เรื่องท่อไทเทเนี่ยม

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย antbizkit, 2 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. antbizkit

antbizkit New Member Member

61
    0
    0
    อยากทราบว่า
    1.ท่อไทเทเนี่ยมแต่ล่ะยี้ห้อ มีข้อดีข้อเสีย อะรัยบ้าง
    2. แล้วน่าเล่นท่อของยี้ห้ออารียดี
    3. รุ่นไหน พี่ๆๆช่วยแนะนำหน่อยคับ

ปล.จำเป็นไหมต้องมีพักกลาง ถ้าเป็นท่อตรงยาวถึงปลายจะป็นยังไงคับ (อยากได้ดังๆๆแล้ววิ่งดีทั้งต้น และ ปลาย)

2. nismomonster

nismomonster New Member Member

339
    4
    0
    เรื่องท่อของแต่ละยี่ห้อดีไม่ดียังไงตอบยากครับ ท่อเทไทเนียมมีแต่ของดีๆทั้งนั้นครับ เพราะกรรมวิธีในการหล่อรีดดัดท่อต้องใช้เทคโนโลยีชั้นสูงทั้งหมด และคำนวณมาเป็นอย่างดี ข้อดีของท่อไทเทเนียมคือ เบามากๆ(ทั้งเส้นตั้งแต่หลังแคทถึงปลายเคยชั่งหนักแค่5โล) ระบายความร้อนเร็วครับ ข้อเสียคือราคาแพงครับ

สรุปคือ ชอบแบบไหน ชอบยี่ห้ออะไร ใส่แล้วสวย ซื้ออันนั้นเลยครับ ระบายดีและเบาทุกยี่ห้อเพราะมันคือไทเทเนียมครับ

3. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    หาอยู่เหมือนกันคับ แต่ของ 4-6 หายากเหมือนกันนะครับ

4. nagoya

nagoya Active Member Member

2,118
    3
    38
    ผมใช้ของ กานาดอล อยู่ครับ ไม่มีพักกลางเเต่เสียงไม่ดังครับ เงียบขับสบาย เเต่เวลาอัดเสียงมาจากไหนไม่ทราบครับ

เสียมาเเบบสะใจดีครับ น้ำหนักก็เบาครับ เเต่ถ้ารถใครเตี้ยลำบากนิดนึงครับ มันบุบง่ายนะครับ

5. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    สวยแล้วก็เบา

6. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    หาของ 4 ทั้งเส้นอยู่อ่ะครับ ไม่เจอซักที

เห็นเค้าวากันว่า เสียงจา ดี เลยอยากได้มั้ง อ่ะครับ

7. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    4-5-6 ไม่มีเอาแบบรถผมสิครับเจาะออกขวา
    โหดเลย

8. Erica

Erica New Member Member

208
    2
    0
    ออกขวานี่คือออกตรงแก้มหน้าเลยรึเปล่าครับ 555+แบบนั้นโหดแน่ :D:D:D ปัง...ปั้ง...ไฟออกท่อ

9. polototo

761
    5
    0
    555โหดเกินน

10. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    ออกข้าง โหดเลยคร๊าบบบ

แล้ว ไม่มี พักหลัง มันไม่โล่งไปเหลอครับ ......

11. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    ขออนุญาตตอบแทนแล้วกัน ปกติ อีโว4-5-6 ท่อไอเสียออกทางด้านซ้ายใช่มั้ยครับ น้องป้าน แกเอาท่อไททาเนียมของ 7-8-9 ใส่เข้าไปแล้วเจาะช่องที่กันชนให้ปลายท่อ ออกทางด้านขวา

ถ้าจะให้เนียนกว่านี้ น้องป้านน่าจะอุดรูกันชนด้านซ้าย ทีนี้ไม่บอกไม่รู้ จริงมั้ย

12. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    ท่อแนวนี้จะออกแนว Cyber Evo แปลกดีครับ....

13. polototo

761
    5
    0
    ม่ายรู้จะอุดยังไงดีให้เนียน

14. Erica

Erica New Member Member

208
    2
    0
    หลงคิดว่ารถคุณป้านจะออกข้างแก้มขวามาตลอดเลยน่ะครับเนี่ย 555+:D:D:D
    ผมว่าออกข้างแก้มก็ดีน่ะครับจะได้ไม่มีรถคันไหนมาใกล้ๆลดปัญหาการถูกเฉี่ยวชนไงครับ555+:D:D:D

15. aeo@scb

874
    6
    0
    ก็กันชนด้านขวาที่ตัดออกไง ไปอู่สีให้เขาเชื่อมติดด้านซ้ายแล้วโป้ว+ทำสี ก็จบ แต่ถ้าชิ้นส่วนนั้นไม่อยู่แล้ว ต้องไปร้านไฟเบอร์เก่งๆหน่อย เช่น ครีเอท จัดการให้ ครับ

16. polototo

761
    5
    0
    ขอบคุณคราบบบ

จะลองดู

17. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    เอารถ ประธานตี้ คันเก่ามาก มาฝากนะป้าน

18. chang

4,985
    57
    48
    รบกวนหน่อยครับ งั้น 456 สามารถ ใส่ท่อ 789 ตรงรุ่น ได้เลยใช่มั้ยครับ

แค่เพียงว่า 456 ปลายออกซ้าย 789 ปลายออกขวา

แล้วต้องแปลง อาไรเพิ่มรึป่าวครับ

พอดี หาตรงรุ่น 4 ที่เป็น Titanium อยู่อ่ะครับ มันหายากเหลือเกิน

เห็น ของ 789 มีให้เบิกใหม่ได้ด้วย แถมของมือ 2 ก้อ น่าจาหาง่ายกว่า ตรงรุ่น 4

รบกวนด้วยครับ :)

19. aeo@scb

874
    6
    0
    รายละเอียดในการติดตั้ง ต้องแก้ไขอะไรบ้าง "น้องป้าน" ตอบด้วยครับ แต่ผมคิดเล่นๆน่ะ ผมว่าน่าจะเอาปลายท่อ ออกด้านซ้ายได้ แค่กลับด้าน+แปลงหูยึด.......แต่จะทำได้หรือไม่........ต้องดูหน้างาน ครับ ในรูปเป็นท่อ อีโว 9 (แต่เป็นสแตนเลส) แค่กลับด้าน ก็ออกด้านซ้ายแล้ว ช่างไทยทำได้ทุกอย่างแต่ต้องมีลวดเชื่อมไททาเนียม ในการแก้งาน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 กันยายน 2009
  20. chang

4,985
    57
    48
    เดี๋ยวไปต้องไปลองดูครับ

ใครมีประสบการ เรื่องนี้ รบกวนด้วยนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้