จะเปลียน ดั้มหลัง เป็นดิส ทำอย่างไง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย BenzZa, 13 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BenzZa

BenzZa New Member Member

33
    0
    0
    ตอนนี้ผมใช้ รุ่นปี 96 exi หน้าดิส / หลังดัม และผมอยากใส่ หลังเป็นดิส ต้องทำอย่าไงบาง

1.ผมต้องเปลี่ยนหม้อลมเบรดด้วยหรือไม่
    2.สามารถเอาดิสรุ่นไหนลงได้บ้าง และต้องแปลงอะไรหรือเปล่า
    3.ราคาดิส + คาแรง ประมาณเท่าไร

2. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    อยากรู้เช่นกัน ครับ

3. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48

1. ไม่ต้องเปลี่ยนครับ
    2. ผมไม่รู้ว่าของรุ่นไหนแต่ที่เชียงกงมีเยอะครับ ไม่ต้องแปลงอะไร เน้นสายเบรคต้องไม่ตัด
    3. มาทั้งชุด 3500 - 4000 ค่าแรงไม่รู้ครับ

4. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    1 ไม่ต้องเปลี่ยนหม้อเดิมสบายมาก

2 ไปหาของเดิมของ EK นี้แหละเยอะแยะยกมาทั้งอาร์มยิ่งดี

3 ค่าแรงอยู่ที่ 4000 ลองถามดูหลายๆที่ น่าจะมีที่ถูกกว่านี้

5. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ค่าของประมาน3000-3500 ใช้หม้อลมเดิมได้เลย ส่วนค่าแรง1000+เบียร์6ขวด

6. BenzZa

33
    0
    0
    มีร้านแถว สำโรง ทำดีๆๆ พอจะแนะนำไม่คับๆๆ หรือว่าร้านช่วงล่างๆที่ไหนก็ทำได้อะๆๆ

7. Mr.Hanaga

Mr.Hanaga New Member Member

328
    21
    0
    แนะนำ พรเทพโช้คอัพครับ แยกอุดมสุขครับ

8. BenzZa

33
    0
    0
    แล้วมันสามารถเอา ดุม ek,h22a,b16a มาใส่ได้หรือเปล่าๆคับ หรือว่าต้องเปลียนเป็น ดิสเดิมก่อนแล้ว ค่อยเอาดุม ek,h22a,b16a พวกนี้มาใส่ที่หลังอ่ะๆ คือไม่อยากทำหลายที่อ่ะๆ

9. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    เอาของ EG , EK ยกมาใส่ได้ทั้งยวงเลยครับ

10. SINGHUTSATIT

SINGHUTSATIT New Member Member

191
    2
    0
    ขอเสนอความคิดด้วยคนคับ
    แนะนำให้เอาตรงรุ่นมาใส่ดีกว่าคับ จะได้ไม่ต้องแปลงมาก
    ถ้าอยากได้แบบดุม 5 รู ก้หาของ EK9 มาใส่

อีกอย่างนะคับ รุ่น EXI ดิสหน้าจะเล็กกว่ารุ่น VTi นะคับ (รุ่น EXi ขนาดแค่ 15 นิ้ว)
    ถ้าเปลี่ยนหลังเป็นดิส มานจะเท่ากับด้านหน้า เวลาเบรคอาจท้ายปัดได้คับ
    ควรเปลี่ยนข้างหน้าให้ดิสใหญ่ขึ้น แต่ไม่ใช่แค่ดิสนะคับ คาลิปเปอร์ที่จับก้ต้องใหญ่ขึ้นด้วย
    สรุป ถ้าเปลี่ยนหลังเป็นดิส ก้ต้องเปลี่ยนหน้าด้วย
    ก้เหมือนเกิมคับถ้าเอา 4 รูเหมือนเดิม ก้หาจากที่มาจากรุ่นธรรมดาก้ได้
    แต่ถ้าอยากได้ 5 รู ก้หาของ EK9 มาคับ (ของ B16 หน้าเท่ากับ รุ่น VTi แต่รูต่างกัน)

11. BenzZa

33
    0
    0
    สรุป คือ ดัมหลังนี้ เอาชุดเบรคดิส h22a,ek9 มาใส่ได้เลยใช้ป่ะๆ ไม่ต้องเปลียนเป็นชุดดิสของเดิมก่อนๆ ผมเข้าใจถูกป่ะคับๆๆ
    ถ้าตามนี้จะได้ทำทั้ง หน้าและหลังที่เดียวเลยๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้