รบกวนสอบถามวิธีเลือกซื้อรถ Primera 97-98 มือ2

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย NOOM_P11, 11 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NOOM_P11

NOOM_P11 New Member Member

173
    0
    0
    พอดีจะไปเลือกดูรถ Primera ทั้งปี 97-98 ครับ อยากทราบจากผู้รู้ครับ พอจะแนะนำวิธีตรวจสอบสภาพเบื้องต้นอย่างไรได้บ้าง ราคาประมาณ 200,000 ครับ ไม่มีความรู้เรื่องรถนิสสันเลยครับ รบกวนด้วย รึใครมี P11 ที่ติดแก๊สแล้วราคาไม่เกิน 2 แสนจะแนะนำก็ยินดีนะครับ ซื้อสดเลยครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 กันยายน 2009
  2. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    1.บอดี้ไม่ช้ำมาก ทำแล้วบ้างก็ปกติของรถ10ปี+
    2.เครื่องเดิม
    3.เกียร์เดิมเป็นไฟฟ้าที่ลิ้นเร่งมีสายสลิงเส้นเดียว ถ้ามี2เส้นแสดงว่าเปลี่ยนเกียร์มาแล้วเป็นเกียร์สาย
    4ทดลองขับเกียร์ต้องเปลี่ยนได้นิ่มนวลเหมือนรถทั่วไปไม่มีกระชาก กระตุก ไม่ลากรอบ
    5.แอร์เย็นที่25องศาได้ก็ปกติ เปิดอุณหภูมิ30 ต้องร้อนจัด
    6. ช่วงล่าง อันนี้ต้องทดลองวิ่ง ไม่ควรเปิดแอร์หรือวิทยุ ขณะทำการวอ่ง และไม่ควรวิ่งเกิน 60 แล้วทดลองฟังเสียงสั่นหรือ รุน ของช่วงล่าง ถ้าวิ่งแล้วกระด้าง ตึ้งๆๆ ต้อง เปลี่ยนโช๊ค และ ปีกนกบน ถ้ากุกๆๆๆกักๆๆ ก็ต้องซ่อมช่วงล่างใหม่ เบิก0 แพง ของเทียมมีบางชิ้น บางชิ้นซื้อมือสองแก้ขัดได้
    7.กระจกทุกบานไม่มี มอก. ถือว่าปกติ เพราะเป็นรถนำเข้า ถ้ามีคือเปลี่ยนบ้านเราแน่นอน
    8.เสาอากาศไฟ้ฟ้า ขึ้นลงเมื่อเปิดวิทยุเท่านั้น
    9.***** คานหน้า ห้องเครื่อง เครื่องยนต์ ให้เช๊คมากๆ เพราะคานหน้าสามารถเปลี่ยนได้ง่ายถ้าชนหนักมาไม่ต้องไปเคาะ ถ้าเข้าห้องเครื่องก็ตัดต่อแชสซีได้เลย ราคาหัวตัดไม่แพง หน้าตัดก็ไม่แพง
    10 รถรุ่นนี้ไม่มีระบบเบรค abs และ ถุงลม airbag จะมีแต่ตัวที่ผลิตขายในประเทศญี่ปุ่น ตัวที่ส่งขายบ้านเราไม่มีแน่นอน ถ้ามีคอลโซลairbag และเป็นเกียร์สาย เลขเครืองไม่ตรง และห้องเครื่องใหม่กิ๊กๆ รวมทั้งหมดนี้ในรถคันเดียว ให้ปิดประตูแล้วบอกขอบคุณคนขาย ไปหาคันใหม่ได้เลย
    **โชคดีครับ**

3. NOOM_P11

173
    0
    0
    ขอบคุณมากๆเลยครับสำหรับข้อมูลดีๆ ไม่ผิดหวังเลยที่มาเป็นสมาชิกที่นี่ ขอบคุณครับ

4. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    นาทีนี้ได้ครบ 10 ข้อ ราคาไม่เกิน 2 แสน รีบคว้าไว้เลยครับ หายากมั๊กๆ แล้วก้อเตรียมใจเพิ่มเงินอีกประมาณ 2 หมื่นไว้ เก็บงานเปลี่ยนของเหลวทั้งหมด ติดแก๊สหัวฉีด อีก 2 หมื่นกลางๆ ยังไม่นับ part ของแต่งยั่วต่อมอยากทั้งหลาย max เครื่องเสียงตูมๆ อีก เฮ้อ...คิดแล้วเหนื่อย กิเลสทั้งน๊านนน :D:D:D

5. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    โชคดีครับผม

6. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    จะซื้อรถรุ่นนี้ต้องทำใจ...มันไม่นุ่มนวลเหมือนรถเก๋งทั่วไป...บอกให้เลยช่วงล่างแข็งโป๊ก...

แต่ถ้าชอบแบบนี้...แล้วมีคุณสมบัติ 10 ข้อแบบท่านกอล์ฟว่า...ถ้าคิดว่าถูกใจแล้ว...

จ่ายตังค์ไป...แล้วก็ขับรถกลับบ้าน...อย่าลืม...รถดีอยู่ที่ใครใช้...รถใหม่อยู่ที่ใครรักษา...

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ล่วงหน้าค๊าบ...

7. NOOM_P11

173
    0
    0
    ขอบคุณกำลังใจจากทุกท่านนะครับ ไปจองมาแล้วแต่ตกข้อ 5 ไป เรื่องแอร์ พอวิ่งจะเย็น แต่พอจอดจะไม่ค่อยเย็น แต่พอเปิดที่ 30 องศาจะร้อนมากๆ เลยให้เค้าจัดการให้แล้วครับ ช่วงล่างก็แข็งๆครับ แต่ไม่มีเสียง กระจกมีตรา nissan ทุกบาน เครื่องก็นิ่งๆบ้างมีสั่นนิดหน่อยตามประสาตอนเครื่องทำงานครับ รวมราคาทั้งหมด 180000 ก็พอจะยอมรับได้ ที่ไหนติดแก๊สหัวฉีด 2 หมื่นนิดๆรบกวนแจ้งผมด้วยนะครับ ให้เค้าเก็บสีที่กันชนหลังใหม่ สีเขียวเข้มๆ ครับ ฝากเนื้อฝากตัวเป็นสมาชิกใหม่ด้วยนะครับ รบกวนขอคำแนะนำจากทุกท่านด้วย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 กันยายน 2009
  8. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    สภาพดีๆ ราคาไม่แพง ตอนนี้ หายากนะคับ ถ้าไม่รีบ ค่อยๆ ดูไป ++

9. bfouteen

bfouteen New Member Member

100
    0
    0
    ได้มาเเล้วรบกวนจัดรูปด้วยนะครับ

10. NOOM_P11

173
    0
    0
    เรื่องรูปจัดลงแน่นอนครับ ประมาณ จันทร์ที่ 21 นี้น่าจะได้รถ ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดจากผู้ขายนะครับ จากนั้น 2-3 วันจะเอารูปมาลงครับ แต่ตอนนี้กำลังหาเปลี่ยนพวงมาลัยรถราคาซัก 2000 ไม่รู้ว่าค้นหายังไง นั่งอ่านมา 2 ชม. แล้วยังหาประกาศพวงมาลัยราคาที่ตั้งใจไว้ไม่ได้เลย ใครรู้แนะนำผมด้วยนะครับ มือใหม่ยัง search ไม่เก่งสำหรับที่นี่ครับ แหะๆ

11. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    ยินดีต้อนรับว่าที่สมาชิกใหม่ครับ จะซื้อจะแต่งรถ ใจเย็นๆครับ ของดีและถูกจะมาหาเอง
    ลองดู http://www.primeraandpresea.com/index.php?PHPSESSID=1c31642ded150c6288bee9b3f8623779& ที่นี่อีกแห่งก็ได้ครับ Club นี้มี 2 บ้านครับ สมาชิกกลุ่มเดียวกัน ลองมา Meeting กันสักครั้ง จะได้ความรู้เกี่ยวกับการซ่อมกับราคาอะไหล่ แถมได้ดูแนวทางที่เพื่อนได้ลองกันมาแล้ว ถูกบ้าง ผิดบ้าง ได้ลองขับรถคนอื่นแล้วมันต่างกับรถเรายังไง จะได้ถูกกับความต้องการของเรารึป่าว เชื่อผมเถอะ เพราะโดนมาแล้ว อารมณ์แต่งรถใจร้อนเสียเงินฟรีๆ มาแล้วครับ :D:D:D

12. NOOM_P11

173
    0
    0
    ขอบคุณครับท่าน Panake เข้าไปดูตามลิงค์อยู่ครับ แต่ขอตัวเข้านอนก่อนแล้ววันนี้ครับ ฝันดีทุกท่าน

13. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    พวงมาลัยหาไม่ยากคับถ้าไม่ใช่ก้านยก แต่ที่หายากกว่าคงเป็นคอพวงมาลัยที่ได้มาตรฐาน แนะนำเอาพวกพวงสกายลาย ขนาดมันจะ 13.5นิ้ว ความหนักเบาเท่าเดิม แต่ถ้าได้เล็กกว่านี้พวงจะหนักนะคับ รุ่นนี้พาวเวอร์มันยังไม่เป็นไฟฟ้า สุดท้ายเรื่องพวงๆ ก็แล้วแต่ความชอบคับ ใคร ใหญ่ใครเล็กก็ว่ากันไป

14. NOOM_P11

173
    0
    0
    ครับ ท่าน RED ว่าแต่สนนราคามันจะแพงมากมั้ยล่ะครับ ผมต้องการที่จะเปลี่นของเก่าออกเท่านั้นเองมันเป็นแบบพลาสติกผิวมันๆเนื้อแข็งๆอ่ะครับ ลื่นๆมือ เลยว่าจะใส่พวงมาลัยที่เห็นประกาศขายกันอยู่ แต่ก็แพงเอาเรื่องเหมือนกัน เลยจะรอดูของถูกๆลงมาหน่อยน่ะครับ ก้านยกคงไม่เพราะชอบแบบ MOMO ที่ลงๆกันมากกว่าครับ

15. oopz!136

oopz!136 New Member Member

870
    33
    0
    camino / R33 series 2
    R34
    อะไรไม่รู้ ลายไม้สวยดี
    R33 series 1 / U13
    MOMO SRS OEM upgrade วงนี้ก็โดนใจ

ผิดถูกประการใด ขออภัยมาด้วยครับ :D:D

16. NOOM_P11

173
    0
    0
    ขอบคุณครับท่าน B14 ชอบวง 1, 2, 5 ครับ ราคาเท่าไหร่บ้างครับ สวยจัง

17. oopz!136

oopz!136 New Member Member

870
    33
    0
    เดินหาไม่น่าเเพงครับ รอในเวปอาจจะเเพงปานกลางถึงมากที่สุด ราคาหลักพัน :D:D

18. NOOM_P11

173
    0
    0
    ครับท่าน B14 ว่าแต่เดินหาแถวไหนอ่ะคับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องการเดินหาซื้อของพวกนี้ครับ ว่าหาซื้อที่ไหน อย่างไร แนะนำผมด้วยครับ ขอบคุณมากๆ

19. P@LMprimeraP11

P@LMprimeraP11 New Member Member

184
    0
    0
    ยินดีต้อนรับ สาวกนิสสัน ค้าบบ ขอให้ได้รถดีๆ ค้าบ

20. NOOM_P11

173
    0
    0
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้