ภาพงาน Drift Competition สนาม 3 มาแล้วครับ

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย Ton@CityMania, 5 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    อ่า กลับมาเจอกันอีกแล้วนะครับ เหมือนเดิม มีภาพรวมๆมาฝากครับ มันเยอะมาก แต่เอามาแค่พอสังเขปนะครับ
    เหมือนอย่างเคย จากสนาม 2 ผมก็ได้รับความไว้วางใจจากทีม screen garage ให้ถ่ายประจำทีมให้
    ก็เลยมีโอกาสได้ไปสนามที่ 3 นี้อีก มาดูกันเลยดีกว่าครับ บรรยากาศคร่าวๆ 2 วัน 3-4 กค.ที่ผ่านมาสดๆร้อนๆ

วันเสาร์ ฝนตก สนามเปียก แหม่ อยากรู้เหมือนกัน ว่าจะดริ๊ฟท์กันยังไง เพราะว่าจากประสบการณ์เคยเห็น drag,circuit,gymkhana และ karting มาแล้ว

พี่จอห์น โฆษกสุดหล่อประจำสนามเช่นเคย

สนามนี้ เห็นมีนางพยาบาลมาคอยช่วย ปฐมพยาบาลใจให้นักแข่งและคนดูด้วย

และแล้ว ก็ปล่อยให้ลงซ้อมกัน แบบลื่นๆ โดยมีกติกาที่แตกต่างออกไป คือ ไม่ยิง speed ขับอยู่ในไลน์

จึงเริ่มการซ้อมกัน ดีเหมือนกันเจอลื่นๆ เพื่อเก็บประสบการณ์

มือใหม่มือเก่า ก็ลื่นเหมือนกัน

ผมไปถ่ายประจำของทีม screen garage เจอน้องพริตตี้ประจำทีมแล้ว สงสัยกำลังตามหาตากล้อง ถ่ายมือถือกันเล่นซะงั้น

จิตใจต้องไม่วอกแวกถ้ารักจะเป็นตากล้อง ฮ่าๆๆ เด๋วภาพสั่นหมด กลับไปถ่ายรถต่อดีกว่า

สักพักสนามเริ่มแห้ง คราวนี้ใส่กันเต็มที่ ชิดขอบสุดๆ ขับเนียนๆต้องคนนี้ ดีเจเดรย์ สุดประเทศ

สนามแห้งปุ๊บ ก็สาดกันเต็มที่

สงสัยเริ่มวอกแวก อยู่ดีๆก็อยากกลับมาที่เต้นท์ ฮ่าๆ และแล้วก็มาหาพริตตี้ต่อ

แนะนำนิดนึง คนนี้อ่า น้องโอ๊ป

ส่วนคนนี้ น้องแหม่ม

กลับมาถ่ายรถต่อ เอาแค่พอสังเขปพอ จะได้ไม่เบื่อกับการดูรูปรถ เพราะคนส่วนใหญ่ถ้าโพสรูปรถจะหมุนเม้าส์เร็วมาก
    แต่ถ้ามีรูปพริตตี้ จะค้างไว้นานหน่อย ซะงั้น

การควอลิฟาย เลทไปนิดนึง เพราะฝนมีตกช่วงบ่ายอีกนิดหน่อย แต่ก็ยังดำเนินต่อไปได้ด้วยดี อากาศเย็นสบาย

สนามนี้ก็ได้เห็นความพัฒนาของนักแข่งหลายท่าน ฝีมือดีขึ้นทุกสนามเลยทีเดียว

ก็ควอลิฟายกันไป วัดกันที่คะแนนของกรรมการ ที่จะให้ตามจุดต่างๆ

เห็นนักแข่งดริ๊ฟท์หลายท่านบอกว่า เปลืองมาก รถดริ๊ฟท์เนี่ย

สงสัยชาตินี้ไม่มีบุญได้ลองแน่ๆ ฮ่าๆๆ มันไม่ใช่กีฬาวัยรุ่นแล้ว มันเป็นกีฬาคนรวย เอิ๊กๆ

