ความสุขที่ได้จาก motersportland มีอะไรบ้างครับ

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย durex.001, 18 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. durex.001

durex.001 New Member Member

230
    1
    0
    บอกให้รู้กันซักนิด บางทีน่าจะมีอะไรดีมากกว่าเดิม
    ไม่ได้ตั้งใจตั้งกระทู้เพื่อตรวจสอบ แค่อยากรู้ว่าเราๆ
    จะเคยมีความรู้สึกแบบเดียวกันรึป่าว หรือจะสุขปน.........:confused:

2. Bank blue coupe

Bank blue coupe New Member Member

758
    3
    0
    ...,ความสุขที่ได้นะ มี ครับ มากด้วย
    แต่ผมว่ามันได้อะไรมากกว่าความสุขอีกอ่ะ
    :D

3. Kenggaroo

Kenggaroo New Member Member

237
    2
    0
    ที่นี่ เหมือน " สวนสนุก " ของคนขับคาร์ทน่ะครับ
    เห็นทุกคนที่มาเล่นทั้งขาประจำ - ขาจร ดูเฮฮา เหมือนได้มาเที่ยวสวนสนุกยังไงไม่รุ
    ผมก็เป็นไปกะเค้าด้วย 5 5
    เหมือนวิญญาน แดนเนรมิตร ยังไม่จางหายไปไหน
    แค่แปลงร่างมาเป็นสนามคาร์ท ให้คนรุ่นเฮียชัย ยันน้องเนมคุง
    มาเล่น ๆ ๆ ขับ ๆ ๆ แล้วก็กลับไปนอนหลับฝันดีกัน

4. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    เรียน อาจารย์ เจ๋ง และ พี่ๆที่นับถือ รวมถึง น้องๆชาวคาร์ทMSLและช่างทุกท่าน

ตามที่ อาจารย์ เจ๋ง ได้ตั้งกระทู้ ถาม พี่ๆน้องๆทุกท่าน ว่า ความสุขที่ได้จาก motersportland มีอะไรบ้างครับ ผมคงขออนุญาติที่จะไม่ตอบ แต่ จะขอรบกวนถามอาจารย์กลับว่า คุณและชาวMSL เห็น
    ผมมาสนามแต่ละครั้ง คุณว่าผมมีความรู้สึกมีความสุขอย่างไรบ้าง...........

ป.ล. ง่ายๆเลยผมเข้าร่วมแข่งขันในแต่ละครั้ง ผมเข้าที่โหล่ประจำ ผมก็ยังมีความสุข
    เพราะผมรู้ตัวเองอยู่แค่ว่า ผมมีสติและตั้งใจอยู่ในเกมส์การแข่งตลอดเวลา และ ยอมรับ
    ในผลงานที่เราได้ทำเสมอ ว่าวันนี้เราทำดีและไม่ดี พลาดไม่พลาด ตรงไหน ก็เอามา
    ปรับปรุงแก้ไขสำหรับการแข่งนัดต่อๆไป ............แค่นี้ก็พอแล้วแฮปปี้ไม่รู้จะพูดไงแล้ว.....:D

5. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    เห็นด้วยคับพี่เก่ง ;);););););););););););)

6. พี่หมูกโต..

พี่หมูกโต.. New Member Member

1,252
    8
    0
    เยอะอ่ะครับจาร์ย บอกไม่หมด ผมว่าจาร์ยก็น่าจะคิดแบบเดียวกับผมนั่นละ ไม่ว่าจะข้อไหนๆ

ปล..จาร์ยอย่าลืม 29-30 นี้นะ นัดกันแล้วอ่ะ

7. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    สิ่งที่ต้องการ ตรงกับวัตถุประสงค์ ของเจ้าของสนาม คุณ พฤฒิรัตน์ รัตนกุล เสรีเริงฤทธิ
    ทำอย่างไรอยากเห็น คนรุ่นใหม่ มีทักษะการขับที่ดี และ นำไปสู่ระดับอาชีพ
    ต้องการเห็น ทุกท่านมีทักษะ รู้กติกา ปฏิบัติตามกติกา และรู้จักเกมส์การแข่งขัน
    สิ่งสำคัญคือ...การเริ่มต้นที่ดี สำหรับ การขับ โดยมีพื้นฐานที่ดี
    ดังนั้น พวกเราทุกท่าน คุณทำในสิ่งที่คุณต้องการ รึยัง...นอกจากความสนุกที่ได้รับ
    ถ้าการบริการ ไม่ประทับใจ กรุณาแจ้งให้ทราบด้วย จะได้ทำการแก้ไขปรับปรุง
    ทุกท่านช่วยกัน รักษาสนามใว้เถิดครับ ยังมีสิ่งดีๆอีกเยอะ ที่จะมอบให้ จากใจ...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 สิงหาคม 2009
  8. veeravich

