ถามผู้รุ้หน่อยค้า บ บ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย konglim38, 31 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. konglim38

konglim38 New Member Member

1,993
    13
    0
    คือข้องใจว่า ทำไมไม่มีใครเอารถ ฟอมูล่าวัน มาแข่ง แดร้กอ่าคับ????

ปล ข้องใจอยากรุ้ อิอิ

2. Parch 92

Parch 92 Member VIP

572
    13
    18
    เฮ้ยไอ้ต้อง นึกอะไรอยู่ว่ะเนี่ย 555

3. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    อยากรู้เช่นกัน

4. Parch 92

Parch 92 Member VIP

572
    13
    18
    แต่ก็อยากรู้เหมือนกันนะ

5. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    ง่ะๆ รู้ๆ ด้วย ครับ

6. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    เอามาจะเอาไปเเข่งรุ่นไหนได้หรอครับ หุหุ

ต้องเอาไปขับเเถวๆ หน้าปั้ม ปตท. อะ อันนั้นน่าจะได้เพราะไม่มีกติกา อิอิ

ปล. ปตท. ไหนหว่าาาาาาาาาาาา

7. konglim38

1,993
    13
    0
    แข่งโอเพ่นอ่าคัย เห้นในทีวี มันขึ้นไว ฐานล้อก็ใหญ่กว่าหน้ายาว แล้วทำไมไม่มีใครเอามาแข่ง?????????????????

8. nicecar

nicecar New Member Member

468
    15
    0
    แล้วทำไม ไม่เอารถ Drag ไปแข่ง Formula 1 บ้างล่ะ คำตอบมันก็คงประมาณเดียวกันนะครับ

9. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ผมว่าราคาครับ คันหนึ่งคงแพงกว่าหน้ายาวโขเลยละ

10. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    เหตุผลอันแรกครับ

มันแพงมาก

11. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    เเต่มันก็วิ่งเลขตัวเดียวอยู่เเล้วนะ

12. FFw

FFw New Member Member

676
    8
    0
    เอาเท่าที่นึกออกนะครับต้อง

1 แพงมากกก
    2 เวลาที่รถพวกนี้วิ่งได้ก็ไม่ได้ชนะพวกหน้ายาวที่วิ่งรุ่น OPEN หรอกครับ เพราะเค้าทำให้แรงแค่ระดับนึงเท่านั้น รถพวกนี้ถ้าทำแรงม้ามากเกินไปในสนามเซอร์กิตก็จะขับยากหนะครับ ถ้ารถแรงแต่วิ่งในสนามเซอร์กิตไม่ได้ก็ไม่มีประโยชน์ รถฟอร์มูล่าเค้าจะเน้นPerformanceกับช่วงล่างให้สัมพันธ์กันครับ อีกหนึ่งเหตุผลที่รถพวกนี้ทำแรงมากไม่ได้คือ ความแรงกับความพังมันอยู่ใกล้กันแค่เอื้อม รถฟอร์มูล่าเค้าวิ่งกันหลายสิบรอบ ถ้าแรงมากก็มีโอกาสพังง่ายคร๊าบบบ
    :D:D

13. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
  14. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ราคามันคงไม่คุ้มล่ะมั้งคับ

กว่าจะรีเสริ์ทอกมาแต่ละรุ่น นับเปนเม็ดเงินออกมามันก็มหาศาลอยู่นะ

ที่สำคัญอีกอย่าง ค่าตอบแทนเงินที่ได้ในF1กับDragมันช่างต่างกันแบบฟ้ากับเหวจริงๆ

15. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    น่าจะเป็นพวกเรื่องลิขสิทธิ์(รึป่าว)หรือไม่ก็ค่าใช้จ่ายแหละ :D

16. ราคามันสุงมากคับ

17. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    อยากรู้ต้องลอง อิอิอิ

18. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ผมว่ามันแพงมากคับ และ F1 คงเหมือนการพัฒนารถให้มากยิ่งขึ้นไปเรื่อยๆ โดยวิ่งในแทรก ซึ่งต้องอาศัยทั้ง ทักษะและสมรรถนะโดยรวมของรถกับคนขับคับ และเอาประโยชน์ที่ได้จากการพัฒนาF1 มาพัฒนาวงการรถให้มีเทคโนโลยีก้าวหน้าขึ้นไปคับ ถ้าเอามาแข่งแดรกก้อคงจะมีวิ่งทางตรงๆ อย่างเดียวคับ โดยอาศัยความแรง และทักษะในการออกตัว (ความคิดเห็นส่วนตัวคับ ถูกผิดขออภัย)

19. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ความคิดผมนะครับ
    ผมว่ามันไม่คุ้มกันหรอกครับแถมเอามาวิ่งกันจริงๆรุ่นโอเพ่นที่ว่ามันก็สู้รถแดรกไม่ได้
    รถแดร๊กของ NHRA FULL Throttle มันก็วิ่งอยู๋สามวิปลายๆสี่วิต้นๆ

20. Racing D Project

Racing D Project New Member VIP

283
    8
    0
    F1 คันนึงมันกี่สิบล้านอ่ะครับผม เอามาแดร็กคงไม่คุ้มอ่ะครับ ต่อให้วงการแดร็กบูมก็เถอะผมว่าไม่คุ้ม วิ่งเซอร์กิตมันกว่าเยอะครับ

21. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    ให้พวกอาหรับมานเล่นกันก่อนครับ
    เพราะมานมีตัง

22. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    F1 คันนึงราคาตั้ง 60 - 70 ล้าน เอามาแข่ง Drag
    ถ้าชนะ F1 ได้อะไร ???
    1. ภูมิใจ (ตรงไหน)
    2. มีชื่อเสียง (ยังไง)
    3. ได้ความรู้ใหม่ๆ (หรอ)
    4. ใช้เวลาว่างให้เป็นประโยชน์ (55555)

23. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    %ความเป็นไปได้ไม่มีเลย ผมว่ามันแพงโค ตะ ระ ครับ อิอิ

24. konglim38

1,993
    13
    0
    ขอบคุณคับ กระจ่างแล้วอิอิ

25. :KenGZaa_mr:

:KenGZaa_mr: New Member VIP

196
    5
    0
    ต้อง นิกะทำF1แข่งเลยหรอ 555+

26. BosstoN

BosstoN New Member VIP

152
    4
    0
    555

27. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    มันวิ่งได้ 3-4 วิซะที่ไหนล่ะคับ เอามาเล่นยังไงก็โดนพวกหน้ายาวที่วิ่งกัน 3 วิ แน่นอนคับ

มันออกแบบมาเพื่อการแข่งขันที่ต่างกันคับ มันก็เหมือนกับเอา Cefiro 1,000 ม้าไปวิ่ง Circuit แล้วก็เหมือนเอารถ Circuit ที่แรงม้าไม่เยอะมาวิ่ง Drag ล่ะคับ ส่วนมากแล้วในวงการนี้ ถ้าจะให้สุดไปในแต่ล่ะด้าน โดยมากแล้วรถคันนั้นก็จะออกแบบมาเพื่อการแข่งขันประเภทนั้นๆไปคับ ไม่ใช่คันเดียว เล่นได้หมดทั้ง Drag Drift Circuit และ จิมคาน่า

28. JOHN_VTEC

JOHN_VTEC New Member Member

475
    7
    0
    ผมคิดว่าต้องดูที่วัตถุประสงค์ในการสร้างครับ ว่าสร้างมาแข่งในรูปแบบอะไร

29. PadZz

PadZz New Member Privilege

786
    4
    0
    ผมว่าถ้ามาลงDragจิง ๆ คงไม่คุ้มกับราคาอย่างที่เค้าว่านั่นแหล่ะ ราคาเป็นสิบ ๆ ล้าน วิ่งไม่กี่วิ ก็จบ .. ได้ไม่คุ้มเสียเล้ยจิง จิ๊งงงง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้