ทิ้งไว้ให้ดูสำหรับภาพสุดท้าย ก่อนจะมารอดูผลการควอลิฟายในวันอาทิตย์

( วันอาทิตย์ ) อันนี้เป็นส่วนของวันแข่งแล้ว ก็มีการประกาศผล

อากาศในวันอาทิตย์ร้อนอบอ้าว แต่ก็แลกกับเมฆสวยๆ กับการแข่งที่ไม่ลื่นเหมือนสนามฝน

หลายๆคันก็ลงไปซ้อม แต่บางคันก็กลับมาด้วยสภาพแบบนี้... เห็นแล้วเสียดายแทนจัง

supra คันนี้ ภายในจ๊าบมาก เบรคมือ เป็นสไตล์ดาบซามูไรเชียว

ก่อนการแข่งขัน เลยพาน้องๆนักแข่งในทีม มาถ่ายรูปเล่นพร้อมทั้ง vdo clip ดีกว่า

เห็นฟ้าสวยดี เลยต้องรีบจัด ก่อนที่เค้าจะแข่งกัน

นักแข่งบอกว่า สนามฝนผมไม่เอา ผมขอสนามแดดดีกว่า

ไว้ไปรอดูผลงานของทีมนี้กันนะครับ

เริ่มเปิดรายการด้วย can-am และรถไฮเทค นำทีมโดย RUSH

ตามมาด้วยรถดริ๊ฟท์ที่เข้าแข่งขัน

ง้วนซัง โชว์

จอดรอการประชุม

ช่วงนี้เค้าจะเปิดให้ถ่ายรูปคู่นักแข่งและพริตตี้

เก็บตกนิดนึงครับ

อืมมมม....สุด

ใสๆ

แล้วก็เริ่มแข่งขัน

พี่จอห์นมีรถแปลกๆให้ดูทุกสนาม

การโชว์จาก PTT

และมอบรางวัลแด่ช่างภาพที่ประกวดถ่ายภาพด้วย

พบกันใหม่สนามหน้า ขอบคุณทีมงานทุกท่าน สวัสดี

แก้ไขล่าสุด: 6 กรกฎาคม 2010
  2. Poseidon

Poseidon New Member Member

397
    46
    0
    ขอบคุณคับ...............

3. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    สุดยอดคับ ภาพสวยใส คมกริป เหมือนเดิมคับ +++ คับ

4. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ภาพคมมากๆคับ

5. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ขอบคุณคราบ

6. Oakz

Oakz New Member Member

284
    20
    0
    ขอบคุณครับ

7. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    ขอบคุณครับท้องฟ้าสวยมาก

8. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ขอบคุณครับ
    ต้องไปดูของจริงมั่งแล้ว

9. Bshowroom

Bshowroom New Member Member

467
    13
    0
    สวย สด งด งาม เหมือนเดิมคับ

10. Genoxide

Genoxide New Member Privilege

501
    8
    0
    ตามมาขอบคุณถึงในนี้ครับ ฮิฮิๆ

11. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    รูปสวยมาก ครับ

12. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เต็มอิ่ม ครับ :D

13. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ขอบคุณมากครับ

14. Ton_Kab

Ton_Kab New Member Member

767
    0
    0
    ขอบคุณครับ รุปสวยมาก

15. straday

straday New Member Member

138
    0
    0
    ขอบคุณครับสำหรับภาพสวยๆ

16. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ขอบคุณครีบ

17. sk1

sk1 New Member Member

243
    3
    0
    ภาพสวยมาก ขอบคุณครับ

18. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    งามๆมากครับ prettyเยอะดีจริงๆ

19. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    รูปสวยมากๆครับ

โดยเฉพาะรูปนี้

20. Elbana

Elbana New Member Member

103
    2
    0
    สนามนี้มีประกวดรูปถ่ายอีกไม๊ครับ?

21. สวยเหมือนเดิม

22. cefiro-man

cefiro-man Member Member

561
    5
    18
    รูปดี มีคุณภาพ (คับอก-คับใจ) อีกแล้วครับท่าน

23. Dae Postcard

Dae Postcard New Member VIP

3,222
    14
    0
    ขอบคุณครับ

24. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0
    ถ่ายภาพ สวยมากเลย

ขอบคุณนะค้าป

25. "แจ่ม" ทุกภาพครับ

26. sweetjeab

sweetjeab New Member Member

4
    0
    0
    สวยจัด........ชัดจริงๆ

27. Martini

Martini New Member Member

6
    0
    0
    บรรยากาศดี้ดีครับ เต็มอิ่ม มีความสุข:eek:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้