veeravich New Member Member

300
    5
    0
    รู้สึกตามเจตนารมย์ที่ทางสนามวางเอาไว้ล่ะครับ

คนมันรักมักมองไม่เห็นข้อเสียครับ

คนที่เข้ามาตรงนี้เชื่อว่าเป็นคนที่รักในสิ่งเดียวกันทั้งนั้น

คอเดียวกันรักกันครับ

และอีกหนึ่งความรู้สึกของผมคือ

รู้สึกว่าได้เห็น "โลก" มากขึ้นด้วยครับ

ขอบคุณสำหรับทุกสิ่งทุกอย่าง "ที่ดี" ที่ MSLครับ

9. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    ได้หนีเมียวันศุกร์คร๊าบบบบบบบบบบ...แค่นี้ก็สุขสุดๆ แล้ว
    อย่างอื่นเป็นของแถม .....

10. kart_yai

kart_yai Member Member

282
    1
    18
    แล้วที่หนีเมืยไปหัวหินนับไหมคัฟ คุณกิตติ

11. LBGT

LBGT New Member Member

3,305
    20
    0
    อาจจะไปไม่บ่อย แต่ว่าง สะดวก ก้อจะไป

ความสุขที่ได้ มันหลายอย่างอ่ะคับ

ตอบแบบคร่าวๆ ก้อความสนุกในการได้ซิ่งแบบเซอร์กิตด้วยราคาพอเพียง

การได้พัฒนาตัวเอง ต่อสู้กับเวลา และความละเอียดอ่อนในการควบคุม

มิตรภาพ จากพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ทุกๆหัวข้อการสนทนา

การได้มองเห็นคนอื่นเล่น บางทีไม่ได้เล่น หรือ เล่นไม่ไหว

แค่เห็น ก้อสนุกได้แล้ว

12. wish _fun

wish _fun New Member Member

46
    1
    0
    ด้วยเวลางานของผม อีกทั้งจากบ้านผมไปสนาม ก็ต้องมีชั่วโมงกว่าๆ ถึง 2 ชม. กว่าจะออกจากบ้านได้ก็ต้อง 6 โมงเย็นแล้ว

ระหว่างเดินทางเนี่ย รู้สึกเหนื่อยล้ามากครับ และลุ้นด้วยว่าจะได้เล่นกี่โมง และจะเล่นได้กี่นาทีกันหว่า แต่พอถึงสนามก็แปลกนะครับ

มันรู้สึกว่ามีแต่ความสนุกมาแทนที่ครับ จากนั้นความสุขมันก็ตามมา เป็นแบบนี้ตลอดครับ ดีใจที่มีสนามให้เราได้ไปใช้เวลาทำสิ่งที่

เรารัก และได้เจอคนที่ชอบเหมือนๆเรา ยิ่งขับเราก็ยิ่งได้อะไรมากขึ้นครับ ผมว่ามันเรียนรู้กันไม่จบครับของแบบนี้

แต่ในบางแง่มุม มันก็ต้องมีเรื่องของปัญหาต่างๆเกิดขึ้นบ้าง มันก็เป็นธรรมดา มีทั้งด้านที่ดีและไม่ดีแต่ผมก็ขอมองแต่จุดที่มันดี

เพราะมันจะทำให้เรามีความสุขกับสิ่งที่เราทำครับ แค่นี้ก็พอแล้วครับ ขอบคุณสนาม MSL ครับ

13. เปน บ้าน หลัง ที่ สอง ของ ผม ครับ อบอุ่นที่ได้เข้ามาอยู่

14. woodie

woodie Member Member

241
    1
    18
    อยู่เชียงใหม่ แต่ได้ไปเหยียบ MSL เมื่อไหร่ ก็มีความสุข เมื่อนั้น

จริงๆ ไม่อยากกลับเลย อยากอยู่นั่ง สังสรรค์ พูดคุย กับ พี่ๆน้องๆ MSL มากๆ ครับ

รู้ครับรู้ ว่า แต่ละคน ที่ชอบ กีฬาคาร์ท นั้น น่าจะเป็นเหมือนกัน ทุกคน

อย่างที่ นพ และ ทุกๆ คนบอก ผมเข้าใจ ความรู้สึกนั้นเลยครับ

15. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    วันนี้ได้ไปขับรถเช่ารุ่นใหม่ โอ้โหเลย.....อะไรมันจะขับได้เนียน เบามือ แบบนี้.....
    งานแข่งนี้สนุกแน่ๆคับ..........

