เคยเจอเครื่องซีซีมากกว่าท้าลองไหมครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ย่านรามอินทรา !!!, 28 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    คือผมขับแค่เครื่องจีโบเดิม ๆ แต่โดนแถวบ้านเซฟเจโบเดี่ยววิ่งอยู่ 14.5 มาท้าลองอ่ะครับ มันจะวิ่งสู้กันได้ไหม
    เห็นเค้าซุยเหลือเกินเลยว่าจะกดซักหน่อย ปล.รถแรงจริงเค้าจะมาท้ารถเครื่องเล็กกว่าลองหรอครับ อยากรู้ !!!

1. t@e_looks

t@e_looks New Member Member

58
    8
    0
    แล้วพี่จะกลัวทำไมครับ เซฟิโร่เจโบเดี่ยววิ่ง14.5พี่กลัวหรอ ถึงแพ้ก้ไม่อายหรอก

ปล. แข่งบนถนนอันตรายนะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 สิงหาคม 2009
  2. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    เคยครับ

คือเขาไม่รู้ไงครับ ว่ารถผมกี่ซีซี

รถผม 1600 แต่ก็ฟัดกับรถ
    2000 2300 และ 3000
    แต่ก็ไม่ได้บอกเขาก่อนนะครับ

รู้ว่าแพ้ก็สู้ครับ
    เพราะ

อีหนู สู้ตาย 555++

ผมไม่ได้แข่งกันซีเรียสนะครับ
    เวลาขับทางไกลก็ลองรถดูกันนิดหน่อย

3. dogtown

dogtown New Member VIP

302
    9
    0
    โดนประจำ อิอิ

4. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    แข่งในสนามกันเถอะครับ ปลอดภัย ไม่มีคนด่าครับ

ปล. เคยเหมือนกันคับ รถกระบะอ่า เครื่อง 3000 รถผม 1500 อิอิ ขำๆ

5. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    ผมว่าถึงแพ้ก็ไม่น่าเกียจน่ะรถเรา cc.น้อยกว่า ผมเจอประจำเลย

6. vamps

vamps New Member Member

107
    5
    0
    ก็ลองฟัดดูครับขำๆ

หรือถ้าให้ดีก็เฉยๆดีกว่าคับ

แอร์เยนเพลงเพราะ ไว้รับสาวพอ

เดี๋ยวจะเกิดอุบัติเหตุ แล้วไม่มีรถรับสาวนะ

7. pound M/T

pound M/T New Member Member

147
    3
    0
    จัดไปเอามัน
    เอาขำๆครับ
    วันก่อนผมยังไป
    เล่นกะวีออสที่เล็กกว่าเลย
    แค่อยากฟังเสียงท่อของเค้าเฉยๆอะ
    กดกันได้แป๊บนึงก็หยุดแล้วโบกมือของคุณ
    ก็เท่านั้น
    แค่ขับตามเสียงรถเค้าโหดดีเลยอยากฟังต่อ
    เพราะเห็นท่อลอด+สีท่อเขียวสะท้อนแสงแสบทรวง
    เลยเล่นขำๆ
    ไม่ได้เอาแพ้ เอาชนะ
    หลายๆคนในนี้คงชอบเล่นในแบบขำๆ แบบทักทายกัน
    คนรักในสิ่งเดียวกันมากกว่า

8. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ผมสิเครื่องเดิมๆ 1600 เล่นกับ cc เยอะบ่อยไป รู้ว่าสู้ไม่ได้แต่ก็สนุกๆอะครับไม่ได้คิดไรมาก ถ้าคิดไรมากหรือเล่นอะไรที่มันอันตรายเสี่ยง ก็อย่าไปเล่นเลยครับ อันตราย

9. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    เจอก็จัดเลยครับไม่เคยถาม ซีซี อิอิ .......... ล้อเล่นนะครับ

10. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    ผมก็ข้ามรุ่นไปเล่นกะรุ่นใหญ่ประจำครับ พวกรถเมล์เขียวงี้เป็นต้น จะมุดไปไหน

11. ถามตัวท่านเองก่อนเลยดีกว่าว่า...............แข่งแล้วได้อะไร

ชนะก้อโชคดีไป ถ้าแพ้ล่ะ???

