ขอคำตอบจากกูรูหน่อยเรื่องเสาฮาฟ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย d__day, 3 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. d__day

d__day New Member Member

3
    0
    0
    พอดีใส่เสาฮาฟแล้วต่อกับเครื่องเสียง

เวลาเราเปิดเครื่องเสียงเสาจะขึ้น

แต่เวลาตอนที่เสาขึ้นสุดหรือกดสวิตฮาฟก็แล้วแต่

มันจะมีเสียงแทรกดังตุ๊บ!เข้ามาในระบบเสียง

อยากทราบว่าของเพื่อนๆพี่ๆเป็นกันไหมคับ

เกิดจากอะไรหรือเสาจะเสีย:cry:

2. Hmoty

Hmoty New Member Member

417
    28
    0
    จากการวิเคราะห์นะครับไม่รู้ว่าถูกรึเปล่า น่าจะเป็นไฟ รีโมทที่เอามาทำให้เสาทำงานตอนเปิดเครื่องเสียงมันอาจจะไปกวนได้ และอีกอย่างน่าจะ กราว์ไม่พอครับ ลองค่อยๆไล่ที่ละอย่าง

3. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    คุณมีเพาเวอร์แอมป์ด้วยแน่ๆใช่หรือเปล่าครับ

4. Creta

Creta New Member Member

57
    0
    0
    ไฟกระชากมากกว่าครับ

5. d__day

3
    0
    0
    มีพาวเวอสองตัวคับขับ10นิ้วว้อยคู่สองดอก

มันดังมากๆ เสียงตุ๊บนะ

เดวจะลองไล่กราวด์ดูคับ

เสามีสิทธิ์เสียอะป่าวคับ

ขอบคุณทุกคนคับ

6. d__day

3
    0
    0

แก้ยังงัยคับ

ผมบล็อกดีเลย์ตัวหนึ่งแล้วด้วยคับ:cry:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้