16. aoi dracula

aoi dracula New Member Member

63
    2
    0
    สุขที่ได้ ไม่สามารถประเมินค่าออกมาเป็นตัวหนังสือ
    ทั้งหมดมันอัดแน่นอยู่ในใจ
    ไม่จำกัดเพศ ไม่จำกัดวัย ไม่จำกัดเวลา
    ขอบคุณ MSL ขอบคุณคุณปั้น ขอบคุณพี่ไก่ ขอบคุณทีมเซอร์วิส
    และขอบคุณเพื่อน พี่ น้อง ทุกท่านครับ

17. pat_

pat_ New Member Member

275
    1
    0
    ได้เพื่อนใหม่เยอะแยะมากมาย ครับ

... เพื่อนผมมันชวนมาเล่น ที่นี่ ครั้งแรก ก็รู้สึกชอบแล้ว

เลยตกลงว่าจะซื้อรถมาแข่งกันกันให้มันส์ ไปเลย ..... แต่แล้วมันก็ไม่ซื้อปล่อยผมซื้อคนเดียว

ก็ได้แต่เซ็งวะ .... ในช่วงแรกๆๆๆ ก็ไม่รู้จะขับกับใคร ขับคนเดียวมันจะสนุกมั้ยวะเนี่ย

แต่แล้ว เพื่อนใหม่ๆๆ + พี่ๆๆ ที่สนาม ... เย้ ... ได้เพื่อนกลุ่มใหม่แล้ว จึงเห็นผมไปสนามบ่อยๆๆ

ขอบคุณ พี่เจ้าของสนามผู้ก่อตั้ง มากๆๆครับ
    ขอบคุณ พี่ไก่คับ ไม่เคยมีอะไรลอดสายตาพี่ไก่ไปได้ครับ เวลาของนักแข่งทุกท่านไม่ว่าหน้าใหม่หน้าเก่า
    ขอบคุณ ทีมช่างสนามทุกคนนะ ที่ทำรถผมให้วิ่งได้ตลอด
    ขอบคุณ พี่ๆ stuttgart ทุกท่านครับ
    ขอบคุณ เพื่อนๆๆ ทุกคนครับ คงไม่ต้องเอ่ยชื่อหลอกเดี๋ยวเขิน
    ขอบคุณ MS L

18. LBGT

LBGT New Member Member

3,305
    20
    0
    โว้วววว พีโป้งพูดซะอยากกกเร้ยยยยย

อยากลองมั่ง จะมีโอกาสได้ไปเล่นมั่งมั้ยเนี่ย เดือนนี้
    :cry: :cry: :cry:

คิดถึง น้าแพ็ทว่ะ :) :) :)

19. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    อีกหนึ่งที่ ที่ได้ทั้งเพื่อน ได้ทั้งประสบการณ์ ได้อาจารย์ สำหรับผมครับ

20. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    ยังไงต้องขอขอบคุณพี่ใจดีท่านนี้ด้วยคับ.......พวกเราเลยมีความสุขในวันนี้กัน...อิอิ :D:D

21. backing

backing New Member Member

47
    0
    0
    :teeth::sad::sad: ตอนนี้ NUPAN ขับคาร์ทได้ 1 ปีเต็มแล้ว อยากขอบคุณ
    ขอบคุณ ลุงปั้นที่มีสนามให้ขับคาร์ท:second::second:
    ขอบคุณ ลุงไก่ สำหรับที่ปรึกษาและคำแนะนำที่ดีดี :gossip::nono:
    ขอบคุณ ครูเบน ครูคนแรกที่สอนให้รู้จักการขับคาร์ท:hippie:
    ขอบคุณ ครูคนเก่ง พี่เจ๋งที่สอนเทคนิค และสอนไลน์ ขั้น ADVANCE (อยากเรียนอีก):whoo:
    ขอบคุณ พี่ทีมช่าง MSL ที่คอยช่วยเหลือตลอดด้วยรอยยิ้ม:p:p:p
    ขอบคุณ พี่ ๆ ทุกคน ที่ NUPAN รู้จัก ที่คอยแนะนำสิ่งดี ๆ :wave:
    ขอบคุณ เพื่อน ๆ และทีม PDP ที่ให้วิ่งตามหลัง:car::yield:
    สุดท้ายลืมไม่ได้ ขอบคุณอาวู๊ดดี้ สำหรับคาร์ทคันแรก เบอร์ 5 และพี่เหล็ง CRGด้วยค๊า:sad::sad:
    อยากบอกว่าทั้งสนุก และมีความสุขทุกครั้งก่อนกลับบ้านนอนฝันดี:brushteeth:

