดดตอนกลางวันแอร์ไม่เย้นเลยครับต้องเปิดกรจกวิ่งเลยครับแล้วตัวชดเชยรอบแอร์อยู่ตรงไหนครับถ้าซื้อใหม่ราคาเท่าไรครับขอบคุณทุกๆๆคำตอบนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้