ค่า K

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ninesine, 1 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ninesine

ninesine New Member Member

20
    1
    0
    ไม่ทราบว่าใครพอจะมีความรู้เรื่องนี้มั้งครับ
    รถผม ek 99 ตัว1.8 น่ะครับ พอดีว่าจะสั่งสปริงหลังมาใส่
    ก็เลยไปถามที่ศูนย์ฮอนด้ามาครับ คือ ek เนี๊ยรู้สึกว่าตัว1.6กับ ตัว1.8 น่ะ
    สปริงมันจะคนละพาร์ทกัน ผมเลยถามที่ศูยน์ว่าอันไหนค่า k เยอะกว่า อันไหนสูงกว่า
    มันตอบไม่ได้เลยครับ มันบอกว่าไม่รู้เลยว่าเรื่องพวกนี้ เลย กรำเลย

ประเด็นคือติดแก๊สแล้วมันท้ายมันย้อย ครับ กะว่าจะแก้โดยการเปลี่ยนสปริงแต่ตอนนี้

ยังเลือกไม่ได้สั่งเลย ยังเลือกไม่ถูกอะครับว่าจะเอาตัวไหน กลัวสั่งมาแล้วใส่ไม่ได้ ศูนย์ก็ไม่ฟันธงให้ว่าใส่ได้ไม่ได้
    :cry:

2. เครดิตจากคุณทิด tit_satit นะครับ ขอบคุณมาก ๆ ครับ

3. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ไม่เล่นเป็นของ H&R Eibach เป็นของเเต่ง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้