KE&TE OWNERS RACE

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย NopPa & BhuZa, 31 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NopPa & BhuZa

NopPa & BhuZa New Member Member

299
    2
    0
    พอดีคุยกันไปมาแล้วเกิดไอเดียว่า KE&TE ในบ้านเราก็พอจะมีกลุ่มก้อนกันอยู่ไม่ใช่น้อย เลยอยากเชิญชวนผู้ที่มี KE&TE อยู่ในครอบครองมาร่วมสนุกกันในกิจกรรมรูปแบบ CAR CLUB ในรายการ SUPERCLUBTHAILAND ในสนามต่อไปซึ่งยังไม่เป็นทางการคือในวันที่ 24- 25 ตุลาคม 2552 ท่านใดสนใจหรืออยากมีส่วนร่วมในทุกๆด้านยินดีรับความคิดเห็นเสนอแนะในทุกกรณีครับ

2. okenarak

okenarak New Member Member

245
    2
    0
    รวมให้ได้เยอะๆนะ
    ให้สมกะชื่องาน super club thailand ไงครับ เอาแบบงานใหญ่ๆเลย

3. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    ขอบคุณครับ

4. อยากไปร่วมมากครับ แต่ผมอยู่ไกลถึงเหนือ เกรงว่าจะไปลำบากครับผม แหะๆ เอาไว้ถ้ามีโอกาส

หรือโชคช่วย คงได้ไปแจมอยู่ครับผม ช่วงนี้กะลังเริ่มทำงาน ทำรถตั้งตัว และความมั่นคงทางการเงินอยู่ครับ

เอาไว้ปัจจัยต่างๆพร้อมแล้วไปแน่นอนครับผม

5. NopPa & BhuZa

NopPa & BhuZa New Member Member

299
    2
    0
    ท่านใดสนใจลงชื่อ นามสกุลจริง รุ่นรถ 10-30 คันครับ
    รายละเอียดการแบ่งรุ่นคงไม่มีอะไรมากเพราะมุ่งหวังการร่วมสนุกกันพบปะพูดคุยแลกเปลี่ยนความคิดเห็นมากกว่าครับ 5 ถ้วยรางวัลเป็นน้ำจิ้มครับ

6. Realz

Realz New Member Member

113
    2
    0
    พี่โต้ง..........ตกลงงานพี่โต้งเรอะ! แล้วเค้าแบ่งรุ่นกันยังไงงะ

จะทำรถแล้ว ขอรายละเอียดหน่อยอะ

7. DEVILMAN

585
    84
    0
    ลงก่อนคนแรกเลย
    นายนนท์ปวิธ บัวหนู (โจ) 086-022-9959 ครับ
    Corolla KE70 4 ประตูครับ

พี่โต้งช่วยบอกกฎ กติกา มารยาทในการแข่งด้วยครับ จะได้ทำตัวถูก

แก้ไขล่าสุด: 7 กันยายน 2009
  8. PoP_86

PoP_86 Member Racer

21
    0
    16
    ชื่อ สุเมธ วรพาสน์พฤฒิ
    KE70 สีฟ้า 4 ปะตู
    เครื่อง 4AGE 16.

9. son_asti

son_asti New Member Member

35
    2
    0
    ไปดูอย่างเดียวได้ไหม ไม่กล้าแข่ง

10. NopPa & BhuZa

299
    2
    0
    จิงๆแล้วเป็นไอเดียเดียวกันกับพี่PONG GTS คือเราชอบ retro เหมือนกันแล้วพี่เค้าก็มี ke ผมก็มี ke อยู่ก็เลยอยากรวมเอาพี่ๆเพื่อนๆน้องๆมารวมวิ่งกันแบบ car club โดยถ้าจำนวนมันเยอะค่าใช้จ่ายมันก็จะถูกลงมาก ไม่ต้องกลัวว่าจะวิ่งไม่ได้ถ้ายังไม่เคยลอง คิดซะว่ามามิตติ้งนอกรอบแต่ได้วิ่งแข่งกันเล็กน้อยพอหอมปากหอมคอนะครับ ส่วนเรื่องการแบ่งเกรดจริงๆน่าจะรับหมดแต่มาหาแต้มต่อหรือต่อรองเวลากันเองจะง่ายกว่าครับ ลงชื่อจริงหรือเล่นก็ได้พร้อมเบอร์โทร.และรุ่นรถที่ใช้ด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

