ถามเรื่องแปลงโช๊ค EG ใส่ EK

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ken_s, 6 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ken_s

ken_s New Member Member

31
    1
    0
    พอดีได้โช๊ค eg ของ ohlins มา4ต้น คู่หน้าใส่ได้เลย แต่คู่หลังต้องแปลง อยากถามว่า
    1. ตัดหูเดิมแล้วเชื่อมใส่หูของ ek ได้ไหม
    2. ตอนเชื่อมต้องเอาน้ำมันและอุปกรณ์ภายในต่างๆออกก่อนหรือเปล่า
    3. ราคาค่าแปลงเท่าไหร่ แล้วคุ้มไหมถ้าจะทำ

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ผมก็เคยคิดแบบนี้เหมือนกันครับ งั้นขอรอฟังด้วยคนครับ

3. zeraph

zeraph New Member Member

734
    32
    0
    ...

ถ้าทำแล้วลองเอารูปมาชมด้วยนะครับ :)

4. โช๊คที่สไลด์กระบอกไม่ได้ ส่วนตัวไม่อยากแนะนำให้แปลง
    เพราะถ้าตัวกระบอกมันโดนความร้อนมาก ๆ แล้วพวกซีล
    หรือน้ำมัน มันจะเสียได้ครับ

5. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    ตามที่อ้ายเต้บอกเลยครับ

ถ้าจะแปลอยากให้เป็นแบบสไลด์กระบอกตามรูป

โช๊ค EG

ถอดออก เอาไปทำให้เป็นแบบของ EK

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 กันยายน 2009
  6. GAME EG4D

GAME EG4D New Member Member

188
    11
    0
    ความรุ้ทั้งนั้นเลยนะครับ

7. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เหมือนผมเลยว่าจะเอา โช๊ค eg มาเเปลงราคาถูกกว่า เเต่คิดไปคิดมา ซื้อโช๊คตรงรุ่น EK ดีกว่าคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้