ขออนุญาตแนะนำเว็บเบราว์เซอร์ที่สามารถเปิด racingcweb ได้รวดเร็วทันใจครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย romkloa, 12 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    หลังๆมานี้รู้สึกว่าใช้ Internet Expoler เปิดเว็บเราได้ช้ามากๆๆๆ เลยอยากจะขอแนะนำ

เว็บเบราว์เซอร์ที่เปิด rcweb ได้รวดเร็วทันใจ ลองโหลดมาติดตั้งใช้ดูครับ เร็วกว่าเห็นๆ

http://th.www.mozilla.com/th/

ท่านใดทราบอยู่แล้วก็ขออภัยด้วยครับ :):)

2. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    แม่นแล้วครับ ผมไม่ได้ใช้ ie หลายปีแล้ว :D

ขออนุญาติเพิ่มอีกตัวนึง พอดีต้องไป ตจว. ต่อเน็ตด้วยมือถือ เลยหาลองไปเรื่อยๆ
    ไปเจอ Safari ตัวนี้ก็เร็วกว่าทุกตัวที่เคยใช้
    แต่มันมีปัญหาตรงที่บางเวปอ่านภาษาไทยไม่ค่อยสะดวก (แต่กับ RC web ไม่เจอปัญหานี้ครับ)
    ถ้าใครเน็ตไม่เร็ว สเปคเครื่องไม่สูงมาก แนะนำตัวนี้เลย ไม่กินสเปคเครื่องเท่าไหร่ด้วย
    เครื่องผมเลยลงไว้2ตัวเลย Firefox กับ Safari

3. ยืนยันอีกเสียงครับ...ที่บ้านใช้มือถือต่อ net ใฃ้ mozilla เร็วมากครับ...ยิ่งเวลาดึกๆหรือช่วงเช้ามืดเนี่ยะยิ่งเร็วขึ้นไปอีก..สงสัยช่วงนั้นคนใช้น้อยอ่ะนะ แต่ safari ยังไม่เคย..เดี๋ยวต้องลองดู....
    ขอบคุณพี่ดิว...และคุณ golf-gti ด้วยนะครับ.....

4. Kc1.6SLX

Kc1.6SLX New Member Member

520
    2
    0
    ผมใช่ไฟร์ฟอกอยู่

5. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ตามนี้เลย...ใช้มาสองสามปีแล้วแจ่ม:D

6. Kobkero

Kobkero New Member Member

559
    24
    0
    ใช้อยู่เหมือนกันครับ สบายบรื๋อออ

7. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    FIREFOX เยี่ยมคับใช้มาตั้งแต่ออกใหม่เลยจนปัจจุบัน

เนื่องจากการโจมตีของ VIRUS SPAM MALWARE น้อยกว่า IE มากมาย
    ทำให้โอกาสติดไวรัสต่ำกว่าเยอะ แต่อนาคตก็ไม่แน่นะคับ

UPDATE ADD ONs บ่อยๆช่วยได้คับ

8. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ใช้มาโดนแล้วคับอิอิ
    (โดน)ภาษาอีสานแปลว่านานเด้อ

9. sema

sema New Member Member

77
    6
    0
    ผมก็ใช้หมาปิ้งครับ รับรองเร็วกว่าเห็นๆ

10. physoko

physoko New Member Member

216
    20
    0
    Google Chrome ตัวนี้ก็ใช้ดีครับลองดู

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้