11. DEVILMAN

585
    84
    0
    น่าสนใจมากครับสนใจลงชื่อเบอร์โทรเลยครับ วิ่งกันขำขำครั้งหนึ่งในชีวิตครับ

12. Ake_oldcar

Ake_oldcar New Member Member

133
    2
    0
    แล้วคุณพี่โต้งเอาKE25/เครื่องK ลงด้วยป่าว...อยากชมคับ

13. NopPa & BhuZa

299
    2
    0
    รถยังจอดอยู่ที่อู่อยู่เลยครับ เซ็ตช่วงล่างอยู่ เครื่องน่าจะดีแล้วแต่คาร์บูยังไม่เนียนครับ ตอนนี้อยากได้โป่งเย็บครับเพราะล้อหลังติดต้องระเบิดซุ้มอ่ะ อยากวิ่งด้วยมากๆครับ ต่อท้ายก็ได้ ไม่เอาถ้วยแน่นอนครับ
    หนุกๆกันดีก่าอ่ะครับ

14. garage_HKD

garage_HKD New Member Member

115
    8
    0
    ไปสนุกๆกันดีกว่าน่ะคร้าบบบบบบบบบ

15. son_asti

son_asti New Member Member

35
    2
    0
    ไปดูรถสวย ๆ ดีกว่า ครับ ไปแน่นอนครับ

16. NopPa & BhuZa

299
    2
    0
    พอดีปรึกษากันว่า จริงๆน่าจะให้ TA วิ่งได้ด้วยอ่ะครับ ท่านใดมีไว้ในครอบครองเชิญได้เลยนะครับ

17. Ake_oldcar

133
    2
    0
    พี่โต้งขอรายละเอียดรายการพี่หน่อยคับ เช่น

1. รถยนต์ตระกูล TOYOTA รหัสตัวถัง KE TE TA

2. ระบบเครื่องยนต์ (จำกัดเครื่องNA หรือเครื่องเทอร์โบ กี่สูบกี่ cc )

3. ต้องมีโรบาร์ด้วยหรือไม่ + เข็มขัดจำนวนกี่จุด

4. จำนวนรอบการแข่งขัน + ถ้วยรางวัล ค่าสมัครแข่งขันรุ่นเนี๊ยะเท่าไหร่ วิ่งจริงวันไหน (ซ้อมก่อนคอลดิฟายด์หรือเปล่า)

5. เรื่องชุดแข่ง (เสื้อแขนยาว กางเกงขายาว รองเท้าหุ้มส้น ถุงมือ หมวกกันน็อค แข่งรุ่นนี้ได้ใช่มั้ย)

ขอข้อมูลด้วยคับพี่โต้ง เผื่อจะชวนเพื่อนๆไปร่วมสนุกกันคับ

18. NopPa & BhuZa

299
    2
    0
    1.ถูกต้องครับ

2.จริงๆอยากได้ NA ไม่เกิน 2000 cc แต่ถ้ามีเทอร์โบคงต่อให้อ้วกหน่อย

3.มีหรือไม่มีโรลบาร์ก็ได้แต่ต้องมีเบลท์ตั้งแต่แบบสแตนดาร์ดขึ้นไป

4.ซ้อมและคลอลิฟายในตัว 15 นาที แข่ง 6 รอบ ถ้วย 5 รางวัล ค่าสมัครคิดแบบเหมารุ่นละ 10000 บาท
    12-30 คัน คือหารกันตามจำนวนรถทั้งหมดที่มาแข่ง วิ่งจริงเลือกเอาว่าวันเสาร์หรืออาทิตย์ก็ได้

