ใช้เคลือบสีรถยนต์ยี่ห้ออะไรกันบ้าง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย อนิรุตน์ ประไพบูลย์, 1 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากรู้ว่าเพื่อนๆเคลือบสีของยี่ห้ออะไรกันบ้าง และราคาเท่าไหร่ และยี่ห้ออะไรที่เคลือบและสีสวย และเพื่อนบอกว่า "คาน่า" ก็เคลือบได้ อยากรู้ว่ามันเคลือบได้ด้วยเหรอครับ (ฝนตกอย่างนี้กลัวสีจืดครับ):cool:

1. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    แมคไกว นัมเบอร์ 21 ซื้อในเน๊ต คลับ วีโก้ ราคา 950 บาท ครับ
    หรือ เข้าไปที่ www.wax4car.com

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ผมใช้ amway ประหยัดไว้ก่อน เก็บเงินไว้ซ่อมรถครับ

3. นายอ้น ตาโต

นายอ้น ตาโต New Member Member

311
    47
    0
    ผมก็ใช้ amway เหมือนกันครับ ประหยัด:D

4. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ผลิตภัณฑ์เคลือบสีรถยนต์นี่ลองใช้ที่ราคาสูงหน่อย จะเห็นผลชัดเจนถึงความแต่กต่างมากครับ
    ถ้าชอบเงาแบบฉ่ำๆ ลองใช้ wax แบบขี้ผึ้ง ถ้าชอบแบบใสไ เงาคล้ายๆกระจก ลองเป็นแบบน้ำ

แนะนำ chemical guy กับ menzerna ราคาอาจจะแพงหน่อย แต่แจ่มจริง
    ตอนนี้ใช้ maguire อยู่ สู้ 2 ตัวบนที่เคยใช้ไม่ได้ครับ

5. korn8rew

korn8rew New Member Member

546
    9
    0
    ผมใช้ amway เหมือนกัน:D:D

6. onepiece_04

onepiece_04 New Member Member

99
    12
    0
    mothers ครับ!

ก้อพอได้

7. hanaga

hanaga New Member Member

203
    14
    0
    คาน่า นี่ ทั้งขัดและเคลือบไปพร้อมกันนะครับ ใช้บ่อยๆ สีบางหมด
    แล้วก็ต้องออกแรงเยอะมากๆ เวลาเช็ดออก

ลองยี่ห้อที่แพงกว่านี้ดูครับ ขัดออกง่าย ไม่เหนื่อย

ตอนนี้ใช้ แมคไกว ntx ครับ

8. commonchay

commonchay New Member Member

117
    11
    0
    แอมเวย์ เนียนๆ

9. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    amway silicone เกลส

ใช้ขัดและเคลือบ ถูกใจ

10. Creta

Creta New Member Member

57
    0
    0
    amway เป็นน้ำยาที่ดี ราคาถูก คุณภาพเกินราคา ลงน้ำยาพอตอนเช็ดออกเบาแรงดี
    เงาทนนานนานนับเดือน แมคไกว ผมก็เคยใช้ ตอนนั้นซื้อที่งานมอเตอร์โชว์ เบอร์ 21 ราคา 1200 บาท รุ่นยอดนิยม
    ไม่ต่างอะไรกับ amway ครับ "คาน่า" อย่าไปใช้เลย เสียรถ สุดที่รักหมด

11. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    ตามคุณโดมแนะนำครับ

ลองทำความสะอาดพื้นผิวให้เนียน ๆ ก่อนแล้วค่อยเคลือบ เงางามแน่นอน

ลอง 2 ตัวนี้ น่าจะเห็นผลนะครับ

1.NXT Tech Wax ใช้ประจำ เงาดี ติดทนนานด้วย แถมเช็ดออกง่าย และกลบพวกรอยขนแมวได้
    2.Synthetic Sealant ใช้ประจำ เงาดี ติดทนนานด้วย แถมเช็ดออกง่าย และกลบพวกรอยขนแมวได้ พัฒนาต่อเนื่องมาจากTech Wax สามารถยึดเกาะติดกับสีรถได้ยาวนานกว่า

ในเวป ไม่ถึง 1000

12. SINGHUTSATIT

SINGHUTSATIT New Member Member

191
    2
    0
    ตามหา menzerna FMJ มานานคับ ใครทราบแหล่งช่วยบอกด้วยค๊าบ

13. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ผมไม่เคยใช้เลยครับล้างอย่างเดียว

14. Pikba

Pikba New Member Member

258
    1
    0
    พ่อซื้ออะไรมาก็ใช้อย่างงั้นอะครับ...

15. ตอนนี้ใช้อยู่สามตัว

ถ้าไปล้างตามร้านธรรมดา ไม่พิถีพิถันมาก ใช้ Amway

ไปล้างตามร้านดี ๆ ใช้อุปกรณ์ดี ๆ แยกฟองน้ำ ใช้ No.21

ล้างเอง ขี้เกียจ ๆ ใช้ NXT Sprey Wax ครับ ง่ายดี

16. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    ใช้ No.21 อยู่ แต่อยากลอง menzerna FMJ

17. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    ใช้ menzerna FMJ ครับ เป็นแว๊กซ์ที่เงาและทนสุดตั้งแต่เคยใช้มา
    ที่ร้าน washunited หลัง ม.ธุรกิจบัณฑิต มีขายครับราคาประมาณ
    2600 ถ้าจำไม่ผิดนะครับ หรือถ้าจะซื้อไปเคลือบเอง ก็ให้ซื้อตามเว็บก็ได้
    ราคาจะถูกกว่า แต่การถือน้ำยาไปให้ที่ร้านเคลือบจะเสียค่าลงแว๊กซ์แพง
    กว่าซื้อน้ำยากับที่ร้านครับ ในเว็บด้านล่างนี้ก็มีขายนะครับ

http://www.wax4car.com/ecmall/index.php?app=goods&spec_id=112

18. SINGHUTSATIT

SINGHUTSATIT New Member Member

191
    2
    0
    ขอบคุณค๊าบ ได้แหล่งซื้อแย้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้