การขับแจ็ส auto เวลาแข่งให้แรงขึ้น

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย s_nigth kids, 18 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. s_nigth kids

s_nigth kids New Member Member

61
    0
    0
    นำมาฝากครับลองมาแล้ว
    ลองขับแบบ L แล้วก็ S แล้วก็ D ดิครับ
    ออกตัวก็ L ลากไปไกลๆแดงหรือพอรู้สึกว่าเริ่มเดินช้าแล้วก็ดันไป S แล้วก็ลากไปรอบไกลๆแดงแล้วค่อยดันไป D แต่ส่วนมากไม่ค่อยได้สับDหรอก ถ้าขับแบบอื่นโดนปลายหมดครับไม่ว่าจะ D 7 speed หรือ S 7 speed โดนหมดครับต่างกันที่ว่าโดนช้าโดนเร็ว ไปลองดูครับ สำหรับ v tec นะครับ
    ข้อได้เปรียบของการขับแบบ L S D คือ รถไม่เสียจังหวะตอนเปลี่ยนเกียลองดูครับ ลองแล้วมาบอกกันบ้างว่าได้ผลยังไงครับ
    ลองแล้วได้ผลยังไงบอกกันบ้างครับ

2. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    ได้ผลว่าเกียร์พังครับ โดนค่าซ่อมเกียร์ไปหลายหมื่น :(:(:(:(:(

3. s_nigth kids

s_nigth kids New Member Member

61
    0
    0
    สงสัยของผมคงยังไม่พัง

4. BIRD KhonKaen

BIRD KhonKaen New Member VIP

236
    0
    0
    ก็ ดีนะ ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้