... P11 เวลาเข้าเกียร์ D จะฟรีครับ .....

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Kai Millennium, 22 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kai Millennium

Kai Millennium New Member Member

36
    0
    0
    .... P11 ของผมเวลาเข้าเกียร์ D จะฟรีครับ ต้องเปลี่ยนไป D2 ก่อนแล้วกลับมา D ถึงจะไปได้ สงสัยลูกเกียร์จะกลับบ้านเก่ารึเปล่าครับ .. ขอเรียนถามพี่ๆและผู้รู้ทุกคนด้วยนะครับ ... และจะแก้ไขอย่างไรด้วยครับ .... ขอบคุณครับ

2. oatakira

oatakira New Member Member

107
    0
    0
    อ้าวแล้วเวลาเข้าเกียร์ อื่นเสียตังค์ เหรอคะ.....อิอิ ไม่รู้เรื่องเข้ามาแซวเล่นค่ะ

3. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    งานเข้าเรอะท่านไก่...พอเข้าเกียร์ D มันจอดนิ่งเฉย ๆ รึปล่าว...ผมเคยเป็นอ่ะ...แบบนี้...เกียร์อื่นวิ่ง...
    แต่เกียร์ D ไม่วิ่ง...มีสมาชิกบอกว่าลองล้างห้องเกียร์แล้วเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเกียร์ดู...
    ล้างแบบเปิดแคร้งข้างใต้เลยนะท่าน...แต่ของผมยังไม่ทำอ่ะ...หลัง ๆ มาไม่ค่อยเป็นแระ...เลยแล้วไป...
    ผมว่า...น่าจะดูที่คลัชด้วยนะ...ตอนวิ่งมันอืด ๆ รึปล่าว...ถ้าอืด ๆ ด้วยน่าจะดูคลัชด้วยนะท่าน...

หุหุ...ตอนเข้าเกียร์ D มันฟรีครับ...แต่อีกซักพักมันจะเสียตังค์...อิอิอิ... :D :D :D

4. warich

warich New Member Member

111
    1
    0
    แล้วต่อไปเข้าD2 ก็จะนิ่ง เตรียมหาเกียร์ได้แต่เนิ่นๆ นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้