ช่วยด้วย กระทู้ผมโดน ( อุ้ม ) ไม่มีการเตือน หรือ ชี้แจงใดๆ ใน civic EG6

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย อับดุล, 20 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. อับดุล

อับดุล Member Member

99
    10
    8
    เรื่องมีอยู่ว่า

ผมเจอห้องนึง ชื่อ Club-Civic EG6 http://racingweb.net/forums/forumdisplay.php?s=&daysprune=-1&f=251

ผมก็เออน่าสน เพราะผมรู้จักแค่ คำว่า ตัวนอก เลยอยากเจาะจงว่าจริงๆแล้วเป็นไง

ผมเลยเข้าไปโพสทักทาย ชมรถ แนะนำตัว และจุดประสงค์ที่เข้าไปในบอร์ด

และผมก็เพียงเอ๊ะใจอยู่อย่างนึง ซึ่งผมเห็นว่า ทำไมห้องแนะนำตัว รถแต่ล่ะคัน พาร์ทต่างกันซึ่งแนวเดียวกัน น่าจะเหมือนๆคล้ายๆกัน และอีกอย่าง ผมเห็นที่เค้าแนะนำตัว แต่ล่ะคน พึ่งสมัครมาใหม่ ผมก็แค่ทักติงเค้าเรื่องเลข IP ที่เหมือนกัน นิดๆหน่อย แค่นั้นเอง (ประมาณว่าแซวๆ) แค่นั้น ผมโดนลบกระทู้เลย << กระทู้แรกที่โดนลบ

กระทู้อ้างอิง http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=600751

และมาอีก 1 ผมตั้งกระทู้ถามถึงแนวทางว่า EG6 มันเป็นยังไง

ผมก็เพียงอยากทราบว่า จริงๆแล้ว civic EG6 นี่มันเป็นยังไง พาร์ทแบบไหน เครื่องตัวไหน

ได้คำตอบเท่ากับ 0 คือ เค้าเอาซีวิคเซ็ตโบเพียงรูปเดียวมาให้ดูโดยบอกว่า แค่ออเดริฟ ถ้าอยากรู้มากกว่านี้ต้องมามิตติ้งเท่านั้นครับ ถึงจะบอก 555+ << เนี๊ย คำตอบของเค้า

ผมก็เลยต่อคำไปว่า ผมอยู่ต่างจังหวัดครับ ไม่สะดวกไปมิตติ้ง ไหนจะครอบครัว ไหนจะการงาน ผมเลยขอรบกวนอยากได้คำตอบตรงนี้ได้มั้ยครับ คงหาโอกาสไปมิตติ้งได้ยากจริงๆ

แต่ตอบมางี้ เหมือนปิดกั้นกันเกินไป ทำให้คนบ้านนอกอย่างผม โง่ต่อๆไป EG6 มันเป็นไง (เริ่มรู้ล่ะว่าตรูมาผิดที่)

และผมก็พ่วงท้ายคำถามไปอีกว่า ลบกระทู้ผมทำไม มีอะไรก็บอกกันก็ได้ แค่เข้ามาถามว่า EG6 มันเป็นไง และแวะมาชมรถ ชมว่าสวยด้วย ยั๊งโดนลบ

ผมไม่มีอะไรล่ะครับ อยากจะแวะมาบอก อย่าได้เข้าไปโพสที่นั่นนะครับ

โดนลบแน่ เสียหมาเลย

แถมอีกนิด

เค้ายังชวนผมเอารูปนี้มาใส่ในช่องรายเซ็นด้วย บ้าป่ะ ม่ะกี้ชวนกันอยู่ดีๆ แล้วมาลบกระทู้เราทำไม

ปล. ผมเคยไปโพสอยู่ที่นึง(ไม่ขอเอ่ย) ซึ่งโดนลบเหมือนกัน แต่ ทางผู้ดูแลเค้าได้ชี้แจงมาเป็นPMมา ซึ่งทำให้ผมรู้ว่า ผมทำผิดกฎจริงๆ และผมก็ไม่กล้าเข้าไปอีก กลัวจะทำให้เค้าเสียหาย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 สิงหาคม 2009
  2. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    ถ้าใน RCW ไปที่นี่ก็ดีนะครับ
    http://racingweb.net/forums/forumdisplay.php?s=&daysprune=-1&f=39

รายละเอียดภายใน EG6
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=131774

และความรู้หลาย ๆ อย่างก็มี็อยู่พอสมควร แม้หลัง ๆ จะไม่คึกคัก(ย้ายไปที่อื่นกันเยอะ) แต่ยังมีคนเล่นรถรุ่นนี้แวะเวียนมาตอบคำถามและให้ความรู้กันเรื่อย ๆ

