ขอร่วมไว้อาลัยกับ พี่ตู่บางซื่อ / กำหนดการเบื้องต้น ตัวแทนชาวEvolution Thailand จะเดินทางไปเคารพศพ เ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย GT4, 30 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    ขอแสดงความเสียใจต่อครอบครัว พี่ตู่บางซื่อ
    พี่ได้จากไปอย่างสงบเมื่อเวลา 17.00 น. ณ โรงพยาบาลบำรุงราษฏร์ จากโรคมะเร็ง ตัวผมได้คุยกับพี่ที่อู่เมื่อวันจันทร์บอกว่าอาการต่างๆเริ่มดีขึ้นไม่คิดว่าจะจากกันไปไวอย่างนี้

กำหนดการ ณ วันพระศรีมหาธาตุ บางเขน
    วันเสาร์ที่ 1 สิงหาคม
    เวลา 16.00 น. รดน้ำศพศาลา 9/2
    เวลา 19.00 น. สวดศพศาลา 1
    วันพฤหัสที่ 6 สิงหาคม
    เวลา 17.00 ณาปนกิจศพ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 กรกฎาคม 2009
  2. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    ตกใจมากเลยครับ ....ไม่คิดว่าพี่เค้าจะไปเร็วขนาดนี้เลย

ขอให้พี่ตู่ ไปสู่สุขติ น่ะครับ

3. Turboman

Turboman New Member Member

97
    3
    0
    RIP ++ น่ะครับ

4. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    เสียใจด้วยคับ ขาดคนฝีมือดี ในวงการ ไปอีกคน

5. smegal

smegal New Member Member

755
    9
    0
    เมื่อหัวค่ำพี่ชายโทรมาบอกชวนไปงานศพพี่ตู่เหมือนกันแต่ยังไม่รู้หมายกำหนดการว่าจัดวัดไหนวันไหนยังไงบ้าง ใครรู้ลองโพสรายละเอียดหน่อยจะได้หาวันไปถูก:confused::confused::confused:

6. nismomonster

nismomonster New Member Member

339
    4
    0
    เสียใจด้วยครับ

7. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    วัดศรี ครับ พรุ่งนี้ รดน้ำศพ บ่ายๆ เย็นๆครับ พี่อ๊อด บอกมาครับ

8. 4G63T

4G63T New Member VIP

298
    1
    0
    ชาวอีโวรวมตัวไปกันสักวันไหมคับ

9. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    เห็นพี่อ๊อดบอกว่า วัดพระศรี บางเขน แต่เรื่องศาลายังไม่แน่ใจ
    รอให้พี่ตั้ม พี่ชายพี่ตู่ไปคุยกับทางวัดพรุ่งนี้เช้าก่อน แต่รดน้ำศพ
    ช่วงเย็น น่าจะประมาณ 4-5 โมง เรื่องรายละเอียดจะแจ้งให้
    ทราบอีกทีครับ

10. +-+-+- puRe -+-+-+

+-+-+- puRe -+-+-+ New Member Member

1,036
    15
    0
    พี่ชายดีๆจากไปอีกคน....จะจำที่พี่สอนไว้คับ รักและเคารพพี่ตลอดไป.... :'( :'( :'(

11. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    ไม่ได้รู้จักเป็นการส่วนตัว แต่รู้ว่าพี่เขาฝีมือดีครับ เคยเจอที่พีระมาทีและ ขอให้พี่ตู่ไปดีนะครับ

12. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ขอให้ไปสู่สุคตินะครับ

13. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    ร่วมไว้อาลัยด้วยครับ

14. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ขอแสดงความเสียใจ และ ขอให้พี่ตู่ไปสู่สุขคติครับ
    ความรู้ที่ผมได้มาตอบคำถามน้องๆในนี้ หลายอย่างก็มาจากประสบการณ์ลองผิด-ลองถูก ของพี่ตู่นี้แหละครับ
    ทั้งเรื่อง VR4 / ECI / CYLONE และการวายริ่งไดอะแกรมเครื่องรุ่นเก่าๆหลายอย่าง
    คุณงามความดีหลายอย่างขอให้ส่งผลบุญไปยังพี่ตู่ในภพหน้าด้วยครับ

กำหนดการเบื้องต้น
    ตัวแทนชาว Evolution Thailand จะเดินทางไปเคารพศพ เย็นวันเสาร์ที่ 4 ส.ค.52 ณ.วัดพระศรีมหาธาตุ บางเขน
    ส่วน ศาลาไหน เดี๋ยววันนี้ ผมขอโทรเช็คข้อมูล ก่อนครับ
    ตอนนี้ผม ประสานงานไปยังฝ่าย Motorsports ของ Mitsubishi Motor Th. ให้ด้วยแล้วนะครับ

15. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    ขอแสดงความเสียใจต่อครอบครัวคุณตู่ด้วยครับ

16. p.chang

p.chang New Member VIP

542
    6
    0
    Rest In Peace ครับพี่

17. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

18. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    กำหนดการ วันพรุ่งนี้

รถน้ำศพเวลา 4 โมงเย็น ที่ศาลา 9/2
    สวดศพเวลาประมาณ 1 ทุ่ม ที่ศาลา 1

19. Boy_Evo2

Boy_Evo2 New Member Member

328
    2
    0
    เศร้า...

20. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    ก่อนอื่นขอเเสดงความเสียใจด้วยครับ
    ผมหดหู่มากเลยที่ได้รู้ข่าวว่าแกเสีย เพราะผมกำลังเก็บเงินไปทำรถกับแก กะว่าสิ้นเดือนหน้าเอารถเข้าไปทำ...เห้อ
    เพราะอะไรหลายๆอย่างที่ได้ยินมา ทั้งด้านฝีมือในการประกอบเครื่อง และอะไรอีกมากมาย
    แล้วต่อไปผมจะทำรถที่ไหนละคับเนียะ ตอนนี้ผมอยู่ ตจว. เดี๋ยวผมทำบุญไปให้นะครับ
    ขอให้พี่ตู่ไปสู่สุขคติคับ.....

21. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    วันนี้มีใครไปปล่าวครับ
    ผมไปตั้งแต่ 4 โมงเย็นครับ

22. Boy_Evo2

Boy_Evo2 New Member Member

328
    2
    0
    วันนี้บอยไปคับ บอยไปประมาณบ่าย3นิดๆคับ

23. EG_ลั๊นลา

EG_ลั๊นลา New Member Member

821
    30
    0
    ขอแสดงความเสียใจ และร่วมไว้อาลัยด้วยครับ

24. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ผม มาร์ช กับ พี่แก้ว และ อ็อดและพี่แอ็ด ไปครับ
    น่าจะถึงประมาณ 4 โมงเย็นครับ

25. Mitsi

Mitsi New Member Member

13
    0
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

26. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ได้ยินชื่อเสียงพี่เค้ามานาน ยังไงก็ขอให้พี่ไปสู่สุขคติครับ

27. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    8REW RACING CLUB ขอร่วมแสดงความเสียใจครับ....

28. น้องevoขาวๆ

น้องevoขาวๆ New Member Member

2,034
    3
    0
    จาก 8REW RACING CLUB ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ่งให้กับครอบครัวครับผู้ที่จากไปครับ

29. phu@gods

phu@gods New Member VIP

98
    1
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ ได้ยินชื่อเสียง ฝีมือ พี่เค้ามานานมากแล้ว

30. toom evo

toom evo New Member Member

587
    2
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยคับ คนเก่งๆในวงการหายไปอีกแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้