รบกวนพี่ ๆ ช่วยให้ความรู้หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย yang_dkny, 20 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. yang_dkny

yang_dkny New Member Member

6
    0
    1
    ผมเป็นคนนึงที่ชอบ EVO มากและอยากได้มาไว้ในครอบครอง ซึ่งตอนนี้ลังเลว่า EVO 2 หรือ 3 ดี
    และพี่ ๆ คิดว่าระหว่างสอง กะสามจะเล่นตัวไหนดี แต่ละตัวมีข้อเด่น ข้อด้อยอย่างไรครับ และ ถ้าผมอยากได้มาครอบครองผมควรจะทำไงดีครับ ระหว่างหาซื้อรถที่ทำมาแล้ว หรือว่า หารถซักคันแล้วเอาไปแปลง ถ้าเอารถไปแปลงช่วยแนะนำด้วยครับ อยากรู้เพื่อจะได้รีบเก็บตัง

ปล. ถ้าพี่ ๆ คนไหนมีอะไรแนะนำนอกเหนือจากนี้รบกวนด้วยนะครับ :D

2. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    2กับ3 ชอบ พาร์ทตัวไหน เลือกอันนั้นเลยครับ
    อย่างอื่นไม่ค่อยมีอะไรแตกต่างกัน
    ผมว่าซื้อรถที่ทำมาแล้วสวยๆดีกว่า คุ้มกว่าเยอะ

3. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    EVO III แจ๋มดีครับ

4. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    อย่างที่ก้องอบอกเลยคับ พาร์ท สะส่วนใหญ่

5. yang_dkny

yang_dkny New Member Member

6
    0
    1
    ถ้าเป็น EVO2 ที่ทำมาแล้ว ราคาควรจะอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ
    และสามารถจัดไฟแนนซ์ ได้รึเปล่าครับ

ปล. บางทีผมก็คิดไปว่ารถที่ทำมาแล้วเวลาที่เอามาขายเจ้าของคนก่อนจะอัดมาแบบสุด ๆ แล้ว (ไม่แน่ใจว่าคิดมากไปป่าวครับ)

ผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ

6. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ปัจจุบันนี้ หา2หรือ3 เจออันไหนสภาพดีๆ ก็เก็บอันนั้นเลยครับ ไม่ต้องคิดมาก
    พาร์ทมาเปลี่ยนที่หลังได้

2-3 ทำแท้ ครบๆ สวยๆ 350K -420K
    2-3 แท้ ครบๆ สวยๆ 400K -500K

7. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    อย่าลืม ตรวจเอกสาร แจ้งดัดแปลงระบบขับเคลื่อน และเอกสารทางทะเบียนให้เรียบร้อยนะครับ
    เพราะมาแจ้งเองทีหลังมีค่าใช้จ่ายหลายหมื่นบาทครับ

8. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    เล่นอีโว 2-3 ก้อแล้วแต่ชอบครับ ขอให้ได้สภาพครบๆ เครื่องแน่นๆ ถูกต้อง ก้อพอแล้วครับ
    ส่วนราคาก็ตามสภาพครับ
    จัดไฟน์แน้น ไม่น่าจะได้นะครับ แต่ถ้าได้ก้อต้องแลกกับดอกเบี้ยโหดๆหน่อย หารถปีใหม่ๆหน่อยก็ดีครับ ดอกเบี้ยถูกหน่อย
    สู้ๆครับ

9. Boy_Evo2

Boy_Evo2 New Member Member

328
    2
    0
    สนใจรถผมมั้ยหล่ะครับ EVO 2 ทำแท้

ของแต่งนิดหน่อย

10. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    จะหนีแล้วหรือครับน้องบอย

11. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    กำและ หนีไปกันหมด สงสัย ต้องชิงหนีก่อน

อิอิ

12. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    อย่านะดิว เพราะผมจะอยู่ครบเทอมแล้ว
    ต้องหาประธานคนใหม่ ก่อน 555...

13. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    จะหนีกันจิงๆเหรอ...ว้าาา:confused:

14. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    ชอบทั้ง 2 ทั้ง 3 เลยคร๊าบบบบ !!!!

15. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    ชอบเรียบๆก็ 2 ชอบดุๆหน่อยก็ 3 ตกลงเลือกไม่ถูกใช่มั้ยครับ 55

16. Erica

Erica New Member Member

208
    2
    0
    อ้าวพี่ๆทำกันแบบนี้จะยุบวงกันเลยหรอครับ โห่พึ่งจะได้เลขมาไม่นานคลับจะล่มล่ะประทานจะหนีไปแล้วอ่า
    แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้