ภาพงาน nitto extream drag เมื่อคืน " ฝนไม่ตก! ตัวแรงเพียบ โคเยอะมาก "

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย Ton@CityMania, 20 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    หลายคน คงได้รับ sms จากทางสนามบ่อยๆ ไม่วันศุกร์ ก็วันเสาร์ จะมี sms ข้อความไม่ยาวมาก
    มาให้เราได้รับข่าวสารกัน ไม่รู้เฉพาะ dtac หรือเปล่านะ อันนี้ไม่เคยถามเหมือนกัน แต่เมื่อวานช่วงหัวค่ำ
    sms ก็เข้ามา ใจความว่า " ฝนไม่ตก! รถแข่งตัวแรงเพียบ! ช่วยกันลุ้นใครคือสุดยอด! โคโยตี้เยอะมากกก! "

มาดูกันครับ

เป็นอีกครั้งที่เกิดความประทับใจของสนามนี้ เนื่องจาก พอผ่านประตูทางเข้าเท่านั้นแหล่ะ รถเยอะมากมาย แทบจะไม่มีที่จอดกันเลย ดูแล้วรู้สึกสนุกนะ เวลาที่ร่วมกันเชียร์ ลุ้นงานแข่งรถเนี่ย ยิ่งมีพิธีกรภาคมันส์ๆ ยิ่งสนุกไปใหญ่ ภาพแรกเป็นสิ่งที่ผมเคยพูด ขอกับพี่ๆ staff สนามไป ว่า อยากได้ไฟสปอร์ตไลท์ ฝั่งห้องคอนโทรล เพราะมันจะทำให้ถ่ายรูปสวยขึ้น ทำให้ดูอลังการขึ้น แล้วก็เป็นจริง คราวนี้แหล่ะ ไม่มืดแล้ว

เสียงเพลงสนั่นกึกก้องไปทั่วสนาม ความสนใจของเราเริ่มเบี่ยงเบนไปทางโรงอาหาร ฮ่าๆๆ
    ต้องเดินไปดูตามระเบียบสักหน่อย มีเปิดท้ายขายของนิดหน่อยครับ

ขออีกมุม ถ้ามองจากทางสแตน หลังจากติดตั้งสปอร์ตไลท์ไป น่าสนใจไม่ใช่น้อย

พริกตัวกลับมา ฝั่งเวที ที่เต็มไปด้วยสีสรรค์ และน้องๆโคโยตี้ ตามมาดูกันครับ

ระบบโฟกัส nikon d90 แย่มาก ตรวจจับหาโคไม่เจอ ปาทิ้งแม่งเลยดีมั๊ย เจอแต่รถ ฮ่าๆๆ

ลองดูใหม่ เอามือตบกล้องสองที แล้วพูดกับมันว่า คนกับกล้องต้องรวมเป็นหนึ่งเดียว เท่านั้นแหล่ะ
    ส่องอีกที เริ่มมีโค มาอยู่ในกล้องแระ :D

2. mr.car

mr.car New Member Member

116
    14
    0
    ขอแย่งซีนไอ้ต้นมันหน่อยนะครับ ระหว่างนั้น ผมก็ยิงภาพสาวๆตัดหน้ามันไป
    เพราะระบบกล้อง canon 350d มันไม่เกเร โพกัสเข้าหาโคอย่างรวดเร็วกว่า d90

อะไรกัน nikon d90 โฟกัสมันช้าแบบนี้เลยหรอเพื่อน

ว่าจะซื้อมาเล่นบ้าง เปลี่ยนใจแระ ใช้ 350d ดีกว่า ระบบโฟกัสโคโยตี้ เร็วกว่าเยอะ

อ้าว เงียบหายเลยมึง โดนตัดหน้าแบบนี้ ช้ำใจมั๊ยใช้ nikon

อาจจะไม่เยอะ หรือเร็วมากนะครับ แต่ชัดเตอร์ทำงานดีจัง เวลาถ่ายสาวเนี่ย

แถมอีกภาพแล้วกันนะครับ สร้างภาพสาวๆ มาดันภาพรถซะเลย

3. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    โห ใช่สิ กล้องเป็นไรไม่รู้หวะ มันอยากถ่ายแต่รูปรถอ่า

อยากถ่ายรถนักใช่มั๊ย ไอ้กล้องบ้า จัดไป เจอคันไหน เด่นๆ กดเองเลยนะสาดดด

กล้องบ้าไรไม่รู้ ถ้ามีขา มันคงเดินไปถ่ายเองแล้วมั๊งเนี่ย เอ้า จัดไปอีก

เพื่อนๆเค้าไปโรงอาหารกันหมดแระ เพราะหิวข้าวมาก ผมกำลังจะเดินไป เชื่อมั๊ย
    กล้องมันสั่นเอง แล้วดีดตัวกลับ เพื่อไปเก็บภาพนี้

ใครเชื่อก็บ้าแล้วหละครับ อิอิ

กินข้าวเสร็จ ฝนด้านนน ตก.... ซะงั้น คิดอยู่กะ เพื่อนในทีม สร้างภาพ เอาไงดีวะเนี่ย
    เอาวะ กล้องมันกวนเรา จับมันตากฝนซะเลย แระแล้ว ก็เตรียมลุยฝน

รถแข่งมาเตรียมแข่งเหมือนเดิม แต่ฝนตก

ระหว่างนี้ เริ่มจะตกหนักมากขึ้น ร่มก็ไม่มี

ผู้คนเริ่มกระจัดกระจาย หาที่บังฝน นี่แหล่ะ โอกาสที่ผมจะถ่ายภาพรถตอนฝนตก
    อย่างน้อย background ของภาพ ก็ไม่รกๆแล้ว

