เรือนไมล์ NX เกียร์ออโต้

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย p251007, 27 มกราคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. p251007

p251007 New Member Member

987
    14
    0
    รบกวนสอบถามพี่ ๆ ด้วยครับ เรื่องเรือนไมล์ NX เกียร์ออโต้
    เนื่องจากรถผม B13 เดิมใช้เรือนไมล์ NX (ตัวที่ไม่มีบอกตำแหน่งเกียร์) เปลี่ยนเฟืองไมล์และตัววัดอุณหภูมิน้ำเป็นของเครื่อง GA16DE
    ปรากฎว่า ความเร็วและเกจความร้อนแสดงผลตรง

พอเปลี่ยนมาเป็นเรือนไมล์ NX มีตำแหน่งเกียร์ ปรากฎว่า วิ่งประมาณ 80 กม./ชม. ความเร็วจะขึ้นไปประมาณ 160 กม./ชม.
    เกจความร้อนปกติอยู่ขีดกลาง แต่ตอนนี้ปรากฎว่าตีไปขวาสุด

ท่านใดพอมีข้อมูลไหมครับว่าเรือนไมล์ตัวนี้ อยู่ในรุ่นไหน ใช้เครื่องอะไรครับ จะได้หาเฟืองไมล์และตัววัดอุณหภูมิน้ำมาเปลี่ยนครับ
    หมายเหตุ เกียร์ 1 ก็มีน๊ะครับ แต่มีปัญหาไม่แสดงผล เหนื่อยแล้วครับไม่อยากถอดออกมาดูแล้วครับ

[​IMG] [​IMG]

2. 7sin

7sin Member Member

155
    1
    18
    ต้องไปถาม NX Club ดูครับ อาจารย์

3. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  4. p251007

p251007 New Member Member

987
    14
    0
    ทดลองเอาเฟืองไมล์กับตัววัดอุณหภูมิน้ำของเครื่อง GA15DE ใส่เข้าไปงานเข้าเลยครับ
    ปรากฎว่าเกจวัดความเร็วและเกจวัดอุณหภูมิแสดงผลได้ตรงครับ

ตอนนี้ก็เหลือแต่ถอดออกมาดูใหม่ว่าทำไมไฟแสดงเกียร์ 1 เดี๋ยวติด เดี๋ยวดับ

แต่สวยครับ ชอบ ตอนนี้ก็แกล้งไม่มองไฟเกียร์ 1 ไปก่อน ว่าง ๆ ค่อยถอดมาดูใหม่

หมายเหตุ สวยจริง ๆ ครับ

5. 7sin

7sin Member Member

155
    1
    18
    โห เสร็จแล้วหรืออาจารย์

กะว่าถ้าไม่ได้ จะขอซื้อต่อซักหน่อย อิอิ

ยินดีด้วย ครับ

6. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    แจ่มครับ...อาจารย์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้