....... อยากให้รถวิ่งสนุกอะ........

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย norathep, 3 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. norathep

norathep New Member Member

23
    0
    0
    ต้องการเซ็ทรถเอาไว้ขับสนุกบนท้องถนนอะครับโดยที่ใช้พิ้นฐานของเทอร์โบเดิมลืมบอกครับว่ารผมใช้อีโวเจ็ดครับทุกอย่างที่มีตอนนี้เดิมสนิทมีเพียงแต่ท่อไทเทเนียมของ ทานาเบ้ทั้งเส้นครับผมอยากทราบว่าจะต้องทำเพิ่มจุดไหนใช้ช่วงล่างอะไรและส่วนประกอบอื่นที่ต้องทำลงไปมีตรงไหนบ้างถ้าผมใช้กล่องใบเดิมแล้วรีแฟลชเอาได้ใช่มั้ยครับอยากให้พวกพี่ๆช่วยแชร์ความรู้และแนวทางให้หน่อยครับ ปกตินิสัยผมชอบขับรถที่มีแรงบิดดีอยังไงรบกวนให้พวกพี่ๆให้คำแนะนำด้วยครับขอบคุณครับ;)

2. Golf_Za

Golf_Za Member Member

398
    13
    18
    เปลี่ยนเป็นโบ อีโว 9 แคมซิ่ง กรองเปลือย รีแฟรชกล่องเดิม ปั๊มติ๊กแรงๆซักตัว แค่นี้ก็ตื๊ดแล้วครับ

3. nismomonster

nismomonster New Member Member

339
    4
    0
    ฟร้อนไปป์ซักอัน รีแฟลชกล่อง เปลี่ยนปั๊มติ๊ก ใส่แคม264 ช่วงล่างดีๆ ก็มันส์ขึ้นเห็นๆครับ

4. phu@gods

phu@gods New Member VIP

98
    1
    0
    ประหยัดแต่เห็นผลดี ผมว่าไป รีแฟลซกล่อง ปรับบูสเพิ่ม ก่อนก็ได้นะครับ สนุกแล้วละครับ

เพิ่ม Outlet+Front Pipe เอาแคตออก ก็จะดียิ่งขึ้นครับ

5. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ตาม คนข้างบน ใช้ 789 เลยคับดีแน่นอน

ยิ่งรถ โอ๊ต วิ่งดีมักๆๆ

6. nagoya

nagoya Active Member Member

2,118
    3
    38
    ค่อยๆทำตามกระเป๋าหนักหรือเบาครับ
    เเบบเพื่อนๆเเนะนำข้างบนเลยครับ

ขับสนุกครับใช้งานได้ทุกวัน ต้องให้ได้เเบบนั้นครับ

7. nagoya

nagoya Active Member Member

2,118
    3
    38
    ค่อยๆทำตามกระเป๋าหนักหรือเบาครับ
    เเบบเพื่อนๆเเนะนำข้างบนเลยครับ

ขับสนุกครับใช้งานได้ทุกวัน ต้องให้ได้เเบบนั้นครับ

8. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    เครื่อง reflash+cam 272/272 + fuel pump+outlet+frontpipe+delete cat+inter+boost 1.5
    เสตปนี้ ใช้ได้ทุกวันแน่ครับ
    ส่วนเรื่องช่วงล่าง อันนี้ แล้วแต่คนชอบไม่รู้จะแนะนำยังไงครับ

9. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    แล้ว ถ้า 4 5 6 อ่ะครับ เหมือนๆ กันมั้ยครับ

10. petchyy

petchyy New Member Member

265
    2
    0
    มีแคม ปรับบูสเพิ่ม เอ้าเล็ท ฟร้อนไป้ป

แล้วจะกดแช่มันจะพังไม๊ครับ

11. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    น่าจะมี ปั้ม กับ จูนกล่องเพิ่มน้ำมัน

12. norathep

norathep New Member Member

23
    0
    0
    ขอบคุณพี่ๆทุกคนครับ ตอนนี้ผมอยากทำเต็มทีแล้ว แล้วยังงี้จะเอารถไปเซ็ทที่ไหนดีละครับที่ช่างเค้ามีความรู้ความสามารถอะครับแนะนำอีกที

13. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    กดแช่แบบบูสท์ติด ยังงัยก็พังครับ เครื่องเทอร์โบจะมีกำลังอัดสุดท้ายสูงสุดและความร้อนในห้องเผาไหม้สูงมากครับ
    แช่ยาวๆเหมือน N/A ไม่ค่อยได้

14. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    ความเห็นผม ผมว่าโบเดิมพังยากครับ แต่ก็ไม่ใช่ว่าพังไม่ได้ ขึ้นอยู่กับนิยามของคำว่ากดแช่และวิธีขับของเพชรครับ นอกจากนั้น ถ้าได้จูนเนอร์ดีๆ ที่เข้าใจหรือมีเทคนิคดีๆ น่าจะรอด

15. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    บอกกันไปหมดและ
    สูงสุดคืนสู่สามัญกันใหญ่

16. nihonsecondhand

nihonsecondhand New Member Member

20
    0
    0
    ผมเคยบูสแช่บาห้ากล่องเดิม ไม่เหนพัง 200กว่าตลอด แต่ต้องมีอุปกรณวัดครบๆนะครับ ไม่งั้นแรงดันน้ำมันตก ออยเทมขึ้น พังไม่รุนะ
    ปล.กล่องเดิมจูนมาอย่างหนาคับ ไม่พังชัว

17. petchyy

petchyy New Member Member

265
    2
    0
    ตอนผม เอาไฟลโว9 รถพี่ต่อทับไฟลรถผม แล้วผมก็ลองกดดู ได้ 260 เป้ะ เดิมๆสนิทเลย พอจอดปุ้บเหม็นไหม้หึ่งเลยครับ อิๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้