NV Club Meeting เสาร์ที่ 11 กันยายน 2553

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Van X, 30 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    ขออนุญาติเปิดกระทู้มีตติ้งอีก นะครับ
    NV Club Meeting เสาร์ที่ 11 กันยายน 2553

จุดประสงค์หลัก พบปะ พูดคุย สังสรรค์ ดื่มกิน แนะนำตัว สมาชิก เก่า-ใหม่

กลับมาอีกครั้งกับ NV Club Meeting

รอบนี้ฝั่งธนครับ

และเนื่องจากฝั่งธน ผมอยากหาที่รวมกลุ่มกันใหม่ แต่ก็ยังไม่อยากทิ้งที่เดิมสักทีเดียว ( ลานจอดรถบิ๊กซี ราษฎร์บูรณะ )

แต่อยากลองดูที่อื่นๆดูบ้างครับ

1. สวนสาธารณะ หลัง เซ็นทรัลพระราม 2 --------------> มีใครเคยไปบ้างครับ สถานที่จอดรถเป็นไง สามารถจอดรวมเป็นกลุ่มๆได้ไหม๊
    2. ลานจอดรถโลตัส พระราม 2 ---------------------------> ไม่ไกลจากที่แรก ที่จอดรถมีชัวร์
    3. ลานจอดรถโลตัส พระราม 5 ---------------------------> ไกลหน่อย ที่จอดรถมีชัวร์
    4. ลานจอดรถบิ๊กซี ราษฎร์บูรณะ -------------------------> หลายๆคนรู้จักดี ที่จอดรถมีชัวร์
    5. ปั๊ม ปตท.จิฟฟี่ เส้นถนนกาญจนาภิเษก----------------> ลองดูๆ ที่จอดรถมีชัวร์ แต่ห้ามเครื่องดื่ม

หลังจากนั้นค่อยไปต่อกันที่ไหน ตามแต่คนเห็นสมควร..............................อิอิ

เลือกๆกันดูนะครับ.............................

ปล.ผมอยากให้เป็นธรรมเนียมปฏิบัติ ซึ่งหลังๆผมพยายามทำเกือบทุกครั้ง(บางครั้งลืม..................อิอิ) คือ

จะจัดให้มีการแนะนำตัว ทั้งสมาชิกเก่า-ใหม่ (ในกรณีที่มีสามชิกใหม่เข้ามาร่วมมีตติ้งครั้งแรก) เหตุผลเพื่อให้สมาชิกเก่า-ใหม่ ได้

รู้จักหน้าตา รู้จักชื่อ รู้จักล็อกอิน ของแต่ละคน

ตัวอย่างเช่น

ผมชื่อ.................................นามสกุล.................................

ชื่อเล่น...............................

ล๊อกอิน.............................

รถที่ใช้.............................(อันนี้ไม่ค่อยสำคัญ)

สรุปแล้วนะครับเด๋วไม่ทัน กรุณาเลื่อนลงด้านล่าง กระทู้ที่ #18 ได้เลยครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 กันยายน 2010
  2. เสลดหมา176

เสลดหมา176 New Member Member

335
    10
    0
    โลตัส พระราม 2 ไม่ ได้ ครับ น้า

คับแคบ มี ตลาดนัดอีก

เพิ่ม เติม ลานจอดรถ คาร์ ฟู พระราม 2 คับ
    จิ๊บฟี่ ก้อไม่แนะนำ ครับ ไม่มีที่นั่ง รถเยอะ