5.ถูกต้องครับ

ลงชื่อพร้อมเบอร์ไว้ก็ได้ครับเดี๋ยวผมเก็บข้อมูลไว้ให้ คุณ AKE OLD CAR ก็ไปด้วยสิชวนด้ายมาด้วยนะครับจะได้หนุกกัน ผมจะพยายามดัน Ke25 ลงไปวิ่งด้วยครับ

19. Ake_oldcar

133
    2
    0
    25สวยคับ...พี่โต้ง

เรื่องจะไปร่วมสนุก เนี่ย กำลังคุยกันในกลุ่มเพื่อนๆในคลับ แต่ส่วนบางคันมันเป็น ยี่ห้ออื่น ส่วนมากเครื่องเดิมอีกต่างหาก

หรือเช่น คราว์MS85van เครื่องUZ เขาก็อยากลองวิ่งดู หรือ subaru รุ่นเก่าขับหน้า

แต่อาจจะขอเปิดรุ่น เดียวสรุปได้เรื่องยังไง ให้นายด้ายโทรเเจ้งพี่โต้งอีกที่คับ

20. NopPa & BhuZa

299
    2
    0
    ลองดูครับหนุกๆกันแต่ถ้าเป็นโตด้าไว้ก่อนก็ดีครับ

21. Realz

113
    2
    0
    พี่โต้งครับ คือ ตอนนี้ผม งง เรื่องงานจัดแข่งแล้วอะ 26 27 กันยานี้ ก็มีงาน Pro am family ที่ ke วิ่งล้วน ๆ
    แล้วก็งาน KE TE Owners อีกงาน คนละงานใช่ไหมครับ.....

เห็นคนนู้นนคนนี้ ลงชื่อไว้ จะแข่งเมื่อไหร่ ยังงง งง

คือ 26 - 27 กันยา งานนึง
    24 - 25 ตุลาอีกงานนึง

จะได้บอก เพือ่นๆ พี่ๆที่โทรมาถามได้ถูกกก

รักพี่โต้งเสมอ จู๊บบบ จู๊บบ

22. Shy

Shy New Member Member

2
    0
    0
    เท่าที่ติดตามข่าวนะ 2 รายการนี้คล้าย ๆกันแต่รายการพี่โต้งเจอพี่ Pop
    รายการน้อง ป้อง อาทิตย์ 27 ก.ย เจอ บุตตะ(เฮียหยิน)เค้าบอกว่าเป็นรายการมือใหม่หัดซิ้ง
    ก็เลือกเอาอยากมันแนวไหนแต่ผมนั่งดู ไปก่อนแล้วจะเก็บภาพทั่งสองงานมาฝาก

รักพี่โต้งเหมือนกันนะจ๊บบบบบบ.... แต่เสียดายน้อง ป้อง :cry::cry::cry::cry:

23. NopPa & BhuZa

299
    2
    0
    รักผมก็วิ่งกับผม รักพี่ป้องก็วิ่งกับพี่ป้อง รักทั้งสองคนก็วิ่งทั้งสองงานเลยครับ ยังงัยก็ WE LOVE RETRO CAR เหมือนเดิมครับ

24. ยังไงเอารูปมาฝากกันด้วยนะครับพี่ๆ

25. NopPa & BhuZa

299
    2
    0
    ใกล้เข้ามาแล้นนะ

26. Realz

113
    2
    0
    ต้องไปปั่น ๆ กระแสก่อน

27. retro70

retro70 New Member Member

8
    0
    0
    แอบไปดูได้ไหมครับ ไม่กล้าลงรถไม่แรง

28. Ake_oldcar

133
    2
    0
    วันนี้เจอพี่โต้งที่งานศรีราชา...เห็นแล้วเหนื่อยแทน

29. NopPa & BhuZa

299
    2
    0
    ถ้าคุณได้ทำสิ่งที่คุณรัก คุณจะไม่รู้สึกว่ามันเหนื่อยเลย

30. PoP_86

PoP_86 Member Racer

21
    0
    16
    ทุ่มเท่จิง ๆ พี่โต้ง ขนาดวันที่ 7ฝนตก ยังไม่หวั่นเลย
    สุดยอด *-*

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้