อยากเปลี่ยนแก๊สดูดไปหัวฉีด

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย mirthhahaha, 30 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mirthhahaha

mirthhahaha New Member Member

14
    0
    0
    ไม่ทราบว่ามันทำได้ไม๊อะครับ
    ราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไรหรอครับ

2. rawitsun

rawitsun New Member Member

140
    18
    0
    เมื่อวานพึ่งไปถามร้านช่างแดงมา บอกว่าเปลี่ยนชุดหน้่าทั้งหมดก็ ประมาณ 10,000 บาทคะ

3. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    คันไหนเมริ์ท...NV เหรอ ถ้า NV รถเมรื์ทเป็นเครื่องคาร์บู ในขอนแก่นยังไม่มีใครติดได้นะหัวฉีด
    เพราะต้องใช้ของเครื่อง K-Jet มาติด
    แต่ถ้าเป็น Jazz สบายมาก โทรหาพี่ก็ได้
    :)

4. mirthhahaha

mirthhahaha New Member Member

14
    0
    0
    อ่อครับ
    เพิ่งรู้ว่ามันติดไม่ได้
    แหะๆ
    แจ๊สติดแล้วครับวิ่งสบายๆ
    แต่มันเกียร์ออโต้อะครับขับไม่มันส์
    แล้วNVพอมีวิธีให้มันวิ่งดีขึ้นกว่าเดิมไม๊อะครับ

5. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ขยายมิกส์ แล้วจูนใหม่....เอารูมิกส์=30-32mm.

จูนแก๊สติดวัดรอบมารึยัง...ถ้ายังจะไม่ละเอียดเท่าไหร่เวลาจูน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้