สอบถามเรื่อง แคททาไลติคครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ApoumEk, 13 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ApoumEk

ApoumEk New Member Member

68
    10
    0
    รถ13ปี แล้ว ควรตัดแคท ออกมั้ยครับ แล้วมันจะมีผลอ่ะไรมั้ย ขอบคุณครับ

2. pokemon

pokemon New Member Member

103
    8
    0
    เอาออกก็ดีครับ รถวิ่งลื่นขึ้นหน่อย สภาพ 10 กว่าปี มันหมดอายุไปนานแล้วครับ

จริงๆ ไม่ต้องตัดก็ได้ครับ เอาแคตออกมาแล้วกระทุ้งข้างในออกให้หมด
    เสร็จแล้วใส่กลับเข้าไปก็ใช้ได้แล้วครับ

3. นายชัดเจน

นายชัดเจน New Member Member

746
    10
    0
    ถ้าจะทิ้ง เอาแคตไปขายดีกว่าคับ ข้างในเป้นทองคำขาว...มีราคา

4. ApoumEk

ApoumEk New Member Member

68
    10
    0
    ขอบคุณครับ ตอนนี้รถผมกินนำมันมากกว่าปรกติ

5. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ตัดแล้วเสียงมันจะดังมากขึ้น ถ้าเป็นเกียร์ออโต้ผมว่าไม่ต้องไปตัดมันหรอกครับ
    ถ้ามันยังวิ่งได้ถึง 160 กม./ชม. ท่อมันไม่ตันแน่นอน

6. ballasung

ballasung New Member Member

283
    1
    0
    ใช่ครับแคตตาไลติกขายได้นะครับมีคนเค้ารับซื้อ ผมก็ว่าถ้าได้ไปทำท่อก็คงตัดออกเลยแล้วเอาไปขายซะไม่ได้ใช้ก็ขายเอาตังคับอิอิ

7. B02

B02 New Member Member

72
    1
    0
    แคต ของ EK 98 ขายได้ประมาณเท่าไรครับ ว่าจะเอาออกอยู่พอดี

ปล. เคยขายของ Accord94 ได้ 1200 เมื่อ 3ปีที่แล้ว

8. aof_za100

aof_za100 New Member Member

275
    2
    0
    ขายเอาตังไปกิน.....กันดีกว่า

9. Hmoty

Hmoty New Member Member

417
    28
    0
    เป็นงั้นไป หิหิ

10. ballasung

ballasung New Member Member

283
    1
    0
    น่าจะ1000มั้งครับ ว่าแต่สอบถามหน่อยนะครับ คืออยากทราบว่าถ้าเราตัดแคตไปแล้วเนี่ยเจ้า oxygen senserที่อยู่หลังแคต มันต้องมีไว้เหมือนเดิมหรือไม่ต้องมีครับ ท่านใดทราบช่วยสร้างความกระจ่างทีครับ ขอบคุณครับ

11. woon_why

woon_why Member Member

274
    20
    18
    เกียร์ ออโต้ คับ
    ตัดไปขายไปซะแล้ววววววว 555+

12. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    ปาล์ม ลองดูแคตฯของผมครับ..ขับจนเศษมันหลุดไปออกปลายท่อไอเสียเลย....เน่าสุดๆหลังๆทืบบ่อย...ไม่รู้เกี่ยวกับใช้แกสรึปล่าวนะ...มันคงร้อนจนทนอยู่กะผมไม่ไหวแล้วมั๊ง...ตอนหลังเอาทิ้งแล้วก็ใส่อะไรก็ไม่รู้เหมือนกัน เจ็ทๆนี่แหละมันเป็นเกลียวๆ(ด้านนอก) เอาออกแล้วก็ลื่นดีขึ้นครับ ปรากฏว่าไปเจอท่อตรงโล่งไปอีก ดังแต่ท่อเลยทีนี้...สุดท้ายต้องไปเอาท่อวนที่น้องต่ออีกอัน จบเลย ต้น กลางดี ปลายโล่งไปนิด...นึกไม่ออกต้องทำงัยต่ออ่ะ

13. pokemon

pokemon New Member Member

103
    8
    0
    ละลายแบบในรูปไม่เคยเจอเลยอะ รถไปทำอะไรเพิ่มมาหรือเปล่าครับ

14. P'WAR

438
    10
    0
    ไม่ได้ทำไรเลยครับ ออโต้เครื่องเดิมทุกเม็ดครับ อาจเป็นเพราะทานแกสรึปล่าวไม่แน่ใจครับ...ถึงว่า...เสียงไรกุ๊งกิ้งอยู่ในท่อ หลังๆทืบหนักเหมือนกันเวลาทางโล่ง :confused:

15. hanaga

hanaga New Member Member

203
    14
    0
    กระทุ้งใส้แคต ออกแล้วใส่หม้อแคต ใส่กลับไปเหมือนเดิม ไม่ดีนะครับ
    ไม่แนะนำให้ทำอย่างยิ่ง

เพราะ ท่อ แคท มี รูเข้าเล็ก แต่ข้างใน เป็นกระบอก ใหญ่
    ถ้ากระทุ้งออกแล้วใส่ไปเหมือนเดิม จะทำให้ ไอเสีย หมุน วนอยู่ในท่อแคท ระบายไอเสียได้ช้า
    ขับแล้วแย่กว่าเดิม แถมมีเสียงดังเวลาเร่งเครื่องอีก น่าจะเป็นเสียงไอเสียที่หมุนวนอยู่ใน แคท
    เดินเท่อใหม่ขนาดเท่าเดิมแทน แคทดีกว่าครับ
    แล้วถอดแคทไปขายได้ตังอีกต่งหาก

ผมเคยกระทุ้งออกมาแล้ว ปัจจุบันเดินท่อตรงแทนแคท เสียงที่ดังก็หายไปแถมวิ่งดีกว่าเดิมเยอะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 สิงหาคม 2009
  16. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ผมอยากรู้ แบบในภาพอะไรมันออกมาจะขนาดนั้น มันคืออะไรครับ ถ้าเป็นซิลิโคนผมว่ามันคงไหม้และละลาย
    หายไปนานแล้วครับ อยากรู้จริงๆมันคืออะไร

17. P'WAR

438
    10
    0
    อืม....มะรู้เหมือนกันครับ...รอผู้รู้ด้วยครับ...:confused:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้