B14-95 เวลาติดไฟแดงหรือเบาเครื่อง รถจะสั่นซักพักแล้วก็หยุด

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย aewnok, 5 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aewnok

aewnok New Member Member

34
    1
    0
    ติดไฟแดงจะสั่นค่ะและก็เสียงดัง แต่ถ้าปิดแอร์ ก็จะสงบ เกิดจากพัดลมหม้อน้ำ หรือเปล่าค่ะ
    เพราะว่าเคยเปลี่ยนมาแล้วช่างเอาของมือสองมาใส่ให้ค่ะ

พี่ ๆ ช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ

ราคาของใหม่เท่าไรค่ะ
    หรือว่าซื้อของพี่ในเว็ปจะ OK ไหม

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=661633

2. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    บีสิบสี่ มาตอบกันหน่อย เร็ว :D

3. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    เอ รอบตกหรือเปล่าหว่า ติดแก๊สหรือเปล่าครับ ลองล้างแอร์โฟล์ ดูบ้างหรือนังอ่า

4. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ถ้าเครื่องสั่นๆๆ วอดๆเหมือนจะดับ ถ้าไม่ได้ติดแก๊ส สงสัยน่าจะเป็นแอร์โฟลว มั้งครับ ลองให้ช่างดูดีกว่าครับ ชัวร์

5. aewnok

aewnok New Member Member

34
    1
    0
    จะลองไปล้างแอร์โพว์ดีค่ะ อาการเป็นไงแล้วจะเล่าให้ฟังนะค่ะ

รถไม่ติดแก๊สค่ะ ใช้โซฮอล์ 95

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 กันยายน 2009
  6. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    สั่นที่ว่านี่ รอบไม่นิ่งใช่มั้ยครับ

ถอด acc vale มาล้างก่อนก้ได้ ง่ายดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้