ปล. ทุกที่มีกฏกติกาที่ตั้งขึ้นเฉพาะกลุ่ม เพื่อความเป็นระเบียบ พยายามปฏิบัติตามนั้น(เข้าเมืองตาหลิ่ว...) ถ้ารับไม่ได้ก็ลองเปลี่ยนไปเล่น บอร์ด อื่น ๆ ที่มีให้เลือกอยู่พอสมควร เดี๋ยวก็เจอที่ถูกใจเองแหละ

โชคดีครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 สิงหาคม 2009
    อับดุล ถูกใจสิ่งนี้
  3. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    คงช่วยอะไรไม่ได้เหมือนกัน เพราะว่ามันเป็นสิทธิในการดูแลของผู้ดูแลบอร์ดนั้น ซึ่งเค้าจะชี้แจงหรือไม่ก็ไม่สามารถไปบังคับเค้าได้
    แนะนำว่าถ้าสนใจอยากเป็นสมาชิกกับคลับใดคลับนึง ควรจะทำความรู้จักกันก่อน ถ้าเป็นซีวิคนี่ ที่ผ่านตามีอยู่หลายคลับเหมือนกัน ลองๆเข้าไปดูครับ คงจะมีสักที่ที่เปิดรับและเหมาะกับคุณ :welcome:

4. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,911
    62
    48
    มาถามตรงนี้ก็ได้คร้าบ EG เยอะเลย

5. การกระทำของคนๆนี้เป็นแบบนี้แหละคับ ผมไม่ได้มาซ้ำเติมนะคับ แต่อยากให้รู้ว่านิสัยของเค้าเป็นแบบนี้คับ ไม่ต้องคิดมาก คิดดูเอาเองแล้วกันว่าคนๆนี้ ตั้งกลุ่มมากแล้ว ไม่ต่ำกว่า 3 กลุ่ม อยู่ไม่รอดซักกลุ่มคับ เนื่องด้วยนิสัยของเค้าที่เหมือนเด็กทำตามความคิดของตัวเอง ไม่ค่อยฟังคนอื่น งี่เง่าบ้าง ใครเตือนไม่ฟัง ไม่ฟังแล้วยังไปด่าเค้าอีกนะคับ ก่อนที่จะเป็น club civic eg6 เค้าเคยได้ตั้ง club civic 3 d น่าจะเคยเห็นกันนะคับ ตอนที่เค้าตั้งกลุ่มนี้เหมือนจะไปได้ดีนะ แต่ด้วยนิสัยของเค้าที่ไปลบกรัทู้คนอื่นๆแบบนี้ ทำให้ไปไม่รอด ไม่รู้ว่าเค้ากลัวน้อยหน้าคนอื่นหรืออย่างไร ที่หาอะไรๆ มาโพสได้ดีกว่าเค้าเยอะ ส่วนตัวผมเองผมก็เคยโดนมากับตัว ผมเคยร่วมกลุ่มกับเค้ามานาน จนได้เห็นความเปลี่ยนแปลง อะไรหลายๆอย่างคับ จากที่ผมไม่เคยคิดว่าเค้า ไม่เคยไม่ชอบ ตอนนี้มันเปลี่ยนไปหมดแล้วคับ ด้วยการที่เค้าทำนิสัยแบบนี้แหละคับ ผมเคยพูดด้วยดีๆ เตือนด้วยความหวังดี มาว่าผมไม่รู้แล้วอย่าพูด เห้อแบบนี้มันเซ็งนะคับ คุณ จขกท. ไม่ต้องคิดมากนะคับกลุ่มอื่นๆ คลับอื่นๆ ที่ดีมีมากมายคับ ไม่ต้องไปสนใจไม่ต้องเก็บเอามาเป็นอารมณ์เลยคับ ปล่อยเค้าไปเหอะ ถ้าเราคิดมากเราก็ปวดหัวเปล่าๆคับ เค้าอ่ะไม่ปวดหรอก

ผมไม่เคยลืมนะว่าพี่บอย เคยไปเยี่ยมผมตอนที่ผมนอนโรงพยาบาล พี่ไปช่วยงานตอนผมบวช แต่ที่พี่ว่าผมที่ผมเตือนพี่ด้วยความหวังดีแล้วพี่มาว่าผมอย่างโน้นอย่างนี้ ผมก็ไม่เคยลืมเหมือนกัน และผมจะจำมันได้นานกว่าที่พี่ทำดีกับผม

civicvertu และ อับดุล ถูกใจสิ่งนี้
  6. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    อืม !!! ยังงัยกันหว่า ....

