ผมจะเก็บเงินเพื่อรถในฝันของผม หากจะเอา อีโว สักคัน

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย AP Group, 2 มกราคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AP Group

AP Group New Member Member

38
    0
    0
    จากความฝันผมสมัยเรียน และสมัยเฉินหลงเล่นหนังใหม่ๆ ก็ชอบอีโว มาตั้งแต่นั้น
    พอเข้าสู่วัยทำงาน ผมก็ยังไม่ได้เปลี่ยนฝัน แต่เหมือนว่าฝันของผมจะห่างจากอีโวทุกที เพราะได้ยินว่า อีโวแท้ นี่ 4 - 5 ล้าน หากใช่ราคานี้ มันเกินเอื้อม สำหรับผม

ขอถามทุกท่านที่ใช้อีโว นะครับ

evo 7 - 8
    1. หากผมจะเอาอีโว แท้ นี่ มือ 1 เท่าไร มือ 2 เท่าไร (ถามเฉยๆ เพราะคงไม่พร้อม):cry:

2. แล้วที่เค้าแปลง อีโวกันนี่ เอารุ่นซีเดีย มาแปลง ใช่มั้ยครับ คราวนี้งบมันตกอยู่ที่เท่าไรพอประมาณ
    - ซีเดีย รุ่นไหนเหมาะสม ราคาเท่าไร
    - มีส่วนไหนที่จะต้องตัดต่อ บ้าง เป็น ขับ 4 เลยใช่มั้ยครับ
    - แล้วภายในหละครับ ใช้ของเดิม หรือว่า เวลายกชุดตัดต่อมา มันจะมีมาให้อยู่แล้ว เช่นเบาะ ไมค์ หรือฯลฯ
    - พอทำเสร็จแล้วสมรรถนะ จะเหมือน Evo เดี๊ยะๆ เลยใช่มั้ยครับ
    - ออกมาเป็น มิตซู อีโว อย่างพวกพี่ ทุกคนเลยใช่มั้ยครับ

3. ราคารวมตัดต่อ + ซีเดีย สุทธิ อยู่ที่เท่าไรแบบจบๆ ครับ อู่ไหนครับ

ปล. รูปอีโว ในเว็นของพี่ไม่ค่อยมีรูปอีโว เลยครับ ไม่ทราบว่าไปโพสไว้ที่ไหนกันครับ
    หวัดดีปีใหม่ครับ
    ปล.2 ยากจะได้สีเหลือง แบบ 2fast อะ สวยดี:eek:

2. Mr.Dolla

Mr.Dolla New Member Member

141
    1
    0
    ดีครับ สู้ๆครับเก็บเงินเพื่อ Evo ของเรา อิอิ

ส่วนเรื่องราคารถแท้นั้น เหอๆ มันแพงน่ะครับ อย่าง evo 8mr รุ่นพี่ผมสั่งนำเข้ามา 3.8 ล้านกว่าๆครับ

อย่างว่าแหล่ะครับ ภาษีมัน เยอ่ะ เอาซีเดีย มาแปลงเป็นรถแท้ดีกว่าครับ แล้วเงินที่เหลือสั่งพาร์ทแต่ง

รับรองครับรถแท้ก้อรถแท้เถอะ สวยไม่เป็นรองกันเลยครับ :eek:

ส่วนราคาในการแปลงนั้น แต่ละรุ่นราคามันไม่เท่ากันน่ะครับ evo7 8 8Mr 9 ราคาต่างกันพอสมควรครับ :teeth:

3. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    ของผมใช้เวลาฝันจนกลายเป็นความจริงหมดเวลาไป 12 ปี พอดีเลยครับ อยากได้มาตั้งแต่อีโว 1 เลยละ ชอบมาโดยตลอด จนมาได้ลองขับอีโว 4 ในปี 98 (ยิ่งชอบไปกันใหญ่) และจนมาสำเร็จคือได้เป็นเจ้าของจริงในปี 2006 แนะครับ

evo 7-8 แท้ๆ ถ้าเป็นใช้แล้วนี่ เห็นราคาเริ่มต้นกันตั้งแต่1.7 ล้านบาท ครับ
    แต่หายากซะหน่อยนะครับ เห็นแวบๆ น่าจะมี 8mr จอดอยู่ที่ F1 หนึ่งคัน
    ส่วนเรื่องตัดต่อตรงไหน ทำอย่างไร คุยกับเจ้าสำนักแต่ละแห่งเองจะดีกว่าครับ แนะนำว่าคุยหลายๆ แห่ง แล้วมาลองถามตรงกับเจ้าของรถแต่ละท่านใน meeting (ซุ่มๆ เลือกคันที่ชอบแล้วถามเอา) แล้วค่อยตัดสินใจก็ดีนะครับ

