สอบถามเรื่อง code เครื่องยนต์ครับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย jossjiggalow, 10 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jossjiggalow

jossjiggalow New Member Member

25
    0
    0
    เนื่องจากไปดู น้องออนเกียร์ออโต้มาครับ
    ไฟ เครื่องยนต์โชว์ตลอด
    โค๊ดแสดงดังนี้ครับ
    2-2
    4-2
    3-1
    หมายถึงอะไรครับ ท่านใดมีคู่มือหรือโหลดมาไว้รบกวนชี้แนะด้วยครับ
    เพื่อเป็นแนวทางในการตัดสินใจครับ

2. narong_k

narong_k New Member Member

197
    0
    0
    22 coolant sensor voltage too higr or too low . Test coolant temperature sensor
    31 problem with the canister purge solenoid circuit.
    42 fuel pump relay or auto shutdown relay (ASD) control circuit indicates an open or shorted circuit condition.

3. jossjiggalow

jossjiggalow New Member Member

25
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่ อืมแล้วแบบนี้อาการรถคันนี้หนักหนาสาหัสมั๊ยครับ น่ารับไปดูแลต่่อมั๊ย สภาพภายนอกโดยรวมพอรับได้อาจต้องเก็บสี กระโปรงหลังกับกันชนท้ายหน่อย

4. narong_k

narong_k New Member Member

197
    0
    0
    นีออนนะครับ ช่อมอาการนี้หาย แต่อาจมีอาการใหม่ๆ เกิดขึ้นได้อีก ใช้นีออนต้องใจรัก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้