เวลาวิ่งพวงมาลัยมันสั่นครับ

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย youtana, 22 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. youtana

youtana New Member Member

9
    0
    0
    ทำไมเวลารถผมวิ่งแล้วพวงมาลัยมันสั่นอะครับ พอจาแก้ได้ไหมครับ ขอบคุณมากๆ

2. siamtech

siamtech New Member Member

160
    0
    0
    พวงมาลัยสั่นตอนวิ่ง แล้วเวลาตกหลุม สั่นด้วยรึป่าว? ยางใช้มานานยัง ถ่วงล้อรึยัง ถ้าทุกอย่างทำหมดแล้วไม่หาย ก้อต้องดูลูกหมาก บูชยางต่างๆ ค่ะ ถ้าไม่หายอีก ดูยอยพวงมาลัย ถ้าไม่หายอีก ดูที่ล้อเลยค่ะ แมกซ์แตก คด ดุ้งรึป่าวค่ะ มันเป็นไปได้ทุกอย่างค่ะ ขอให้เป็นแค่ยางนะค๊ะ ถูกตังหน่อยเปลี่ยนทีเดียวใช้ลืมเลยค่ะ อาการก้อจะเห็นได้คือ วิ่ง 0-60 ยังนิ่งๆ 60-80 เริ่มออกอาการ 80-120 สั่น 120-140 อาการสั่นเบาลง อันนี้คืออาการของยางเก่าค่ะ แต่ถ้าตกหลุมแล้วพวงมาลัยสะท้าน อาการนี้ มีหลายสาเหตุค่ะ น้าๆหน้าแหลมคลับ ชี้แนะด้วยค่ะ ผิดตรงไหนแก้ไขด้วยนะค๊ะ

3. artit 7-11

artit 7-11 New Member Member

51
    0
    0
    ตามนั้นหล่ะครับ
    ถ้าไม่หายก็ดูที่เเร๊คพวงมาลัยดูนะครับ
    ของผมก็เปลี่ยนเเร๊คมาอ่ะครับ..นิ่งเลย

4. youtana

9
    0
    0
    แล้วราคาแร็คประมานเท่าไหร่ครับ

5. him111

him111 New Member Member

1,151
    3
    0
    ตามนั้นอ่ะครับ

6. siamtech

160
    0
    0
    อย่าให้ถึงแร็คทั้งอันเลยค่ะ ลองแกล้งๆถามช่างดูค่ะ ทำลูกหมากแร็ค เท่าไหร่ ถ้าช่างบอกว่าหายนะค่ะ(โดยที่ช่างดูแล้วว่าไม่สึกไม่หลวม) ถ้าตกหลุมแล้วพวงมาลัยดึงๆเด้งๆสะท้านแล้วก้อตรวจเช็คดูที่แกนพวงมาลัยค่ะ ถ้าตกหลุมแล้วทุกอย่างนิ่งๆ สั่นแค่ตอนวิ่งเร็วๆ ก้อดูยาง+แมกซ์ค่ะ คด ดุ้ง ร้าว ไม่ได้สลับยางถ่วงล้อ ทำให้สั่นได้หมดเลยอ่ะค่ะ อาการนี้สั่นสู้(มือ)ค่ะ

7. youtana

9
    0
    0
    แนะนำดีจังเลยครับ ขอบคุณมากๆครับ ดูดิเกียร์ผมยังไม่มีปัญญาทำเลยช่วงล่างดันมาหลวมสะงั้นเห่อๆ

8. siamtech

160
    0
    0
    ดันมาเป็นช่วงล่างอีกเนาะ เอาค่ะ ค่อยเป็นค่อยไปเนาะ เอาใจช่วยค่ะน้า

9. OoyNalaemKorat

OoyNalaemKorat New Member Member

670
    4
    0
    ก็ทำเกียร์ไปก่อนซิครับ ส่วนเรื่องช่วงล่างมันยังพอไหวแค่มันสั่นเท่านั้น แต่เครื่องคือหัวใจจะถึงจุดหมายหรือไม่อยู่ที่มันนะครับ

10. siamtech

160
    0
    0
    เห็นด้วยค่ะ เกียร์ไม่ดีไปไม่ได้ เกียร์ใช้ได้ไปเนียนๆค่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้