QUESTION and HOW TO

การสนทนาใน 'Sport Truck.' เริ่มโดย p_sutipoj, 14 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    BD เป็นเครื่องไดเร็กอินเจคชั่น ข้อดีคือ ทนทานไม่ร้อน อึดสุดๆ ประหยัดน้ำมัน
    TD เป็นเครื่องสเวิลแชมเบอร์ ข้อดีคือ ความร้อนสูง ฝามักแตกง่าย แต่งง่ายกว่าBD

ถ้าเล่นBD แนะนำ BD30 ถ้าเล่นTDก็เล่นTD27 แต่ควรที่จะมีหน้อน้ำอย่างน้อย 2 ลูก

ไม่เช่นนั้นเดี๋ยวจะเกิดอาการ ลูกติดฝาแตกแบริ่งละลายได้คับ

2. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0
    ถ้าเป็นผมเล่น BD30 ดีกว่าแถวเมืองกาญจน์ฮิต Model นี้มาก อะไหล่น่าจะเยอะกว่า ฝาสูบคงไม่แพงที่สำคัญ We love Direct .............อิอิ

3. oblivious

oblivious New Member Member

19
    0
    0
    หม้อน้ำใบที่2

คือรถผมใส่หลังคาแครี่บอย แล้วถ้าเอาหม้อน้ำไว้หลังกระบะจะทำให้หม้อน้ำไม่โดนลม

แล้วมันจะช่วยให้หายร้อนได้ไหมครับ รบกวนพวกพี่ๆด้วยนะครับผม ขอบคุณครับ:eek::eek:

4. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ใต้กระบะเลยครับ พี่พัดลมซัก 1 ตัว ก้อโอเคแล้ว

5. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    ตามนั้นเลยครับ ถ้าไม่สะดวกมาใส่ที่ผม ทำกับพี่แบงค์เค้าก็ได้ครับใกล้บ้านด้วยคัย

6. oblivious

19
    0
    0
    ขอบคุณคับ

งั้นรบกวนขอเบอร์พี่เจี๊ยบไว้หน่อยคับ จาได้โทรไปสอบถามค่าใช้จ่ายครับ

ขอบคุณพี่ๆทุกคนด้วยคับ

7. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ผมคิดว่าที่กระเด้งการะด้างน่ะ ต้องเห็นรูปแหบเสียก่อนครับ

แหนบหนาไป เด้งกระด้าง ต้องใช้ช๊อดหนึดๆมาซับแรงดีดตัว

แหนบนิ่มๆ ต้องหาช๊อคแก๊สแข็งๆ มาช่วยแรงกระแทก กระด้างอาจเกิด

จากเพลากระแทกกันก็ได้

8. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    เมาน้ำมันเครื่องมาเหรอครับพี่ คนละกระทู้แร้ว

9. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ขอโทษทีน่ะ แค่เป็นก็ 7หน้าต่างแล้ว สับสนกับชีวิตช่วงนี้

10. game_racing

game_racing New Member Member

629
    0
    0
    โค้ชเจี๊ยบเรื่องโช้คที่คุยกันน่ะครับ โค้ชขายเท่าไหร่ครับ

11. mseeo2

mseeo2 New Member Member

778
    9
    0
    สงใสต้องพาโค้ชไปนวดแก้มึนแล้วมั้ง อิอิ

12. NONG_SCG

2,132
    3
    0
    คงต้องนาบด้วยมั้งจาได้หายขาด.........แบบว่าสบายตัว.....อิอิ

13. game_racing

game_racing New Member Member

629
    0
    0
    โค้ชคงอาการหนักมากนะครับ

14. Reloaded

1,378
    32
    0
    มีปลาไหมครับพี่น้อง

15. oblivious

19
    0
    0
    พี่เจี้ยบถ้าผมจะใส่หม้อน้ำเป็นมิเนียมหนาๆใบเดียว มันจะเย็นเหมือนกันกับหม้อน้ำ2ลูกไหมครับผม

16. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ถ้าเป็นเครื่องตระกูลไดเร็ก ลูกเดียวก็อยู่แล้วครับ ของผมยังอยู่เลย ทั้งนี้ทั้งนั้ขึ้นอยู่กับปัจัยหลายอย่าง

เช่น

1 มีอินเตอร์และรังผึ้งมาบังทางลมหรือป่าว

2 บูทส์กับน้ำมันเชื้อเพลิงไม่เหมาะสมก็ร้อนในได้เหมือนกันนะ

3 เกียร์เฟืองท้ายไม่มี ทำให้ใช้รอบจัดตลอดเวลาทำร้อนได้เหมือนกันนะ

17. oblivious

19
    0
    0
    ตอนนี้กำลังวาง td27t อยู่อะครับ แต่ยังไม่เสร็จเห็นพี่บอกว่าควรมีหม้อน้ำอย่างน้อย2ลูก

ถ้าใช้เปนอลูมิเนียม หนาๆใส่ใบเดียวจะ ดีไหมครับ

ขอบคุณครับผม

18. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ถ้าเล่นบูทส์ 30 ขึ้นไป คงจะไม่อยู่อ่ะครับ.....

19. VTR

VTR New Member Member

100
    1
    0
    ยังเทพเหมือนเดิมนะครับพี่เจี๊ยบ อิอิอิ

20. BANK 4 JB

1,560
    20
    0

ลองดูก่อนก็ได้ครับว่าดีหรือไม่ดี :)

21. NONG_SCG

2,132
    3
    0

จริงๆครับ ขั้นเทพ

22. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    เทพไม่เป็น อาจารย์ ก็ไม่เอา โค้ชน่ะดีแล้ว มีไรคุยกันได้..........ไม่ต้องแปล

23. Reloaded

1,378
    32
    0
    แล้วไม่อยากเป็นพี่ชายแล้วเหรอครับ กรั๊กๆๆ

24. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    พี่มีเยอะแล้ว เพื่อนมีเยอะแล้ว อยากมีแฟนคอยควงแขนเธอ................???

25. NONG_SCG

2,132
    3
    0

ไม่กลัวอึดอัดเหรอครับ Coach อิอิ

26. BANK 4 JB

1,560
    20
    0
  27. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    อย่างแรง..........

28. mseeo2

mseeo2 New Member Member

778
    9
    0
    ไม่ยักรู้แหะว่าพี่ฟังเพลงของโน๊ต อุดม ด้วย อิอิ

29. INSOLENT

INSOLENT New Member Member

1,444
    3
    0
    สงสัย โค้ชจะเหงา แน่ๆๆเลย

30. Reloaded

1,378
    32
    0
    เหงาของจริง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้