อยากทราบว่าเครื่องรุ้นอะไร

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย fino115, 10 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. fino115

fino115 New Member Member

17
    0
    0
    พี่ๆครับอยาดทราบข้อมูลเครื่องรุ้นนี้ว่ารุ้นอะไร ทำอย่างงัยให้ตาม vios jazz ทันมั้งเพราะ cc เราเยอะกว่างะ:cool:

2. เครื่อง nv ไงครับ...อิอิ...อะ....ล้อเล่งน่า.....เออ...ผมรู้แค่ว่ามันเป็น GA16 DNE หรือ DE อ่ะ..ไม่แน่ใจครับรู้แค่ว่ามันเป็นหัวฉีดรุ่น

เดียวกันกะของผมครับ....

รอพี่ๆขาแรงมาแนะนำครับ...ว่าแต่อย่าแข่งกันนอกสนามเลยนะครับมันอันตราย....

3. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ตัวนี้ DNE ครับ:)

ถ้าอยากแรง ลอง VTC ดู:)

4. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    ลองขอสูตรท่อจากพี่ป็อบดูนะครับ...อิอิ

ในกระทู้เก่าๆก้อมีนะ.....

5. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    ลองขอสูตรท่อจากพี่ป็อบดูนะครับ...อิอิ

ในกระทู้เก่าๆก้อมีนะ.....

6. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    เอาตรงๆๆนะครับ ถ้าวิ่งกันยาวๆๆเราโดนครับเครื่องเค้าสดกว่าเทคโนโลยีเค้าใหม่กว่าครับ

7. Kc1.6SLX

Kc1.6SLX New Member Member

520
    2
    0
    หน้าจะเป็นGA DNE

8. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    ตามนั้นครับ

1-2-3 สู้ได้ครับ 4-5 ปล่อยให้เค้าแซงไปเลยครับ

ถึงเพิ่ม step เครื่อง ปลายก็ยังเหนื่อยที่จะตามพวกนั้นอยู่ดีครับ
    ดังนั้น หันมาเล่นต้นดีกว่าครับ

9. ถ้าเราทำบ้าง พวกเปลี่ยนกรองเปลือย หัวเทียน สายหัวเทียน เฮดเดอร์ ท่อเดิน1.7-2.0 นิ้ว (แล้วแต่
    ความชอบส่วนบุคคล) ปลายท่อสักใบ งบประมาณอยู่ 10000+- อันนี้พอไล่เก็บ JASS VIOS เดิมๆ ได้คับ
    แต่ถ้าไปเจอเค้าทำ เสต๊ปเดียว กับเรา เราก็โดนคับ

10. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ผมฟัน ธงครับ
    รถ 1500 กับ NV สบายครับ
    ถ้าเครื่อง และระบบส่งกำลัง สมบูรณ์
    กรอกอากาศ หัวเทียน เชื้อเพลิง
    ระบะเบรคไม่ติดขัด
    น้ำมันเครื่องดีๆ

คิดว่าไม่โดนทิ้งแน่นอน

ของผม เฮดเดิมท่อเดิม เกียร์ MT
    ล้อ 15

บวกใจอีกนิดหน่อยครับ ..
    ขับสนุกครับ :D:D
    แต่อย่าประมาทนะครับ

ถนนหลวงไม่ควรขับแข่งในทางนะครับ

ปล. ไม่ควรเอ๊ยชื่อรุ่นและยี่ห้อครับ เดียวเป็นประเดนข้ามบอร์ด :D:D

11. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ผมเห็นว่าไม่สมควรแข่งครับ
    เค้าเทคโนฯ ใหม่กว่าสดกว่าเราเยอะ
    เปรียบง่ายๆว่าคุณลุงข้างบ้านอายุ65 กะหลานอายุ15 วิ่งแข่งกัน ลองคิดดูว่าตีนปลายใครจะดีกว่ากันครับ(ลุงเค้าเป็นเก๊าด้วยครับ555)
    รถเราอายุเกินสิบเกือบทั้งนั้นหรือไม่ก็เกือบสิบจิงป่าว ปล่อยๆเค้าไปเหอะครับ ถ้าแค้นไล่เค้าไม่ทันจริงๆ ก็เอาแบบผมดิครับเวลาขับไปส่งงานข้างนอกพ้มก็ไม่ยอมใครเหมือนกันครับเพราะรถประจำตำแหน่งที่ผมขับคือ PAJERO SPORT 3200cc ครับ555

12. super99

super99 Member Member

145
    11
    18
    ทำฝา เดินท่อ สบาย ถ้าเขาทำละใครจะนำใคร

13. fino115

fino115 New Member Member

17
    0
    0
    ขอสูตรท่อหน่อยนะหรือลิงค์กระทู้เก่านะครับและขอบคุณสำหรับคำตอบมากๆนะครับ:)

14. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ลองค้นกะทู้เก่าๆดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้