มีเสียงดังแถวซุ้มล้อ เมื่อเลี้ยวซ้าย

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย rocketdive, 27 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. rocketdive

rocketdive Guest

0
    0
    0
    สวัสดี ครับ พี่ๆ

มีปัญหา มารบกวนอีกแล้ว แต่เด๋วคงนำรถไปให้ที่ workshop ดูแหละฮะ

คือ จะมีเสียง ดัง ตอนเลี้ยวซ้าย ในบางครั้ง ตอนแรกส่วนตัวคิดว่าติดซุ้ม
    แต่ช่วงสงการณ์ พ่อเอาไปขับ พ่อ ว่า เสียงเพลา -..- จะดังแค่บางครั้งเท่านั้นนะครับ บางครั้ง็ไม่ดัง
    ส่วนใหญ่จะดัง ช่วงหักเยอะๆ ^^

เด๋วประมาณต้นเดือนจะ นำไปให้ตรวจเช็คให้ครับ

2. rollinbabyoil

rollinbabyoil Member Member

48
    1
    8
    เพลาขับ แน่นอนครับ หุหุ :D:D

3. PALM@ARCH

PALM@ARCH Member Moderator

341
    2
    18
    ตามที่อธิบายมา %ว่างเพลาแตกสูงครับ
    มาช่วยยืนยันอีกเสียง

4. GOF C110

GOF C110 New Member Member

319
    2
    0
    อาการแบบนี้ซ่อมที่ไหนได้บ้าง ราคาประมาณเท่าไรครับ

แล้วนานไหมกว่าจะเป็นแบบนี้อีก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้