แนะนำหน่อยครับ d16y8 ใส่พักปลายไฮเปอร์อะไรดี

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย My_Mint, 30 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    อยากเปลี่ยนพักปลาย เป็นไส้ตรง 2 นิ้วทรงไฮเปอร์ ใส่ตัวไหนดีครับพี่น้อง
    ขอแบบไม่ดังสนั่นนะครับ อยากจะใช้ไส้ตรงเป็นครั้งแรก กลัวเสียตังค์สองรอบ แนะนำหน่อยครับ :p :p

2. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    RSR ไม่ก็ Apex N1 รอกูรูเบสมาตอบดีกว่าเปลี่ยนมาไม่ต่ำกว่า 5 ท่อแล้ว

3. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    RSR ครับ หวานๆ หรือ ถ้างบถึงเอาสปูนไปเลย เสียงเพราะไม่หนวกหู ถ้ากัวดัง ใส่ไซเรนเซอร์ไปครับเท่านี้ก็ไม่ดังแล้วเปลี่ยนทั้งทีเอาหล่ะๆครับเสียเงินทีเดียว

4. joiceSi

joiceSi New Member Member

816
    9
    0
    ตามนั้นครับ ขอให้ได้ท่อที่ถูกใจครับพี่ ^^

Joice++Jum

5. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ชอบ RSR รอบต่ำ เสียงทุ้มๆหน่อย Tec เปิด เสียงแหบ แปร๊ด ได้ใจ

6. My_Mint

1,617
    9
    0
    ขอบคุณทุกคนครับ
    ตอนนี้เอนเอียงมาทาง RSR แล้วครับ หลายเสียงเชียร์ :D

ตัวแบบในรูปโอเคป่ะครับ ไส้ตรง 2 - 2.2 นิ้ว หายากเหมือนกันนะเนี่ย :eek:

7. coupe@1.6

[email protected] New Member Member

423
    1
    0
    เยี่ยม!!!!!
    มี spoon เอาป่ะ อิอิอิ พอดีได้ของใหม่มาเลยถอดของเก่าออก

8. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    ผมก็ใส่อยู่ครับ RSR 2.2 ปากสั้น สวยครับ

เสียงจะออกทุ้มๆหน่อยนะครับ ดังมั้ย ก็ปานกลางคับ ไม่ได้แปร๊ดมาก

แต่ถ้ารอบสูงเสียงหวานจริงครับ เพื่อนๆผมก็บอก

มันมีทั้งตัวปากสั้นปากยาวนะคับ เลือกเอาแร้วแต่ชอบเลย

เอ่ออีกอย่างครับ ตรง เพรทป้าย RSR มันมีทั้งซ้ายแระขวานะคับ อยู่ที่ว่าดวงดีเจอข้างไหน ได้ขวาก็แหล่มเลย เพราะท่อเราออกด้านขวา จากท้ายรถ ขับได้เห็นเพรท หล่อๆ

9. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    เอ่อลืมดูคับเครื่อง D16 ใส่ท่อ 2.0 น่าจะดีกว่า

อาทิตก่อนเห็นที่บางนาอยู่2800 สภาพสวยมากเลยแหละ แต่มาทั้งท่อนหลัง เหนเจ้าของร้านบอกใส่พวกรถ ตุ้เล็กๆของยุ่นมา

10. My_Mint

1,617
    9
    0
    ที่เซียงกงบางนาใช่ป่ะครับ พอจะบอกชื่อร้านกับซอยได้ป่าวครับ :) :)

11. pongp28

pongp28 New Member Member

113
    1
    0
    แล้วถ้า เปน เกียร์ auto ล่ะครับ ใส่ spoon จะ อืด ไหม

12. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    ไม่เห็นมีใครเอ่ยถึง 5Zigen เลยผมเองก็ไม่เคยใส่นะแต่เห็นหาไม่ยาก ราคาไม่แพง

13. My_Mint

1,617
    9
    0
    คงต้องเลือกเป็นไส้เกลียว 2 นิ้ว อ่ะครับถึงจะไม่โล่งไป
    ถ้าตัดแคตแล้ว ก็หาท่อออโต้เจ็ตใส่แทนครับ ช่วยได้เยอะ ลงทุนแค่นี้พอครับสำหรับเกียร์ออโต้ มันไม่คุ้มครับ :p

14. My_Mint

1,617
    9
    0
    รุ่นไฟร์บอลป่าวอ่ะ เคยเล็งไว้เหมือนกันครับ แต่กลัวมันดังเกินอ่ะ ..:eek:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้