B20B B16A

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย salmon drag, 3 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. salmon drag

salmon drag New Member Member

286
    7
    0
    B20B ประกบเกียร์ธรรมดา
    B16A เกียร์ธรรมดา

แบบไหนคุ้ม และขับสนุก กว่ากันครับ ต้องใช้รถแทบทุกวัน วันละ 80-100 โล ไม่คิดจะแต่งเครื่อง หรือจะทำอะไรกับเครื่องเพิ่ม ทุกอย่างเดิมๆ ติดแก๊ส lpg เน้นใช้งาน ขับไม่เกิน 140 แต่อยากได้ เกียร์ธรรมดา ไม่เอาออโต้

กำลัง หาข้อมูลวางเครื่อง และ อู่ทำ เอาแบบจบนะครับ

2. แบบนี้ต้อง B20B เลยครับ ใช้กันยาว ๆ ติดแก๊สด้วยแล้วคงเปลืองกว่ากันไม่มาก
    ใช้ไปนาน ๆ วาล์วทรุด ก็เปลี่ยนฝาใหม่ไปได้ ฝาหาง่าย ราคาถูก อะไหล่
    ภายในฝาไม่แพง ถูกกว่าของ B16A เป็นเท่าตัว

3. salmon drag

salmon drag New Member Member

286
    7
    0

แล้ว B20B ชนเกียร์ธรรมดา งบประมาณเท่าไร พอบอกได้ไหมครับ

4. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    B20 อีกเสียงคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้