part 2000GT แท้ๆ ดูยังไงครับ?

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย ToMx, 5 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ToMx

ToMx New Member Member

27
    1
    0
    พอดีเจอ mr2 2000GT อยู่คันนึง เจ้าของบอกเป็น part แท้ :eek:
    แต่ผมไม่รู้ว่าว่า part แท้ดูยังไง รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ :eek:

2. PipEz NeKo

PipEz NeKo New Member Member

192
    1
    0
    ขายรถได้แล้วเหรอคับ ถึงมาสนมิสเตอร์ทูว์

ในกระทู้เก่าๆน่าจะมีนะ ลองค้นดูก่อน

ใครว่างๆก้อช่วยตอบหน่อยครับ เผื่อมีสมาชิกเพิ่ม

3. Graphic

Graphic New Member Member

181
    3
    0
    I think it is different between rear wing na

and other parts not sure...

4. JiMmY_DioZ

JiMmY_DioZ Member Member

218
    2
    18
    ตามที่คุณ Graphic บอกคับ

ถ้าของพี่กรานต์ ก็ copy แท้มา แต่ไม่มีหางหลัง (เค้ากันเหมือนอ่ะคับ)
    ฉะนั้น 2000gt ที่มาจากพี่กรานต์ ส่วนมากจะเป็นหางของ celica TRD แปลงฐานใส่คับ
    สนนราคาอยู่ที่ 60000+- ไม่รวมสี

ส่วนที่ Y-ATT เป็นงานปั้นขึ้นมาเอง แต่ใกล้เคียงกันมาก ถ้าไม่มาจอดเทียบกัน ดูไม่ออกหรอกคับ
    แต่ก็ไม่มีหางหลัง เพราะหางหลังคือส่วนที่ปั้นยาก ไม่มีให้ copy อีก
    ฉะนั้น 2000gt ที่มาจาก Y-ATT ก็จะไม่มีหางหลังเช่นกัน ส่วนมากเลยไปหา Banana มาใส่คับ
    สนนราคาอยู่ที่ 45000+- หรือเปล่า จำไม่ได้

ส่วน TRD จากตามที่เพื่อนผมบอกมาว่า ชุดแท้ที่มาจากญี่ปุ่นจริงๆ มีแค่ 3 คัน ราคาอยู่ที่ 200000 รวมสี
    ส่วนคันอื่นๆ TRD ซื้อ โม จากญี่ปุ่น แล้วเป็นงานหล่อในบ้านเรา ราคาตอนที่ผมจะทำ อยู่ที่ 120000
    ไม่ยอมให้ไปทำสีเองด้วย (เค้าคงกลัวเราเอาไป copy ขาย)

เท่าที่ผมลองสังเกตุนะคับ หาง 2000gt แท้ๆ จะคล้ายกับ หาง version 5 แต่ต้องต่อขาช่วงปีกด้านข้างให้สูง
    หาง version 5 หายากมากคับ เท่าที่เคยเห็น มีรถน้องทัต tat สีแดง ใส่อยู่คันเดียวเอง

ไม่ทราบว่า รถที่ดูมาสีอะไรคับ ทะเบียนอะไร
    ถ้ามีรูปมาโชว์ก็จะช่วยได้เยอะเลยคับ

5. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    คิดถึงพี่จิมจังงับ

หาง v5 ตอนนั้น ป๋าโด่ง หรือ ใครไม่รุ้งิ เอามาขายตั้ง 5 อัน
    ทำไมเหลือป่มคนเดียวเองง่ะงับ T___T แง ๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้