พวงมาลัยรถสวิงครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย nagoya, 3 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nagoya

nagoya Active Member Member

2,118
    3
    38
    รถผม Evo.8 พวงมาลัยมันเป็นอะไรก็ไม่รู้ครับ สวิงซ้าย ขวาได้
    อะไรมันหลวมหรือป่าวครับ เเต่เวลาขับก็ปกตินะ ขยับปรับตำเเหน่งสูงต่ำได้ปกติ Lock ได้ปกติ
    เเต่กลัวมันจะมีปัญหากำลังจะเอาไปให้ช่างดูครับ เลยถามเพื่อนๆก่อน
    อยากทราบว่าของใครเป็นอย่างผมบ้างป่าวครับ
    เเล้วคิดว่าอะไรมันเสียหายครับ

ขอบคุณครับ

2. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    ลองเช๊คดูครับ น่าจะพวกบุ๊ชยางต่างๆ เสื่อมสภาพ เปลี่ยนน่าจะหาย
    ส่วนของผมที่เคยเป็น คือ ตัวล๊อกแกนโช๊คตัวที่เอาไว้ล๊อกเกลียวปรับสูงต่ำ (ไม่รู้เรียกถูกป่าว) หลวม ทำให้ล้อมันขยับได้นิดหน่อย เวลาขับมันจะเลื้อยๆ ชอบกล เอาไปให้ช่างไขให้แน่นก็หายครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้