- ก้อโมโห....ทำรถไม่ลืมหูลืมตา แล้วก้อไปแข่งกะ 14.5 อีกครั้งชนะสะใจ เสียตังมากมาย โดยใช่เหตุ

- เครื่องพังก้อโทษรถ โทษเครื่องไม่ดี ไม่แรง .........สุดท้ายก้อมานั่งทุกข์ว่า "ไม่น่าไปแข่งกะมันเลยเรา"

แต่.......ทั้งนี้ทั้งนั้นก้อ.........

อย่าลืมเช็ครถให้พร้อมแล้วไป.....ลองดูสิ ????

ถ้าอยู่แถวรามอินทราแนะนำว่าอย่าเลือกเส้นที่ไม่เคยขับนะคับ...หลายช่วงน่ากลัวอยู่

ปล.ไม่ได้สนับสนุนให้แข่งกันบนถนนนะคับ ถึงยังไงสนามก้อยังปลอดภัยกว่า.........

ถ้าอยู่เฉยๆแล้วเค้ามาท้า ผมเอาใจช่วยนะคับ อิอิ

12. PonD ct9

PonD ct9 New Member Member

220
    4
    0
    บ่อยไปครับ เพราะผมมันแค่พันสามเอง

มีรถใครซีซีน้อยกว่านี้มั๊ยอ่ะ -*-

13. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    เล่นขำๆก็เล่นไปเถอะคับ ชนะไปก็ไม่ได้ถ้วย

แต่ถ้าวางเงินก็อีกเรื่อง

เจมีโบเดี่ยว....วิ่งแค่14.5เองหรอ ??

14. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    ถ้าไม่คิดรัยมากก้อจัดปายเลยคับ

ชนะก้อมีฮา แพ้ก้อเฉยๆๆ

15. gowest

gowest New Member Member

89
    2
    0
    โดนรถซีๆน้อย........สอยประจําเลย555

16. แคร์หรอคับ

17. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ถ้าขำๆเอาแบบสนุกๆ ก้อจัด แต่ต้องระวังกันด้วยนะคับ

18. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    เจโบเดี่ยว สงสัย โบเดิม เอาออกไปลูกหนึง อิอิ

19. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    เล่นพอขำๆ ครับหนุกๆ

20. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    รถผม คาบู ยังแอบๆ กดตาม ข้ามรุ่นอยู่บ่อยๆเลย โดนประจำ 555

เล่นขำๆก็เล่นไปเถอะ เรามัน cc น้อยอยุ่แล้ว โดนก็ไม่เครียด
    ผมว่า โบเดี่ยว ถ้าวิ่ง14.5 จริงๆ ผมว่าวิ่งมะค่อยดีอะ น่าจะไหว

21. จัดเลยคับ เครื่องเล็กโดน ก็ไม่เป็นไร เพราะ เรา ไม่แคร์สื่อ

ชนะมา ฮากระจาย

22. boy2L

boy2L New Member Member

444
    13
    0
    เวฟ100ผมโดนแกล้งประจำ เวลาไปตลาด 555

23. 13BT-REW

13BT-REW New Member Member

1,925
    12
    0
    G โบ โมมาดีๆก็กิน J ได้นะครับ สู้ไปเลยครับ อย่าไปกลัว!!แพ้ก็ไม่อายครับ

24. new_soi_tait

new_soi_tait New Member Member

544
    4
    0
    ขับขี่ปลอดภัยคับ

แต่ถ้าขำขำก็เอาซะหน่อยคับ จัดไปอย่าให้เสียซีซีน้อยกว่าก็ไม่ต้องซีเรียจคับ

25. phoenixtoon

phoenixtoon New Member Member

179
    8
    0
    cc ไม่เกี่ยว เน้น มุด 555+

26. ข อ ง ข วั ญ

ข อ ง ข วั ญ New Member VIP

544
    6
    0
    ของผม พันสาม เอง

27. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ผมว่าอยู่ที่ใจนะและการขับของแต่ละคนมากกว่า เครื่องใหญ่กว่าใช่ว่าจะชนะเสมอไป

ผมเคยโดนเลย มุดไม่ได้ รถใหญ่ เลยโดนเค้าสวนเลย

28. bern_drangkab

bern_drangkab New Member Member

535
    8
    0
    อยู่ที่ใจแล้วคับ อย่างอื่นไม่ต้องสน อิอิ

29. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    จัดเอาพอขำค้าบ ซีซี น้อยกว่าไม่ต้องซีเรียส

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้