ขอความรู้ครับ คอพวงมาลัยของ Primera เป็นรุ่น M6 รึ M7 ครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย NOOM_P11, 15 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NOOM_P11

NOOM_P11 New Member Member

173
    0
    0
    ขอความรู้ครับ คอพวงมาลัยของ Primera เป็นรุ่น M6 รึ M7 ครับ พอดีจะไปซื้อพวงมาลัยรถมาใส่ใหม่น่ะครับ ร้านเค้าไม่แน่ใจว่าเป็นคอรุ่นอะไรน่ะครับ รบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ :) แล้วหัวเทียน Platinum ของ NGK สามารถใส่เบอร์ 6 ได้ไหมครับ ปกติเห็นว่าเบอร์ 5 พอดีจะติดแก๊สครับ เบอร์ 6 จะวิ่งได้ป่าวครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 กันยายน 2009
  2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    คอพวงมาลัย น่าจะใส่กับ b14 ได้นะครับ
    ส่วนหัวเทียน ใช้ได้หมด จะเบอร์ 5 หรือ เบอร์ 6
    ผมมี Denso irdium power เบอร์ 6 อยู่ ซื้อมาใช้ไม่นาน ถอดออกใส่ของแต่ง
    สภาพดี จะขายถูก

ตัวนี้เลย

http://www.densoplugs.co.th/denso_spark_iridium.htm

อายุการใช้งานนานกว่า ไฟแรงกว่า รุ่น ธรรมดานะครับ
    สนใจโทรมาคุยได้

3. NOOM_P11

173
    0
    0
    ขอบคุณครับท่านบอย กำลังจะโทรไปครับ .. โทรแล้วแต่โทรไม่ติด

------------------------

ขอบคุณท่านบอย ได้ข้อมูลดีๆเกี่ยวกับรถอีกเยอะเลย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 กันยายน 2009
  4. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    ใช้ ngk6+lpg(เขียนแบบนี้ที่หัวเทียน) กับเครื่อง vvl วิ่งดีไม่บอดง่ายคับ

5. NOOM_P11

173
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ:)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้