ส่วนราคาทำรวม Cedia ด้วย ถ้าเป็น 7 แถวๆ 1.25 ขึ้นไป ถ้าเป็น 8 ก็สัก 1.4 ล้านครับ

4. EvoluTioN

EvoluTioN New Member Member

28
    0
    0
    เอาใจช่วยคับ สู้ๆ

5. AP Group

38
    0
    0
    1.4 ล้าน นี่เค้ามีระบบเงินผ่อนมั้ยอะครับ เงินสด คงไม่มี
    ส่วนตัวตอนนี้ ขับวีออส อยู่เลย เพียงแต่ อีโว นี่คือรถในฝัน หนะครับ

ตัดต่อ นี่มีผลต่อการทรงตัว หรือเปล่าครับ

6. AP Group

38
    0
    0
    คิดมาไม่รู้นานหรือยัง แต่ประมาณ 7 ปีได้แล้ว
    ผมคงเหลืออีก 7 ปีมั้ง กว่าจะได้ อีโว
    เพราะดูจากพี่ข้างบน รอ 12 ปี กว่าจะได้
    อย่างผม ก็ เห้อ... :cry:
    อยากลองนั่ง และอยากลองขับมั้ง เกิดมาไม่เคยขับ ขับ 4 เลย มันจะหลังติดเบาะ เหมือน ออสโบ หรือเปล่า:sad:

7. มันจะหลังติดเบาะไม่เหมือนออสโบแน่นอนครับ
    ขนาดวิออสไม่โบ ผมยังโดนแซงประจำ
    รับรองว่าขายออสโบมาซื้อ ไม่คุ้มแน่นอนคับ
    :p

8. อ่านแล้วเข้าใจยาก แต่ถ้าขับอีโวสภาพดีแล้วถนนโล่งและยังปล่อยให้วิออสไม่โบแซงได้ คงจะขับรถไม่เป็นจริงๆ
    อีโวช่วงออกตัวดึงดุเดือดมากนะ กว่า 1G อีก วิ่งควอเตอร์ไมล์อยู่ 13.5-14.5 วิ
    ลองเช็ครถตัวเองดีๆอีกทีเถอะครับว่าใช่ 2000 มีหอยหรือป่าว

9. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    มันไม่เหมือนแน่ๆ ครับ เพราะว่า มันดึงกว่ามากมาย
    ถ้าใครบอกว่า อีโวไม่แรงนี่ ผมเถียงใจขาดเลยครับ อิอิ

10. AP Group

38
    0
    0
    ออสโบ เดิมๆเครื่อง1500 อยู่ที่ 15.1 วิ ของเพื่อนหนะครับ
    แต่ มีคันนึงวาง 2zz เดิมๆ ไม่เทอร์โบ อยู่ 14 วิ โดยประมาณ

แล้วอีโวรุ่นไหน ที่ผมได้ข่าวว่า 0- 100 แค่ 4 วิ เอง แรงจริงๆ ตับไต คงยังไม่ทันออกตัวเลยมั้ง
    แล้ว อีโว กับ ซูปร้า กับสกายไลน์ 3 รุ่นนี้มัน ความแรงอยู่ในเกรดเดียวกันหรือเปล่า

11. Nick

Nick New Member Member

427
    6
    0
    4 สูบ 2000cc 280 ม้า ผมว่ามัน super car แล้วนะ ใครว่าไม่แรงก็ขี่จรวดเหอะครับ

12. MJoe

MJoe New Member Member

17
    1
    0
    ผมเฉย ๆ นะเวลามีคนเอาอีโวไปเทียบกับรถรุ่นนั้นรุ่นนี้ว่าวิ่งตรง ๆ ใครกิน ใครดึง ใครดัน กว่ากัน

ความสนุกของการขับอีโวส่วนมากจะไม่ใช่ทางตรงนะผมว่า โค้ง ๆ ส่ายปายส่ายมา เสียวดี

13. AP Group

38
    0
    0
    ยังฝันต่อไป งิงิ ฝันมาแล้ว 7 ปี
    เหลืออีกกี่ปีหว่า.....

evo evo evo

14. พี่นี่ก็น๊า
    ไม่มีอารมณ์ขันซะเลย
    ปล่อยให้แซงได้ประจำ ก็ถนนหลวงไง ผมขับ 100-120
    ผมก็คงขับรถไม่เป็นจริงๆนั่นแหละ อิอิ

