ช่วยด้วยครับ เรื่องเบรก

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Don, 8 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Don

Don New Member Member

88
    7
    0
    ตอนนี้รถ เหยียบเบรกแล้วอาการมันเดี๋ยวสูง เดี๋ยวต่ำ อะครับ...ต้องเช็คตัวไหนดีครับ
    เช็คเบรกแล้วก็ไม่รั่วครับ...น้ำมันเบรกไม่ยุบ.....
    อย่างงี้ต้องเช็คตัวไหนดีครับ............ขอบคุณครับ

2. mangginoon

mangginoon New Member Member

88
    1
    0
    เช็คลูกยางปั้ม ดูนะครับ ถอดปั้มออกมาปั้มน้ำดูว่าแรงดีอยู่ใหม

อาการเหยียบแล้ว หายลงไป ส่วนมาก ลูกยางมันหมดสภาพ กัก น้ำมันเบรกไม่อยู่แล้ว มีเปลี่ยนเป็น ชุด ครับ ไม่กี่บาท

เวลาถอด-ใส่ ดูดีดีนะครับ มันต้องใส่ให้ถูกด้าน

3. Don

Don New Member Member

88
    7
    0
    ขอบคุณครับ

4. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    เช๊คหม้อลมเบรค หรือยังครับ

5. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    เช็ค เงิน ใน กระเป๋า ก่อน เลย ครับ :D

6. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    น่าจะเป็นที่ลูกยางแม่ปั้มตัวบนครับ :)

7. caribb

caribb New Member Member

19
    0
    0
    ลูกยางปั้มเบรคตัวบนครับ ผมก็เป็นแต่เปลี่ยนแล้วหายเลยครับ อ่ออย่าลืมดูกระบอกเบรคว่าเป็นตามดหรือเปล่าคับ
    ถ้าเป็นมากเปลี่ยนลูกยางไม่หายนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้