อยากทราบว่ารถเดิมๆๆอยากติดเกวัดคับ..ต้องติดอะไรบ้าง...และราคาประมาณเท่าไหร่คับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย dekdoy@strada, 15 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. dekdoy@strada

dekdoy@strada New Member Member

37
    0
    0
    ผมอยากทราบว่ารถเดิมๆๆอยากติดเกจวัดหน้าดำ..ต้องติดอะไรบ้าง ราคาประมาณเท่าไหร่ ยี่ห้อไม่เน้นคับ ขอสวยๆไว้ก่อน..........พี่ๆชาวมินิทรัคช่วยตอบด้วยนะคับ:eek::eek::eek:

2. Diesel Society

Diesel Society New Member Member

1,261
    2
    0
    รถที่มีเทอร์โบ ก็วัดบูสท์ วัดความร้อนก็ได้ครับ....

3. ถ้าสตาร์ด้าเซ็ตโบแล้ว วัดบูสต์กับอุณหภูมิน้ำ ก็น่าจะพอแล้วครับ

เพราะหน้าปัดสตาร์ด้าความร้อนถ้าได้ขึ้นแล้วขึ้นไม่ลง อิอิ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 22:32:55 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:32:37 ----------

ถ้าสตาร์ด้าเซ็ตโบแล้ว วัดบูสต์กับอุณหภูมิน้ำ ก็น่าจะพอแล้วครับ

เพราะหน้าปัดสตาร์ด้าความร้อนถ้าได้ขึ้นแล้วขึ้นไม่ลง อิอิ

4. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    ตามนั้นเลย ที่สำคัญก็น่าจะมี(สำหรับรถมีเทอร์โบ) บูส...ความร้อน...แรงดันน้ำมันเครื่อง....ก็น่าจะพอแล้วคับ

5. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ตามนั้นไปเรื่อยๆครับ.....อิอิ.....

6. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    ตามคนอื่นๆไปอีก

7. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    พี่ ผมตามด้วยคน

8. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ตกลงตามไปไหนกันเนี่ย

ตามกันมากเดี๋ยวเลี้ยวเข้าไปลงอ่างซะ.....อิอิ.....

จะตามกันต่อไหมพี่ๆ

9. เลี้ยวจริง

10. Boy jk

Boy jk New Member Member

249
    0
    0
    ชอบเหลือเกินนะคับ
    จัดไปคับ
    55+

11. na046

na046 Member Member

983
    7
    18
    ที่ติดได้ ก็มี บูส วัดน้ำ วัดน้ำมันเครื่อง แรงดันน้ำมันเครื่อง วัดรอบ วัดอุณภูมิอากาศ นอกใน นาฬิกา วัดระดับน้ำ (ควมชัน ความเอียง) วัดโวล์ วัดแรงดันไฟเครื่องเสียง วัดแอลกอฮอล โห เพียบ ............................... ว่าแต่จะเอา รกแค่ไหน อะครับผม อิอิ ติดเอาสวย ซัก 4-5 ตัว สวยเยอะ เทพ (ฤป่าวหว่า อิอิ) เอาใช้งานจริง ...................... ติดแล้วมันก็ใช้งานได้ทุกตัวแหละครับ เหอ ๆแต่ถ้าเอา แค่พอใช้ก็ วัดความร้อนน้ำ วัดแรงดันน้ำมัน ถ้าวาง เจไม่โบมาก็ วัดแวค ถ้าติดแกสมาก็ วัด ปริมาณแกศ ในถัง แต่ถ้า เดิม ๆ มีโบมา ก็ วัดบูสอีกตัว ไม่ก็ เอาตัวที่มีแวคด้วยเลย เผื่อ อัพเครื่องในภายหน้า ว้า .... แต่ถ้าเซ็ตโบหนัก ๆ ลำพังบูส เบนซิล มีแวค คงไม่พอ เพราะอาจต้องใช้ถึง 40 -50 ปอน หรือประมาณ 3-4บาร์ เลย ............................... เอาไงดีหว่า

เอ แล้วผม มาเพ้ออะไรมากมายหว่าเนี่ย แหมม สงสัย ของที่ ท้ายเหมืองเค้าจะแรง เหอ ๆ ...................................

12. na046

na046 Member Member

983
    7
    18
    มันจะมีตัวที่มีสาระ ไม่กี่ ตัวหรอกครับพี่เจ้าของกระทู้ครับ หลัก ๆ ก็ น้าตี๋ ผู้ไม่ประสงค์ ออกนาม ส่วน ไอ้น้าเอ๋ มันไม่มีสาระอะไรหรอกครับ วัน ๆ ชวนน้องไป สำโรง ไม่ไปสำโรง มันก็ ชวนมารายงานตัว เฮ้อ ....................... ไม่รู้จะมารายงานตัวกันทำไมนักหนา เว้ย เสื้อก็ไม่ทำซักที ............. เค้ามาหาความคิดเห็นก็ไม่ตอบเค้าอีก มาพิม ๆ ๆ ๆ อะไรไม่รู้ เฮ้อ..... อายุก็ไม่ใช่น้อย ๆ จะ 35 อยู่และ เมีย 1 กิ๊ก 1 แว้น 1 ลูกไม่ มี แต่ไม่รู้จะมีลูกติดใครมา ฤ ป่าว ไม่ยอมแนะนำ ตาม ๆ เค้าไปเรื่อย เค้าเห็นคน ตอบกันเยอะก็เข้ามาดู พอมาดู อ่าว ......... เลยครับ อ๊าว ไหน หว่าคำตอบที่ อยากได้ โว้ .......................... น้าเอ๋ นี่ยังไงเนี่ย อิอิ มาเที่ยวภูเก็ต ป่าวหล่ะ อิอิ ถ้ามา ฝาก เอาใบท่อมที่บ้านเพื่อนที่สวีมา ซักถุงเด่ะ แหมม ฝาดคอดี จริง ๆ ........เหอ ๆ

13. พี่นะ มาเป็นชุดเลย เมื่อไหร่เมาอ่ะพี่ ขอชุดใหญ่ๆนะ กระบะบ้านชุดใหญ่จัดไป อิอิ

14. dekdoy@strada

dekdoy@strada New Member Member

37
    0
    0
    ขอบพระคุณพี่ๆๆๆทุกคนที่ให้คำแนะนำนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้