อู่รถไหนที่รับซ่อมเครื่อง+ซ่อมช่วงล่างในที่เดียวไปเลยและเปิดบิลบริษัทได้บ้างครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย มอนสเตอร์, 28 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. มอนสเตอร์

มอนสเตอร์ New Member Member

242
    2
    0
    คืออยากได้อู่ที่ทำทุกอย่างในที่เดียวไปเลย และเปิดบิลvatเพื่อเบิกบริษัทได้ จะเอารถบริษัทไปซ่อมน่ะครับ ไม่อยากไปหลายที่ เปิดบิลหลายใบ เจ้านายจะถามมาก ถ้าได้ที่ที่เขียนบิลเองได้ด้วย ดีเลยครับ ขอบคุณครับ

2. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ถ้ายังหาไม่เจอ ผมแนะนำให้หาอู่ที่ทำอะไรได้อย่างนึง แล้วให้เค้าส่งไปทำอีกอย่างนึง แล้วออกบิลผ่านอู่เดิม เรื่องเขียนเองกับบิล VAT นี่น่าจะยากครับ นอกจากจะบอกเค้าตรง ๆ ไปก่อนว่าต้องการเขียนเท่าไหร่ แล้วให้อู่เพิ่มไป

3. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    รถบริษัทก็ซ่อมศูนย์ไปเลยคับ ครบแน่ๆ

4. corona ตัวน้อย

corona ตัวน้อย New Member Member

385
    7
    0
    ......

5. มอนสเตอร์

242
    2
    0
    บริษัทผมโคตรงกเลยครับ เข้าศูนย์ไม่ได้หรอก

6. มอนสเตอร์

242
    2
    0
    มีที่ไหนอีกไหมครับ

7. Accord CG5

Accord CG5 New Member Member

161
    6
    0
    ที่ผมอยากแนะนำแบบว่าจากใจเลยนะครับ ปัดภาระหน้าที่รับผิดชอบนี้ไปเลยจะดีกว่าครับ ถ้าบริษัทเป็นอย่างที่บอก หรือจำเป็นต้องทำ ถ้าบิลธรรมดาก็บอกทางอู่ไปตรงๆเลยครับ แต่ถ้าบิลภาษีคิดว่าทำได้ครับให้เพิ่มรายการทำ ราคา แต่ต้องจ่ายVat เพิ่มให้กับร้านที่ออกบิล แล้วแต่อู่นะครับ อู่ที่เค้าออกบิลได้ก็มีแต่ผมไม่แนะนำ ยิ่งทำรู้สึกยิ่งเจ็บตัวกับทางอู่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้