ที่ผมตอบไปผมยังมีแลบลิ้นหลอก :p ให้รู้ว่านี่ล้อเล่นนะ เพราะ คุณ AP Group มาถามว่า มันจะดึงเหมือนออสโบรึเปล่า ผมเลยแกล้งๆประชดไปให้ขำๆ เพราะพิกัดมันต่างกันตั้งเยอะ จะเอามาเปรียบเทียบกันได้ยังไง ผมเห็นเค้าอยากเปรียบเทียบนัก ผมก็เลยตอบกวนๆเล่นนิดนึง แค่นั้นแหละ

ก็อย่างที่พี่ว่าแหละ อีโววิ่งสู้รถวิออสเดิมๆ ไม่ได้ก็แย่แล้วล่ะ
    ฮ่าๆๆๆ ซีเรียสกับชีวิตจริงๆ

15. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    ตั้งแต่ซื้อรถคันนี้เมื่อ สิบสามปีที่แล้ว ก็วาดฝันมาตลอดละว่า ชั้นจะต้องโตเป็นอีโวให้ได้.............. เล่นมันไปเรื่อย ทั้ง เครื่องเดิม แปรเปลี่ยนเป็น พันแปดโบ แต่ก็ยังไม่แวะไปข้องเกี่ยวกะอีโว ....... จนวันนึงน่ะแหละ ที่ทุกอย่างพร้อม ...... และแล้วเมื่อ 4 ปีที่แล้ว ..... ผมก็ได้ขับอีโวดั่งฝันละครับ ถึงแม้จะเป็นแค่ "อีโวสอง แปลงไม่ครบ" ก็ตาม แต่ผมก็ ภูมิใจละน่ะ ฝันเถอะครับ........ แล้ววันนึงคุณจะ "ฝันเป็นจริง"

16. SAN EVO5

SAN EVO5 New Member Member

26
    2
    0
    งัยครับรถไหม ดีมั้ย

17. Onekiss

Onekiss New Member Member

2
    0
    0
    อยากได้เหมือนกัน สู้ต่อไปทาเคชิ ...มันเกี่ยวกันไหมเนี่ย

18. AP Group

38
    0
    0
    หวย แจ๊กพอต ก็ไม่มี แล้วจะได้มั้ยเนี๊ยะ

หากได้มาจริงๆ ละ มรึงงงงงเอ๋ย...
    จะไปซื้อยางมา 2 ชุด เอามาลองทำดริฟ เท่ห์ ๆ แถวลานกว้างๆ เหมือนแบบ อีโว อะไรนะ ที่เจ เจตริน ทำรายการอะ มันงามจริงๆ

19. Mr.Dolla

Mr.Dolla New Member Member

141
    1
    0
    สู้ๆครับ ขอให้รออีกซักสองสามปี มาซื้อรถผมได้เลย อิอิ :teeth:

20. RR_JiB

RR_JiB New Member Member

42
    0
    0
    ลองevo3 ก่อนก็เสียวได้หุหุ:D

21. DanGeRousT0y

DanGeRousT0y New Member Member

22
    0
    0
    เคยขับ 7 ของเพื่อนอ่ะคับ เดิมๆแรงดีครับหลังติดเบาะจริงๆ ฝันอยากจะมีสักคันอยู่เหมือนกันครับ

22. AP Group

38
    0
    0
    เห็น อีโว 10 อะ อย่างงาม ในรุป

23. YeTTaMOnD

YeTTaMOnD New Member Member

10
    0
    0
    เอาใจ ช่วย ครับ พี่น้อง ครับ

24. streetsrace

streetsrace New Member Member

1
    0
    0
  25. Nutt_B14

Nutt_B14 New Member Member

44
    10
    0
    โอ้ evo 8 นี่ ล้านสี่เองหรอครับ อิมหน้าหมูตัว 1.6 ยังล้านหกเลย

ผมเคยคุยกับพี่ที่ขับอีโวแปลงมา เค้าบอกว่าการแปลงมันขึ้นอยู่กับช่างที่ทำเต็มๆเลยครับ แข็งแรงๆไม่แข็งแรงไม่รู้ล่ะ แต่ที่แน่ๆรถแรลลี่ก็แปลงมาวิ่งรูดไร่มันสำปะหลังตัวถังยังไม่ฉีกเลยครับ เครื่องก็แรงง่ายอีกต่างหาก

เปลี่ยนใจไปหาน้องโวดีกว่ามั๊ยเนี่ย

เอาเป็นว่าอยากได้มันทั้งสองคันเลย

26. tastoo

tastoo New Member Member

15
    0
    0
    ผมเป็นเด็กพิจิตรครับ แต่ผมก็อยากมีอีโว8 mr ทุกวันนี้ผมเก็บเงินเพื่อซื้ออีโว พี่ๆครับอีโว 8 mr แท้ๆเลยนะครับสามารถสั่งรถได้ที่ไหนอ่ะครับช่วยบอกผมที

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้