ใครใช้6*9คุ่กับซับ10"บ้างครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย jankdui(โหน่ง), 22 กุมภาพันธ์ 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jankdui(โหน่ง)

jankdui(โหน่ง) New Member Member

110
    4
    0
    ตอนนี้ผมกลางแหลม2ชุด+10"1คู่พอดีมี6*9ของB-52เหลืออยู่ก็เลยจะใส่เพิ่ม
    เสียงที่ได้ออกมาจะตีกันมั๊ยครับ

2. benzd

benzd New Member Member

311
    4
    0
    ไม่มีคนมาตอบเลยหรอ

3. jankdui(โหน่ง)

jankdui(โหน่ง) New Member Member

110
    4
    0
    เงียบสนิท

4. ของผมก็ใช้6*9คู่กับ10นิ้ว เสียงกระหึ่มเลยครับ ต่อเฟสลำโพงให้ถูกขั้วนะครับ

5. jankdui(โหน่ง)

110
    4
    0
    ขอบคุณครับ มีความเห็นท่านอื่นป่าวครับ

6. nut_vti

nut_vti New Member Member

258
    2
    0
    set เสียงเน้นให้ออกคู่หน้ามากหน่อยล่ะกันครับ จะได้เป็น front stage มิติเสียง
    จะได้ดีๆไม่มั่วๆ เเล้วก็ set ให้เบส จาก 6*9 มันออกน้อยๆหน่อยละกัน

เเต่ถ้าอยากให้ดังอย่างเดียว ใส่เพิ่มไปก็ได้ครับ เปิดโชว์ละ สนั่นเเน่ๆ

เเต่รู้สึก วอลโว่หลายๆรุ่นจะเอาลำโพงไว้ที่ประตูใช่มั้ยครับ
    ถ้าเเนะนำ ผมว่า อย่าใส่ดีกว่าครับ

7. pumpum

pumpum New Member Member

45
    1
    0
    ถ้าใส่เข้าไป ความถี่ต่ำของซับ กับความถี่ต่ำของ 6x9 จะซ้อนกันครับ เบสจะเยอะเกินจริง ต้องแก้โดย ตัดไฮพาสให้สูงขึ้น แต่ก็อีกนั่นแหละ พอตัดให้สูงขึ้น คู่หน้าก็ถูกตัดให้สูงขึ้นไปด้วยเพราะไฮพาสจะตัดทั้งคู่หน้าและหลัง หน้าเบสหายจะจูนให้ซับมาอย่างเดียวก็ไม่ได้ กรณีฟังฟร้อนเสตจอ่ะนะ

แต่ถ้าชอบเบสเยอะๆ ไม่ซีเรียสก็ยัดๆ เข้าไปเหอะ

8. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    เบสจะหนักขึ้นเยอะถ้าชอบแนวเบสหนักๆลงเลย.....แต่กลางกับแหลมต้องเซ็ตดีๆหน่อยมะงั้นจะไม่ค่อยชัด
    เพราะเบสกลบหมด

9. giokae

giokae New Member Member

378
    6
    0
    จะดีเร้อ

10. jankdui(โหน่ง)

110
    4
    0
    ชักลังเลแล้วอ่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้