ที่ เหลือ บ่ ทราบ เด้อ
    ว่าง โล่ง

3. taxi39

taxi39 New Member Member

284
    0
    0
    ว้าาวว ครั้งนี้ผมไปเเน่ครับพี่ๆ

เเต่เรื่องสถานที่ผมไม่ขอออกความคิดแล้วกันครับ

เนื่องจากผมยังไม่ค่อยเคยไปสถานที่ต่างๆมากเท่าไหร่นัก จึงไม่รู้ว่าที่ไหนเหมาะ

ยังไงก็แนะนำผมด้วยนะครับ ผมสมาชิกใหม่^^

4. ความคิดเห็นส่วนตัวนะ จากที่เคยไปมาทุกที่
    1.เซ้นทรับ พระราม2... ที่จอดรถมีจิง แต่จะจอดเป็นกลุ่มยากคับ เพราะรถเยอะคนเยอะมาก ยิ่งวันเสาร์ แถมบางทีรถติดรอคิวเข้าห้างอีก แล้วของเรายิ่งต่างคนต่างมากันด้วย ต้องจอดกะจัดกะจายแน่นอน
    2.โลตัสพระราม 2... มีตลาดนัด จอดรถยาก สถานที่คับแคบในการจอดเป็นกลุ่ม
    3.โลตัส พระราม 5... ที่จอดมีเยอะ แต่ไกลหน่อย ฝั่งพระนครจะสะดวกหรือเปล่า
    4.บิก๊ซี ราษฯ...ส่วนตัวจิงๆ ผมว่าที่เนี๊ยะเหมาะ ไปมาง่ายทั้งฝั่งธนฯ+พระนคร จอดรถง่าย ร้านที่จะนั่งกินนั่งคุยก้อมี (แต่ไม่กินกัน งง...เมื่อก่อนรุ่นเก่าๆ จะนั่งกินกันร้านนั้นประจำ แต่หลังๆ ก้อหายๆ กันไป)
    5.ปั้มปตท. กาญจนา......สถานที่เหมาะ แต่หลังๆ บรรยากาศไม่เหมาะ เพราะมีพวกตำรวจเชี้ย มาหาแดก รถที่มามิตติ้งบางคันอาจจะมีปัญหาได้ อย่าเสี่ยงดีก่า อารมย์เสียเปล่าๆ

...........จิงๆ ผมว่า ข้อ 4 อ่ะเหมาะแล้ว ฝั่งธนฯ สมาชิกน้อยกว่าพระนคร เยอะ บางทีถ้า ไม่มี ทางพระนคร ส่งทัพมาช่วย ก้อมีกันอยู่ 5-6 คัน ก้ออย่าไปท้อคับ มีแค่นั้นเราก้อคุย+กินกันแค่นั้น คิดว่าสมาชิกชิกที่ไม่มาเค้าคงมีเหตุจำเป็นจิงๆ จะได้สบายใจกันดีกว่า อย่ามานั่งคิดเล็กคิดน้อยคับ บ้านผมอยู่นครปฐม ผมก้อไปมันทั้ง 2 ฝั่งอ่ะ ใกล้-ไกลไม่ใช่ปัญหา แค่ให้มีมิตติ้งกันตลอดอย่าให้ขาด บางท่านเห็นคนเก่าๆ หายไป ก้อท้อ กรูไปมั่งดีก่า อย่าไปคิดอย่างนั้นคับ บางท่านเค้าอาจมีเหตุจำเป็น ว่ากันไม่ได้ มิตรภาพดีๆ มันยังมีอยู่ ขอแค่ให้มีใจกันแค่นั้นเอง หลายท่านไม่ได้ใช้ NV แล้วแต่ก้อยัง (กล้ามา....อิๆ) มา เพราะเค้ายังเห็นความสำคัญของมิตรภาพ ดีๆ อยู่คับ

5. แต่จิงๆ จะนัดกันตามสนาม ฟุตซอล เหมือนบางคลับ ผมก้อว่าดีนะคับ มันมีกิจกรรมให้ทำ จะได้ไม่เบื่อกัน เพราะผมก้ออยากเตะบอลเหมือนกัน หารๆ กันคนละไม่กี่สิบบาท ผมพอจะรู้จักสนาม แถว โลตัสพระราม 2 พอที่จะจองได้ นั่งคุย+เตะบอล เตะเสร็จเหนื่อยๆ ไปหาอะไรอร่อยๆ กินกัน แล้วก้อแยกย้ายกันกลับบ้านนอน ผมว่า ก้อโอ นะคับ ถ้าใครสนใจก้อลองไว้พิจารณาดูคับ

6. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ปั้ม ไม่ ดี ครับ เสี่ยง ตำ รวจ ...

7. taxi39

284
    0
    0
    ผมว่าอย่าที่พี่คนเลี้ยงเเมวว่าก็ดีนะครับ เรื่องหากิจกรรมไรทำกัน

ผมเองเป็นสมาชิกใหม่ เเล้วก็อยู่ฝั่งธน

ผมเองก็ไปได้ทั้ง2ฝั่งเหมือนกันครับ^^

ครั้งนี้น่าจะว่างไป จะได้เจอพวกพี่ๆกันเเล้ว ตื่นเต้นๆ

8. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    ตาเล็ก โดนว่ะ

รอนอกรอบดีฝ่า ผมจอง คูลเลอร์ซ้ายครับ

อืมม

ใคร "น้า" ว่ะ ยังไม่แก่เฟ้ยยยยยยยย

9. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    ส่งเทป ON AIR ครับ

อดไปแน่นอน....

10. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ผม Vote BIG C ราษฯ คร๊าบ

:)

11. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    BIG C ราษพร้าว ??? :p

12. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    Fโลตัสพระราม 5
    ครั้งนี้ผมมีสายห้อยคอแจกด้วย
    น้องแจ๊ค ขอแบบป้ายห้อยคอ มีมะ

13. ton van

ton van New Member Member

202
    1
    0
    อดไปอีกแล้วครับพี่..........
    ติดไปงานต่างจังหวัดอีกแล้ว

14. kooknv

kooknv New Member Member

319
    13
    0
    ไปครับ. สถานที่แล้วแต่พวกพี่ๆครับ

15. kooknv

kooknv New Member Member

319
    13
    0
    สวนเซ็นทรัน พระราม2 สถานที่กว้างครับมีที่นั่งแต่ รถน่าจะมากพอควรครับ..

16. fisho

fisho Member Member

223
    6
    18
    ฟุตซอล 1 เสียงคับ

17. virus_x

virus_x New Member Member

483
    3
    0
    Vote โลตัสพระราม 5 และ BIG C ราษฯ หรือ ที่ไหนก็ได้ครับ ผมไปได้จะไปครับ

18. Van X

1,247
    44
    48
    *****บ้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ*******:p:p:p

คุยกันอีกทีครับ นอกรอบดีกว่า โครงการนี้ว่ากันยาว.......................อิอิ

เบิ้ม รอบนี้คุยกันก่อน ว่าจะเอารูปแบบยังไง

สรุปครับ บิ๊กซี ราษฎร์บูรณะ (ด้านหลัง) ครับ เดี๋ยวไม่ทัน............................อิอิ

ปล. รอบนี้มากันน้อย รอบหน้าไม่เจอผมแล้ว ไม่ลงกระทู้ด้วย (หาคนลงกันเองเน้อ)

เหตุผล เมื่อก่อนผมคิดว่า จะมากัน กี่คน กี่คัน ผมก็จะไป (เพราะผมคิดว่าถ้าเราไม่ไป จำนวนก็จะหายไปแล้ว 1 คัน 1 คน)

แต่เด๋วนี้ เริ่มรู้สึกแล้วว่า ความเงียบเป็นยังไง มากันน้อยๆมันเป็นยังไง ท้อครับ..........................................:cry::cry::cry:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 กันยายน 2010
  19. buem

2,764
    75
    0
    พระราม5 ยาวไป

20. buem

2,764
    75
    0
    ชิชิ

21. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ที่บ้านไม่อนุญาติครับ เสียใจด้วยครับพี่เอ๊กซจะรอดูรูปครับ

22. taxi39

284
    0
    0

อย่างเพิ่งท้อจิพี่เอ็กซ์ ผมเพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิกใหม่

และอยากมีกิจกรรมร่วมกับพี่ๆ

ยังไงมีอะไรให้ช่วยก็บอกผมได้นะครับ ถ้าช่วยได้จะช่วย^^

23. slimant

1,271
    4
    0
    คิดเหมือนผมเลย พี่ X
    ผมว่า จะ ไปที่ Lotus เลียบด่วนที่เดียว อ่ะ

ถ้ามาน้อย ก็ ยุบไป รวมที่เดียวดีกว่า

ออกความเห็น แต่ไม่ไปก็เยอะนะ

เท่าที่นับดู ไม่น่าถึง 5 คัน

24. noomt

noomt New Member Member

1
    0
    0
    ขอเข้าก่วนด้วยคนนะคับ

25. tit_161

tit_161 New Member Member

169
    11
    0
    อด (ไม่)ไป เลยเรา.....

26. teerapong001

teerapong001 Member Member

214
    20
    18
    จิงปั๊มผมว่าโอเค หากเราไม่เบิ้ลรถไม่ส่ง้สรยงดังเขาไมยุ่งกับเรานะผมไปนั่งบ่อย ฝั่งตรงข้ามเป็นแม็ก24ชมก็โอเคนะ

27. Van X

1,247
    44
    48
    พี่เต้ มาป่ะครับ อยากเห็นเจ้าสาวอ่ะ........................อิอิ

28. slimant

1,271
    4
    0
    แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 กันยายน 2010
  29. taxi39

284
    0
    0
    เพิ่มเติมครับ^^

30. slimant

1,271
    4
    0
    หน้าเดิม ล้วนๆ

งั้นคราวหน้า ผมไป เฉพาะ ที่ Lotus เลียบด่วนนะค้าบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้