5L ติดโบได้ป่าว

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย cef.amornchai, 23 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. cef.amornchai

cef.amornchai New Member Member

4
    0
    0
    ผมมีไทเกอร์ 5L ติดเทอร์โบCT20มาแล้วฝาแตกถ้าเปลี่ยนเป็นZ18มันจะแตกอีกมั๊ย คับ

2. narthot

narthot New Member Member

13
    0
    0
    ได้ไส่อินเตอร์หรือป่าว

3. cef.amornchai

cef.amornchai New Member Member

4
    0
    0
  4. มันอยู่ที่ระบบระบายความร้อน น่ะ โบรัยก็แตกหมดแระ

5. cef.amornchai

4
    0
    0
    ถ้าใส่อินเตอร์ใส่โบz18หม้อนำอลูมิเนียมแต่ฝาสูบใต้หวันฝาจะทนไหวไหมครับ

6. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    ต้องแก้ไขเรื่องความร้อนครับ เช่น ใส่อินเตอร์ หม้อน้ำ 2 ใบ

7. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    เข้ามาชมครับ

8. โต๋เต๋

โต๋เต๋ New Member Member

590
    7
    0
    ความรู้เพียบ

9. tjmujahidin

tjmujahidin New Member Member

179
    2
    0
    เซทโบ ฝาแตก ? ต้องหาสาเหตุก่อนว่าแตกจากอะไร แช่ยาว ลากยาว น้ำแห้ง บู็สหนัก แกนตาย ไม่มีอินเตอร์ หรือว่าอะไร อย่างที่เพื่อนบอกแหละครับ โบอะไรก็แตกหากว่ามันร้อน ต้องดูว่าเซทมาแบบไหนรวมถึงวิธีการขับขี่ด้วยครับ ฝา หาฝาญี่ปุ่นดีกว่าไม๊ครับราคาแรงหน่อยแต่เชื่อได้มากกว่า แล้วก็ช่างฝีมือหน่อย ลองดูครับ

10. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0
    ตามข้างบนเลยคร้าบ โบอะไรก็แตก ถ้าไม่หมั่นดูแลเรื่องความร้อน หม้อน้ำอลูมิเนียม ก็ดีนะ 2 ใบ ได้ยิ่งดีเลยคร้าบ

11. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    ผมว่าอยู่ที่การขับ กับการดูแล และรู้ ลิมิตเครื่องครับ

ยังไงก้อขอให้ซ่อมเสร็จ ออกมาแซดได้ไวไว ครับ

12. Popboobza

Popboobza Member Member

152
    2
    18
    อินเตอร์ครับ

ถ้าเป็นCT20ใส่อินเตอร์ของรถStarletครับเล็กพอครับ เจาะฝาโปรงใส่จมูกของVigoก้อได้

ถ้าอินเตอร์ใบใหญ่ไปลมไอดีไปไม่ค่อยถึงอ่าครับ

13. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    ตามพี่ๆเลยครับ

14. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    Up Up ให้ ครับ

15. zenryoku

zenryoku New Member Member

304
    3
    0
    เอาไงดีเนี่ยเพิ่งไปจับCT20มาเมื่อวานที่บางพลี
    เจออย่างนี้ไม่กล้าใส่เลยกลัวพัง

16. Popboobza

Popboobza Member Member

152
    2
    18
    ผมว่าCT20ใส่อินเตอร์ดีๆ บูทสแตนดาด วิ่งธรรมดาๆไม่พังแน่ครับรับรอง ดูเรื่องน้ำเครื่องกับระบะระบายความร้อนดีๆแค่นั้นแหละครับ เด๋วผมจะเอารูปเครื่องผมให้ดู2L-II+ CT20+inter starletเจาะฝาโปรงวิ่งสบายครับ

17. Tos&Aun

Tos&Aun New Member Member

73
    2
    0
    ร้อนมากฝาแตก
    แช่มากฝาแตก
    บูสหนักฝาแตก

คร๊าบ....

18. TiGeR jUnIoR

TiGeR jUnIoR New Member Member

1,177
    11
    0
    มาดูรถแรงเขาคุยกาน

19. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    คันบน ก็ ใช่ย่อยย อิ อิ

20. gookgoo

gookgoo New Member Member

947
    9
    0
    เข้ามาศึกษา ขอรับ ...... เผื่อไว้เป็นแนวทาง ^^

21. khunlamai

khunlamai New Member Member

1,221
    15
    0
    5L ผูกโบ หรือ เจโบดี น้า

22. Shmeichate

Shmeichate New Member Member

35
    0
    0
    CT 20 ผมเคยใช้อยู่ ไม่มีอินเตอร์วย บูส 12 ปอนด์ ความร้อนไม่มีนะครับ ถ้าเราดูแลเรื่องน้ำให้ดี ปั๊มน้ำมันถึง ของผมใช้วิธีเสริมกระบังลมช่วยพัดลมหน้าเครื่อง ช่วยได้มากเลยครับ (ผมใช้ขับขึ้นเขา ตลอดอ่ะครับ ไม่มีปัญหาเลยครับ)

23. MaN2MaN HiLuX HerO

MaN2MaN HiLuX HerO New Member Member

63
    0
    0
    มาหาความรู้ใส่สมองงับ

24. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    รถบนดอย บูส 12 ปอนด์ เองเหรอ จะขึ้นไหวเป่าว :D เปลี่ยนเฟืองเดือยหมูเป็น 10 หรือยัง เชษฐ์

25. PALM@HLc

PALM@HLc New Member Member

882
    8
    0
    แอบเก็บข้อมูลอีกเหมือนกันน่ะคร๊าบบบ

26. Shmeichate

Shmeichate New Member Member

35
    0
    0
    ยังไม่ได้เปลี่ยนแลยพี่โจ้ ยังหาของไม่ได้เลยครับพี่ ตอนนั้นมันโบเดิมพี่ ตอนนี้โบ 05 เอาแค่ 20 กว่าปอนด์พอพี่กลัวเครื่องมันจะไปซะก่อนอ่ะพี่

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 กันยายน 2009
  27. 2L-BO

2L-BO New Member Member

3
    0
    0
    ขอบคุณครับ ที่ให้คำชี้เเนะ ตอนนี้กลายเป็น 2Jboไปแล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้