ฝนตกได้อารมณ์ไปอีกแบบ ( จริงๆไม่เกี่ยวไรเลย แต่มันไร้ซึ่งผู้คน ดีจัง )

มีกลุ่มเด็กบ้า 7 คน นั่งตากฝน สงสัยกัวคนมาแย่งที่ โฆษกแซวแล้วแซวอีก ก็ไม่ยอมไป ดูม้านนนน

เจอแฮมเมอร์หล่อๆแบบนี้ เข้ากับบรรยากาศจริงๆ ขับเข้าป่า ลุยฝนหน่อยนะ

คงไม่ต้องบอกว่า เจ้าของ R1 คันนี้ รักรถ มากกว่าแฟน ทั้งๆที่แฟนน่ารักมาก ( แซวเล่นนะครับ ) หุหุ

retro มาแรงจริงๆทั้งรถยนต์และมอไซค์กับยุคนี้

อาจารย์เต้ยประกาศ หยุดการแข่งขัน แต่สำหรับผู้ที่ซื้อบัตรเข้างานนี้มา เดือนหน้า สัปดาห์ที่ 3 เอาบัตรมาเป็นส่วดลดเข้างาน
    ได้อีกนะครับ พี่แกว่างั้น

คนชอบการถ่ายรูปอย่างเรา ก็เดินไปหารถถ่าย แต่น้อยมาก เพราะเริ่มแย่งกันออก

สำหรับสัปดาห์นี้ คงต้องลาไปเพียงเท่านี้นะครับ แอบเซ็งแทนนิดๆ ฝนตก แหม่ กำลังสนุกเชียว

พบกันสัปดาห์หน้าครับ กับทีมงาน สร้างภาพ กันใหม่ สวัสดี

[JoD_Accord] ถูกใจสิ่งนี้
  4. mr.car

mr.car New Member Member

116
    14
    0
    ........เปียกปอนกันทั่วหน้าเลยครับ.........

5. NuKa+E_Evo

NuKa+E_Evo New Member Member

491
    1
    0
    ภาพสวยๆอีกแล้ววววว แหล่มเรย

6. Per_Supra

Per_Supra New Member VIP

592
    5
    0
    ภาพงามๆ มาอีกแล้ว

ขอบคุณคับพี่ต้น......

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 16:02:25 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 16:02:08 ----------

ภาพงามๆ มาอีกแล้ว

ขอบคุณคับพี่ต้น......

7. bird TaLent

bird TaLent New Member VIP

304
    1
    0
    สวยๆ อีกแล้ว

8. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    ดูแลรักษาสุขภาพตัวเองด้วยนะคับ ระวังจะเป็นหวัด . .

9. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0
    สวยคร้าบบบบ

อิอิ:D

10. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    เสียดายครับ แต่รูปก็ยังสวยเหมือนเดิมครับ

11. กานต์

กานต์ New Member VIP

1,813
    13
    0
    ถ้าฝนไม่ตก คงมันส์แน่ๆเสาร์นี้ เปียกปอนไปตามๆกัน ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆครับ

12. corona ตัวน้อย

corona ตัวน้อย New Member Member

385
    7
    0
    รูปสวยมากๆๆ

13. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    บรรยายได้ฮาดี+รูปสวยๆเหมือนเคย. .

14. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    รูปสวยครับ

15. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    รูปสวยมากๆคับ ขอบคุณคับ

16. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    อ่าๆๆคนเยอะเหมือนเดิม

17. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48
    ขอบคุณ รูปภาพสวยๆคับผม

ยังไง ฝากฝนแล้วดูแลสุขภาพด้วยครับ :D:D:D

18. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ขอบคุณคราบ

19. เลยไม่รู้เรยว่า โซลูน่า วิ่งเท่าไหร่

รูปสวยเหมือนเดิมเลยครับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 22:40:44 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:40:04 ----------

เลยไม่รู้เรยว่า โซลูน่า วิ่งเท่าไหร่

รูปสวยเหมือนเดิมเลยครับ

20. +โอ้RACING+

+โอ้RACING+ New Member VIP

1,280
    100
    0
    โอ้วฝนตก.....น่าเสียดาย....แต่รูดีครับ

21. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    ขอบคุณคับ....สวยงามคับ

22. Future EK 9

Future EK 9 New Member Member

67
    1
    0

วิ่ง12.1XXคับ

***ChaYa_Ek_9***

23. Oakz

Oakz New Member Member

284
    20
    0
    รูปสวยมากมายครับ ขอบคุณค๊าบบบบ

24. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    เด็จทั้งคู่
    รูปสวยมากครับ

25. ch_opas

ch_opas New Member Member

559
    6
    0
    ขอบคุณมากครับสำหรับรูปสวย ๆ

เสียดายฝนตก อดเห็นรถแรงเลย

26. Godz_jr

Godz_jr New Member Member

523
    25
    0
    รูปสวยดีครับ

27. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
  28. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0
    ถึงฝนจะตก แต่ถ่ายรูปยังสวยเหมือนเดิมนะคับ

29. CHAP_ZA

CHAP_ZA Member Member

327
    5
    18
    เยี่ยม........................

30. BANK3650

BANK3650 New Member Member

838
    22
    0
    เจ๋ง.ทั้งสองคน เหมือนเดิม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้