22. AQDONUT

AQDONUT New Member VIP

677
    11
    0

กรูณาสังเกตสัญลักษณ์ข้างบนหมวกด้วยนะพี่โป้ง :D

23. durex.001

durex.001 New Member Member

230
    1
    0
    ขอขอบคุณทุกๆสิ่งที่ทำผมมีความสุข
    :D:):D:):D:):D
    นานเอาแล้ว เล่นของสูง ระวังของเข้านะคาฟพี่โป้ง
    เป็นไงบ้างได้ลืมตาในนั้นแล้ว.........มั้ยเพ่

24. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    โป้ง....อย่างที่นัทว่า...โลโก้ มันกินใจ 5555 (190E DTM)

ปล..โป้งได้ไปเที่ยว Aimracing แล้วมีความสุขไหม กับสิ่งที่ชอบ ล้วนๆ
    ประวัติอันยาวนาน ของ ทีมแข่ง....

25. a_mon01

a_mon01 New Member Member

481
    1
    0
    ;;;ว่าแต่ผมยังไม่เคยไปดูที่AIM เลยอะ อยากไปบ้างอะพี่ไก่

26. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    อืม...ไม่ใช่หมวกของนัทหนิ....:rolleyes:

ตาถะหลนเลยอยากย้อนไปอยู่ในวันนั้นจัง.....;)
    ขอบคุณพรี่ไก่มากคับ อยากได้ๆ...................:D:D:D:D

27. Bank blue coupe

Bank blue coupe New Member Member

758
    3
    0
    :D:D:D

28. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

29. กำนัน

กำนัน New Member Member

63
    1
    0
    ความสุขที่ได้เจอเพื่อนดีๆมากมาย
    ความสุขที่ได้ด่าคนไม่ดี ..คนเดียว..
    ความสุขที่ได้ขี่โกคาร์ท
    ความสุขที่ได้เรียนรู้ในการแข่งในรอบแรกกรณีศึกษา
    ความสุขที่ได้รู้ว่า มีคนชอบเหมือนเราแนวเดียวกับเรา
    หาได้ที่ มอเตอร์สปอร์ตแลนด์ เท่านั้น
    มีความสุขจริงๆ ที่ได้กิน เป็ดตุ๋น เนื้อตุ๋น หมูตุ๋น

30. AQDONUT

AQDONUT New Member VIP

677
    11
    0

ไม่ใช่หมวกผมหรอกครับพี่ :cool:

แต่ ที่ผมได้มาเรียนรู้เรื่องราวของการแข่งรถในสนามประเภทนี้แบบเป็นเรื่องเป็นราวก็รายการ TGTC นี่แหละ

และก็อยากได้ๆ สงสัยพี่ต้องเปลี่ยนใจจากม้าแดงแล้วม้างงงง :D

ส่วนเรื่องสุขใจไม่ต้องพูดถึงครับไม่รู้จะอธิบายยังไงอะมีเยอะเหลือเกิน เอาง่ายเลยว่าจากประสบการณ์ของสนามนี้พอเอาไปใช้กับที่อื่นๆ แล้วสุขใจมาก เพราะเวลาเค้าตู้มโบ้กันข้างหน้าหากเราไม่เคยได้สัมผัสกับบรรยากาศกระป๋อง หรืออะไรทั้งหลายที่ไปนัวร์กันใน MSL แล้วเนี่ย ป่านี้รถส่งของผมกลับมาเป็นก้อนแล้ว สุขใจรถไม่พัง :D :D :D เก็บตังค์ไว้ซ่อมอย่างอื่นแทน :cry: ต้องขอขอบคุณผู้เกี่ยวข้องทุกท่าน ไม่งั้นไม่ได้มีวันนี้ครับ ร่ายรายชื่อทั้งหมดไม่ไหวขอรวมเลยแล้วกัน :p

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้