ใจเยนๆ กันนะครัพี่น้อง

7. Speytro_Karn

Speytro_Karn Member Member

245
    8
    18
    โพสหน้าห้องหลักก็ได้ครับ

ครึ่งวันไม่เกินนี้ ความรู้เพียบ

8. Speytro_Karn

Speytro_Karn Member Member

245
    8
    18
    ( ซ้ำซะงั้น ) T_T

9. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    HONDA มีคลับเยอะมาก มีให้เลือกอีกเยอะ

10. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    แล้วเค้าจะขอตั้งคลับ ตั้งบอร์ดมาทำไมล่ะ...... ถามก็ลบ แนะนำตัวก็ลบ เหอะๆ น่าจะลบซะให้หมด เก็บไว้ทำไม อิอิ

เครียดแทน อับดุล นะเนี๊ยอิอิ

[media]http://www.youtube.com/watch?v=x0u4zNetRNE[/media]

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 สิงหาคม 2009
  11. civicvertu และ อับดุล ถูกใจสิ่งนี้
  12. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    ใจ เย็นนน น น ! !

เรื่อง บาง เรื่อง อย่า เก็บ ไป ใส่ ใจ . . . . .

Palmmy และ อับดุล ถูกใจสิ่งนี้
  13. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    มีงี้ด้วย....เซงแทนเลยคับ..

14. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    อืม........................

15. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    อย่าไปแคร์สือครับผม

16. ฅนก่อสร้าง

ฅนก่อสร้าง New Member Member

329
    15
    0
    ก่อนลบ น่าจะชี้แจงกันก่อนนะครับ

น้องๆที่ดูแลบอร์ด ของพวกผมนี่ เขาจะต่อสายตรงหาทันทีเลย

หากกระทู้ที่ส่อแววจะเกิดปัญหา รีบเคลียร์กันในทันทีเลย

แต่อยู่ๆมาลบนี่ ลุแก่อำนาจเกินไป

แบบนี้อยู่ได้ไม่ยั่งยืนหรอกครับ ฟันธง

civicvertu, Palmmy และ อับดุล ถูกใจสิ่งนี้
  17. โอ๋ RACING GARAGE

โอ๋ RACING GARAGE Active Member VIP

1,733
    22
    38
    ใจเย็นๆครัป ครอปครัวเดียวกัน มีอะไรน่าจะคุยกันได้นะ

18. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    แต่ละสังคมมีกฎเกณฑ์ครับ ที่ไหนสบายใจเราก็อยู่ไปครับ
    อย่าคิดมากครับ เพื่อนมีอีกเยอะ

19. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    มาแอบอ่าน2วันล่ะ

20. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    ช่างเค้าเหอะครับ

21. Dios

Dios New Member Member

3
    18
    0
    ชัดเจนเลยครับ รู้แระว่าทำไมคุณถึงมาป่วนคลับผม

ทำไมคนไทยถึงชอบทำร้ายกันเองจัง มิน่าเสื้อเหลืองเสื้อแดงถึงแบ่งแยก และคอยทำร้ายกันอยู่เรื่อย ผมไม่โกรธคุณและพวกคุณหลอกครับ เพราะผมก็คนไทยเหมือนพวกคุณ ไม่ว่ายังไง คำว่าเพื่อนก็ยังอยู่ ผมไม่เคยโกรธหรือเกลียดพวกคุณ และอิจฉาเลยแม้แต่นิด ตรงกันข้าม ผมกลับอยากคุยกับพวกคุณดีๆ และอภัยให้กับสิ่งที่พวกคุณทำกับผมทุกเรื่อง ถ้าเป็นเมื่อก่อนผมคงโมโหร้าย โกรธพวกคุณมากแล้ว แต่ตอนนี้ผมเป็นผู้ใหญ่แล้ว และอยากจะบอกกับพวกคุณทุกคนว่ายังรักและคิดถึงพวกคุณเหมือนเดิม และคิดว่าพวกคุณเป็นเพื่อนของผมเสมอ ยังไงมิตรภาพของผมก็ไม่มีวันเปลี่ยนแปลงครับ จงจำไว้เลยครับ เมื่อก่อนเวลาที่เราเคยคบกันไปมิตติ้งด้วยกัน และนอนด้วยกัน ที่พวกคุณมาถึบประตูผมเล่นกับผม ขับรถทิ้งผมไปโดยให้ผมยืนถ่ายวีดีโอ ผมไม่เคยโกรธ ผมก็ยังคิดถึงพวกคุณ และจดจำวันเหล่าดีๆ นั้นมันสนุกและประทับใจผมมาก และผมจะไม่มีวันลืม ถึงแม้พวกคุณตอนนี้จะอยู่คนละคลับกับผม ผมก็ยังคิดว่าคุณคือเพื่อนผมเสมอ ถ้าพวกคุณมีอะไรให้ผมช่วยก็บอกได้เลยน่ะครับหรือเดือดร้อนเรื่องอะไร ผมยินดีช่วยเหลือพวกคุณทุกอย่างครับ และไม่ติดใจกับเรื่องเล็กๆน้อยๆพวกนี้ แน่นอนครับ

โอ๊ดรถเหลือง ถูกใจสิ่งนี้
  22. อับดุล

อับดุล Member Member

99
    10
    8

ขอบคุณทุกคนครับที่มาคอมเม้น

และคุณ Dios ด้วย แต่คำตอบของคุณ ไม่ได้ตรงกับคำถามของผมเลย ผมไปรู้จักคุณเมื่อไหร่ และทำไมถึงลบกระทู้ของผม ทั้งๆที่ ผมมาแบบมิตรภาพ ผมมาเพื่อหาความรู้หาเพื่อน
    ครั้งแรกที่เจอก็ไม่ประทับใจเลย ทำไมต้องทำอย่างนี้ด้วย
    ปิดกั้นผมทุกอย่าง โลกนี้ช่างไม่สดใสเอาเสียเลย :cry:

Palmmy ถูกใจสิ่งนี้
  23. Palmmy

Palmmy Member VIP

193
    6
    18
    โตแล้ว เป็นผู้ใหญ่แล้ว ไม่ต้องป่าวประกาศ ดูที่การทำตัวก็พอ เรื่องที่ เจ้าของกระทู้ถาม ไม่ตอบเค้าล่ะครับ แล้วที่กล่าวพาดพิงถึงคลับนั้น คลับนี้ มันคลับไหน แล้วที่โกรธรึไม่โกรธ พูดถึงใคร งงไปหมดครับ ช่วยพูดให้มันชัดๆกว่านี้ดีมั้ยครับ จะได้รู้ชัดเจนไปเลย

24. พูดถึงพวกเราแหละคับพี่ปาล์ม พวกเราก็เคยโดนแบบนี้มาแล้วไม่ใช่เหรอคับ โพสแล้วก็โดนลบ พอตัวเองถูกลบคะแนน พาดพิงมั่วไปเลย พอเตือนก็โดนว่าอีก ทำคุณบูชาโทษแท้ๆเลย เห้อ
    :rolleyes:

การที่เค้าถามแล้วเราไม่รู้ มันก็ไม่ใช่เรื่องที่ผิดนะคับ คนเราใช่ว่าจะรู้อะไรไปหมดเสียทุกอย่าง แต่การที่เค้าถามดีๆแล้วไปลบกระทู้เค้ามันเสียมารยาทคับ และก็แสดงให้เห็นว่าเราชอบทำตัวเป็นใหญ่ทำตัวเป็นเจ้าของพื้นที่ มีสิทธิ์ขาด จะทำอะไรก็ได้ ไม่ถนอมน้ำใจคนอื่น จริงๆคุณก็ตั้งกลุ่มตั้งคลับมาเยอะนะคับ ถ้าคุณเอาประสบการณ์ที่คุนเคยทำกับคนอื่นที่ทำให้ต้องแยกกลุ่มออกไป มาตัวตัวอย่างมาเป็นบทเรียนของตัวคุณเองแล้วคุณปรับปรุงใหม่ มันน่าจะไปได้ดีกว่านี้เยอะคับ แต่นี่คุณอยากตั้งกลุ่ม อยากมีกลุ่ม แล้วคุณไม่เปิดโอกาสให้คนอื่นที่สนใจกลุ่มของคุณ แบบนี้คุณก็น่าจะต้องอยู่คนเดียวไปเรื่อยๆนะคับ

ผมไม่ได้ซ้ำเติมนะคับ แต่คุณทำตัวของคุณเอง

Palmmy ถูกใจสิ่งนี้
  25. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    ตอบ งง อ่านแล้วก็ยัง งง แล้วเกี่ยวอะไรกับเหลืองแดงก็ยัง งง :confused::confused::confused:

26. 13BT-REW

13BT-REW New Member Member

1,925
    12
    0
    บอร์ดเขาเทพ ต้องทำใจครับๆ

civicvertu ถูกใจสิ่งนี้
  27. Palmmy

Palmmy Member VIP

193
    6
    18

28. PadZz

PadZz New Member Privilege

786
    4
    0

โตแต่ตัวรึเปล่าาา :p

29. EG-9

EG-9 New Member Member

226
    10
    0
    โดนอุ้มซะงั้น

30. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    เป็นกำลังใจให้ท่านปาล์มและโอ๊ตนะครับ อับดุลด้วยนะอย่าคิดมากครับ

อะไรถูกอะไรผิด คนข้างนอกมองเห็นได้จากการกระทำ และผลของการกระทำ

ก็มองเห็นเห็นความจริงได้ชัดเจนนะครับ ผลของการกระทำนั้นตอบแทนได้ทั้งหมดครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้